1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cho mình xin đề thi và đề cương pháp luật đại cương

Thảo luận trong 'Xin đề thi, đề cương' bắt đầu bởi onion911, 3 Tháng bảy 2010.

1. onion911 Member

Số bài viết: 171
    Ai có đề thi pháp luật những năm trước hoặc đề cương môn này ko cho mình xin với.
    À, có bạn nào học pháp luật cô tuyết mai ko. Thi đề đóng mà cô ko cho đề cương gì cả, bắt học hết sách hơn 400 trang sao chịu thấu hả trời:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
  2. thuckd New Member

Số bài viết: 20
    Đề mình mới thi nè bạn. Thấy hay thi thank nha.

Các file đính kèm:

3. onion911 Member

Cám ơn nha bạn. Mà bạn có đề cương, câu hỏi ôn tập môn này ko bạn. Sao môn này thấy ít người quan tâm thế nhỉ
  4. januarism Member

Số bài viết: 159
    Bởi vì môn này quá dễ bạn ạh,thật đấy,bạn cứ đọc kỹ bài đi,ko cần học thuộc đâu,vì pháp luật mấy kỳ thi gần đây ko có hỏi chú trọng lý thuyết thuộc lòng.Mình thấy cấu trúc các đề gần đây là (khoảng 3 đề gần đây,xa hơn mình ko biết :p) :
    Phần 1 : Cho 10 câu nhận định tình huống pháp luật,bạn phải trả lời đúng hay sai.Giải thích tại sao đúng,tại sao sai.(Nhớ đừng quên giải thích,ko là công cốc đấy ;)) VD câu sau : Ở hình thức chính thể cộng hòa tổng thống, tổng thống có quyền giải tán nghị viện trước thời hạn - câu này Sai,tại sao bạn tìm hiểu nhé :D )
    Phần 2 : Cho bài tập tình huống,90 % là thừa kế,cái này thì dễ thôi,có điều nhớ đọc kỹ đề,thống kê từng người rồi ngoặc những cặp tên có liên quan với nhau lại ra giấy nháp như cô Mai đã chỉ ấy,đừng thấy dễ quá mà làm ngay,ko đọc kỹ,nó dễ nhưng mà nhiều cái tên,nhiều khoản tiền,phức tạp,mình cũng do thấy đề dễ mừng quá,ko đọc kỹ dẫn đến làm sai bài đó,cuối cùng thi đc có 7đ thôi mặc dù đúng hết phần 1 :D

Thế thôi,chúc bạn thi tốt nhé,có thế xem ngoài tiệm photo có tài liệu gì ko mà mua về đọc thêm nhé.
  5. onion911 Member

Chỉ mình làm cái cô Mai chỉ đi. Bữa học bài thừa kế mình nghỉ ko có đi học
  6. januarism Member

Số bài viết: 159
    rất sr cái này mình ko nhớ được,vì mình thi từ năm ngoái rồi,bạn mượn tập của bạn nào trong lớp ghi đầy đủ,đừng lo,cô ko cho giải nhiều,khoảng 2 3 bài đủ xài đi thi thôi,có gì hỏi bạn ấy là biết cách giải à,ko quá khó đâu,mất 15p thôi,chú ý những vấn đề như thế vị,trường hợp chia ko có di chúc và có di chúc khác nhau thế nào,người hưởng thừa kế chết trước hoặc cùng lúc với người lập di chúc thì sao ... :D
  7. hoho New Member

Số bài viết: 9
  8. aimabit72 New Member

Số bài viết: 48