1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cho hỏi về đua xe dò đường MCR

Thảo luận trong 'Trao đổi kiến thức' bắt đầu bởi quanghuyddt, 17 Tháng năm 2011.

1. quanghuyddt New Member

Số bài viết: 922
    Mình sv năm 1 ngành Đ-ĐT mình đang dự định năm sau tham gia cuộc thi này.Cho hỏi là cần kiến thức chuyên ngành là gì và nên chuẩn bị gì.Thanks
  2. tinhnguyen08 New Member

Số bài viết: 209
    1. Mượn xe: kiếm 1 thèng Điện tử hay CNTT gì đấy luyện cho tốt C -> thi ráng vào top 10 -> mượn xe btc về lập trình cho nó (dùng board H8 của RENESAS nha bạn ) thik thì tìm hiểu giờ cũng được .
    2. Tự làm xe, được tài trợ board : kiếm thèng cơ khí lập nhóm, nó làm xe, bạn làm mạch (cái này không rành lắm) đến hồi KHTN phát động thì đk về mảng tự làm xe -> được cho board H8 lun (trường hợp đông đội tham gia quá thì bốc thăm để cho hẳn board hay cho mượn)
    P/s : mai tớ up tài liệu lên cho , giờ không xài máy mình nên không có . BTC có cấp tài liệu hết :D
    Tình hình là sau Robocon đợt này sẽ vài bạn 08,09 tham gia làm ngay từ giờ. Nếu bạn thik thì có thể tham gia. Điện tử - Cơ khí - cntt có cả.
  3. quanghuyddt New Member

ủa phải test C rồi mới cho thi hả bạn
  4. tinhnguyen08 New Member

Cuộc thi này có 2 vòng : (tạm gọi là vòng lý thuyết và vòng thực hành)
    - nếu mượn xe thì phải vượt qua vòng 1 thì mới vào được vòng 2.
    - nếu tự làm xe thì khỏi thi vòng 1 mà vào thi vòng 2 lun.(khi họ đã tài trợ board thì đến ngày thi đấu, xe không chạy được cũng phải mang lên -> c/m mình có làm -> nếu không bị thu tiền giữ chân lúc nhận board (~ 500k ) hay sao đấy không rõ.
    p/s : vòng lý thuyết thường rất nhiều đội tham gia từ cntt trường KHTN. vòng này tỉ lệ chọi cũng "chua" lắm : hơn 100 đội -> lấy khoảng 8-10 đội
    vòng thực hành thì chủ yếu là Bách Khoa , SPKT . Trường mình thì khó sánh với BK về cái này vì họ có clb làm cả năm, đến hồi thi thì xách xe đi thi thôi. Đang mong trường mình cũng có clb đây :(
  5. quanghuyddt New Member

ủa như vậy là nếu mình tự làm thì không phải thi C để lấy đầu vào, còn nếu mà mượn thì phải thi C....chài chài có vẻ chua hem
  6. thanhkht New Member

Số bài viết: 156
    anh em thi MCR để lấy kinh nghiệm cũng tốt lắm,các bạn nên tự làm xe để thi vì thi đầu vào khó lọt qua dh khtn và bk lắm. Anh em nào cần tài liệu lập trình MCR thì hãy gửi địa chỉ mail của bạn qua mail cho mình nhé: ngocthanhcodientu@gmail.com. Năm nay anh em spkt mình cố gắng hợp tác nhau để thi đấu cho tốt, spkt thi nhiều năm rồi nhưng mà chưa đạt giải,toàn là BK và KHTN
  7. tinhnguyen08 New Member

8. q.thinh92 New Member

Số bài viết: 79
    mình cũng đang tính tìm hiểu về cái này.mình có tài liệu nek nhung hum sau mình mới up được hj
    tự làm board mình thấy cũng dễ mà tài liệu hướng dẫn chi tiết lắm
    :)
  9. user001 New Member

Số bài viết: 306
    ai có bản vẽ LAYOUT hay sơ đồ nguyên lý của các mạch trong Xe ko??
    Thấy giá trên mạng để cao ngất ngưởng @@