1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cho hỏi đứa con trong bụng em là của ai ?

Thảo luận trong 'Giáo dục giới tính' bắt đầu bởi ba_me, 23 Tháng hai 2011.

1. ba_me New Member

Số bài viết: 192

Hôm qua người bạn mình có kể lại cho mình nghe, anh có một ca tư vấn rất đặc biệt , nay chia sẻ với anh chị em diễn đàn.
    Dẫu biết rằng thời buổi này ,người ta rất dễ dãi, buông thả trong các mối quan hệ. Người ta đùa giỡn với chính hạnh phúc của mình, với gia đình mình... để rồi những trẻ em vô tội phải lãnh hậu quả!
    Dưới đây là tình huống mà cô gái chạc tuổi 26 - 27 chia sẻ với anh!
    ... Em chào anh! Anh cho em hỏi... Em đã có chồng...
    Mới đây em có quan hệ với bạn trai, trước khi quan hệ em đã uống thuốc, dạng chánh thai khẩn cấp. Sau 8 ngày quan hệ với bạn trai, em có quan hệ với chồng mình. Sau hai ngày quan hệ với chồng, em dùng que thử thai thì phát hiện mình có thai. Anh cho em hỏi, đứa con trong bụng em là của ai?
    ----------------
    Theo bạn, thì đó là con của ai? và dựa vào đâu để xác định được? Đây là những kiến thức phổ thông mà các bạn cần tìm hiểu, cần biết! Đừng đỏ mặt, ngại ngùng...
    (Ai trả lời đúng khao một chầu ốc)!

Mong mọi người thảo luận nghiêm túc theo kiến thức của mình!
  2. nam12go New Member

Số bài viết: 216
    1.Đi bác sĩ...xem cái thai nó như thế nào?
    2. Theo tôi biết thì mới quan hệ 2 ngày không thể dùng que thử ( nó không phát hiện được)=> Chắc chắn là do bạn trai.
    3.Đã có chồng còn có bạn trai=> Đây là 1 câu hỏi mẹo.Người chồng chính là người bạn trai=> Khỏi phải tính!
    Đưa ra 3 phuơng án ko trúng ít thì cũng trúng nhiều :D
  3. Jee Member

Số bài viết: 617
    keke....kái này bữa trước đi siêu âm em có nghe bác sĩ giải thích vs chị kia là :"em dùng que thử àk.....có thể do tác dụng của thuốc tránh thai mà thoai" :D.....em ko bjk gì đâu nház :">
  4. quangliem Member

Số bài viết: 82
    chà chà phức tạp quá ta , mà thôi không biết của ai thì đâu cần, mình tự sinh va tự nuôi nó là được lun mà
  5. youralways.thh New Member

Số bài viết: 241
    Cả 2 luôn. =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))
    -------------------
    Cặp song sinh cùng mẹ khác cha

Cặp song sinh một trai, một gái ở Ba Lan sau khi được xét nghiệm ADN đã cho kết quả kỳ lạ, bé trai là con của chồng, nhưng bé gái là con của người tình.

Hai đứa trẻ cùng một mẹ nhưng lại có hai người cha. Ảnh: Newsweird. Một phụ nữ Ba Lan 28 tuổi đã có gia đình nhưng vẫn lén lút quan hệ với người tình và sinh hạ một cặp song sinh. Sau đó không lâu, cô ly dị chồng và tin chắc cặp sinh đôi là con của người chồng cũ. Người chồng do không muốn chu cấp tiền nuôi con vì nghi ngờ cả hai không phải con mình nên anh đã đề nghị xét nghiệm ADN. Kết quả xét nghiệm gây bất ngờ cho nhiều người khi bé trai là con của chồng, nhưng bé gái là con của người tình.
    Theo Newsweird, tòa án chấp nhận giải quyết đơn ly hôn với quyền nuôi hai con thuộc về bà mẹ. Tuy nhiên, hàng tháng người chồng cũ phải cấp dưỡng tiền nuôi con trai của mình tới khi trưởng thành, còn với bé gái thì người tình phải có trách nhiệm. Theo tiến sĩ Peter Kozio, chuyên gia hàng đầu về gen tại Ba Lan, hiện tượng song sinh cùng mẹ khác cha rất hiếm gặp. Theo thống kê, hiện trên thế giới có tất cả 7 cặp song sinh như thế này.
    Linh Phạm
  6. xuantruong62 New Member

