1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

cho mình hỏi về môn thí nghiệm vật lý chút

Thảo luận trong 'Tài liệu đại cương' bắt đầu bởi xuantruong62, 2 Tháng năm 2011.

1. xuantruong62 New Member

Số bài viết: 145
    những bài nào mình không học mình có thể lấy số liệu cũ được không và làm như cũ có được không hay khi kiễm tra học kỳ phải dùng số liệu mới
  2. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Môn này nguy hiểm lắm...Gặp cái máy dở chứng là tan tành hết công sức
    Môn này thì cuối kì đo lại từ đầu, các bài nguy hiểm là 8, 9, 7, 3,4...Nói chung là đo theo yêu cầu của thầy cô, lấy số liệu cũ là <=> tự sát...
    Tuy nhiên vẫn có 1 số bài có khả năng ngoại lệ như 1, 2...Nhưng cần số liệu đo từ lúc thực hành phải thật chính xác...
  3. xuantruong62 New Member

Số bài viết: 145
  4. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Cách đo thì giống nhưng cách thiết lập ban đầu để tiến hành đo là khác hoàn toàn...
    VD lúc thực hành thì trong sách nói là đo với U = 10v, I = 10mA...Khi mà thi thì cô ra đề sẽ là đo ở U = 20v, I = 20mA...lấy số liệu cũ....---> 120k học lại luôn
  5. thanhkht New Member

Số bài viết: 156
    đúng rồi đó bạn, khi thi cuối kì thầy cô đổi số liệu lại một chú ít nên kết quả thí nghiệm có chút thay đổi, nhưng bản số liệu cũ bạn cũng nên tham khảo lại một chút
  6. mctrjnh Member

Số bài viết: 316
    Để học môn này thì mình cần học những môn gì trước để biết kiến thức nền mà thực hành hok mọi người ?
    hay là đăng ký làm luôn...........................!
  7. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    thật ra, quang trọng là lúc bạn lấy số liệu. Các dụng cụ của trường mình cũng đã lâu, do đó sự sai số trong lúc đo là rất lớn. Bạn nên từ từ đo, do là đo cho chắc chứ tính xong mới biết mình do sai là tiêu :(
  8. tuanthong New Member

Số bài viết: 208
  9. nath New Member

Số bài viết: 71
    Để học môn này cần nhất là may mắn bạn ạ :)) , bóc trúng bài dễ + thầy cô dễ thì cơ hội đậu là rất cao. Hình như ý nghĩa của môn này là để rèn luyện cho bạn làm thí nghiệm thôi bạn, chả cần kiến thức nền
  10. daufung007 Member

Số bài viết: 354
    muốn qua thì cần cẩn thận từ khi học cho tới khi thi..đo đạt thì phải biết mình phải làm những gì để đo cho ra số liệu.Có nhiều bạn đi học lên chơi chơi thấy bạn bè ráp rồi đo hết chỉ biết ghi kết quả vào bảng thì chừng thi là ko biết đường nào mà lần đâu.!!..ngoài ra còn cần hiểu ý nghĩa một số thứ nữa.VD như mấy cái hằng số thì dù bạn có đo hay chế kiểu gì thì kết quả tính toán phải ra đúng hoặc gần đúng hằng số đó..( hình như bài 1,2 có hằng số).còn mấy bài đo đạt số liệu thì chịu thôi( vd bài 4)..cô có thể thay đổi điện trở hoặc giá trị tụ lúc đó chỉ cần biết cách đo thôi..hồi đó mình bốc trúng bài 4 đo điện trở với đo tụ..may là biết cách đo và làm trên dao động kí nên lấy số liệu ok lun..chủ yếu do vào run quá mà quên thôi( vì thi khoảng 20-30 phút thôi)..chúc bạn học và thi tốt
  11. cafe_MU Member

Số bài viết: 290
    Lời khuyên là khi thi cuối kỳ bạn nên tự thân vận động. Đừng tin vào số liệu của nhóm thi trước mình nhé vì thấy cô sẽ đổi hết linh kiện khi đến lượt bạn thi. Bạn mà copy & paste thì coi chừng. Chúc may mắn