Số bài viết: 145
  7. vukhuong73144 New Member

Số bài viết: 80
    theo em suy luận thì cả 2 người được nêu trong câu chuyện đều ko phải là cha đứa trẻ.
    người đó là 1 người khác!
    em suy luận thế ko biết có đúng ko bác chủ topic???
    thân!
  8. ba_me New Member

Các bạn cứ đưa ra ý kiến của mình đi !
    topic không mang một nghĩa bóng nào hết!
  9. tranhongphucdt Member

Số bài viết: 86
    Hôm bữa về quê ăn tết mình có koi phim, trong phim nói là hình như sau 10 ngày hay 15 ngày j đó qh thì dùng que thử mới cho kết quả chính xác.
    => Trong trường hợp này thì nếu trước khi qh với bạn trai mà có quan hệ thường xuyên với "ai khác" thì đứa nhóc kia là con của "ai khác" ==> đi ăn ốc đê
  10. duykungfu New Member

Số bài viết: 324
    sinh đúa bé ra rồi thấy nó giống ai thì là của người đấy, không thì âm thầm đi xét nghiệm ADN là biết liền
  11. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Theo mình nghĩ thì đó là con của bạn trai. Căn cứ vào vào các dữ kiện sau:
    1. Que thử thai cho kết quả chính xác là 4 ngày sau khi chu kì nguyệt san bị chậm trễ. Mà chị này thử sau khi quan hệ với chồng được 2 ngày nghĩa là nguyên nhân gây chậm trễ đã có từ trước (do bạn trai).
    2. Thuốc tránh thai khẩn cấp nên được sử dụng sau khi quan hệ trong vòng 24h, nhưng ở đây chị này sử dụng trước khi quan hệ (không thấy đề cập thời gian) thì chắc không có tác dụng. :D

P/s: chẳng biết là đúng hay sai :">, nhưng vẫn hy vọng được ăn ốc. :D
  12. lam251092 New Member

Số bài viết: 592
  13. chanhvan08 New Member

Số bài viết: 384
    Cái này bạn sai nè, cái đó có 2 viên, một viên uống càng sớm càng tốt, viên còn lại trong vòng 12-24 giờ!
    Thông tin lượm lặt, không phải kinh nghiệm đâu nha! Chết tui!
    Còn cái câu hỏi kia oái ăm thật, nhưng dễ giải quyết trong thời đại y học ngày nay mà, chỉ cần sinh tiết dịch trong dạ con là xét nghiệm được ADN rồi, công nghệ điện di để làm gì nhỉ. Cái đó là chính xác nhất, khỏi bàn cãi gì hết!
  14. [CKĐ]Espresso New Member

:D Thông tin cũng lượm lặt luôn, nhưng vấn đề mình muốn nhấn mạnh là uống trước khi quan hệ thì thuốc có tác dụng hay không thôi à ?
  15. vukhuong73144 New Member

Số bài viết: 80
    bác hỏi làm gì cho mất công chứ???
    bác cứ thử đi là biết liền mà???
    lo gì!!!;));));))
    thân!
  16. duykungfu New Member

Số bài viết: 324
  17. ba_me New Member

Mình thấy các bạn cũng hiểu khá rõ vấn đề !
    Mình nghĩ topic còn nhiều ý kiến nữa! chúng ta tiếp tục thảo luận!
    Sẽ đưa câu trả lời vào thời gian thích hợp!
  18. [CKĐ]Espresso New Member

Xin lỗi là bạn bị làm sao thế :-/ , có vẻ như bạn không có chú tâm vào mục đích chính của topic thì phải. :-q:-q:-q:-q:-q:-q:-q:-q:-q:-q:-q:-q:-q:-q:-q:-q:-q
  19. NguyenDangDuc_bn291 Member

Số bài viết: 43
  20. vuhongtuan1269 New Member

Số bài viết: 24
    Đã có chồng rồi lại còn quan hệ với bạn trai, theo mình thì người bạn trai được ăn "ốc", còn người chồng thì ăn "vỏ", cận thận nhé anh em, đừng để phải ăn "vỏ" ốc, tự nhiên mình muốn ăn ốc quá...............:D
  21. grandist New Member

Số bài viết: 11
    cái này thì theo em nó là con của ng bạn trai rồi
    chừng nào ăn ốc thì phone cho em nhe cụ