1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Chủ Đề Của Kì Sinh Hoạt Vừa Rồi

Thảo luận trong 'CLB anh văn chuyên ngành' bắt đầu bởi daihoa, 18 Tháng mười 2009.

1. daihoa New Member

Số bài viết: 184
    Chủ đề sinh hoạt tuần đầu tiên ngày 17/10/2009

[FONT=&quot]AUTOMOBILE IN THE MODERN LIFE[/FONT]

[FONT=&quot]
    Automobile becomes a necessary of transportation. As the result, every automobile manufacturer is trying to share in automobile market. At beginning, there were only few automobile manufacturers in the world, especially in the United State and Europe. As time passing by, not only American auto brands and European auto brands in the world, but also Korean auto brands and Japanese auto brands. Especially the Toyota is an auto giant brand from Japan. The global automobile market is not as simple as one hundred years ago. Therefore, how to survive in a new competitive automobile industry is become a serious issue for American automobile brands, General Motors (GM) and Ford Motor Co. (Ford), which both have one-hundred-year history. Offer variety automobile products, such as convertible, coupe, hatchback, sedan, SUV, truck, van, and wagon is not the only way to satisfy automobile customers. Automobile manufacturers now also need to pay attention to global environment issues, such as green environment issue, technological issue, energy issue, and even political issue. This paper will discuss how these two American global automobile manufacturers deal with the issues to survive in the competitive global automobile industry, and what are the appropriate strategies that GM and Ford need to be globally successful.
    [/FONT]

CLB sinh hoạt định kì vào 2h30 chiều thứ 7. Hai tuần tổ chức một lần, bạn nào rãnh thì đến tham gia cho vui nhe, cùng nhau phát triển CLB vững mạnh. địa điểm là phòng chuyên đề ôto.
  2. daihoa New Member

3. myth New Member

Số bài viết: 63
  4. honapon New Member

Số bài viết: 206
    Lần sau ma có CLB tiếng anh của khoa,mong anh báo trước khoảng 1 tuần để anh em biết.
    chứ báo có 2 ngày la CLB sinh hoạt rồi, anh em chuẩn bị không kịp.
  5. ckd09 New Member

Số bài viết: 1
  6. daihoa New Member

ok. lần sau mình sẽ thông báo sớm cho các bạn biếư thế sẽ gt, mình cũng sẽ post topic lên đây để các bạn tham khảo trước, nhiúp cho các bạn dể dàng khi tham gia CLB. các bạn thường xuyên vào Box này để xem thông tin nhe.
    ngày 31/10 thì clb sẽ sinh hoạt trở lại.
  7. myth New Member

:018:32/10 ah, là ngày nào thế bạn, tháng này có 32 ngày ah.
  8. daihoa New Member

9. matruylong9999 New Member

Số bài viết: 3
    ah, anh daihoa_spk , có phải là anh la anh Hòa hok vậy ?
    hôm thứ bảy vừa rồi, câu lạc bộ có sinh hoạt, tui thấy anh nói tiếng anh hay wa hà !
    hj, rất mừng khi anh đã lập box này ngay cho mọi ngưoi thảo luân .

ah, hôm bữa sinh hoạt đó , tui thầy những gì mà anh kiến nghị , thiệt cũng có lí lắm đó, nhưng đúng là để làm được điều như anh nói có lẽ hơi khó khăn, vì mục đích câu lạc bộ của mình, anh cũng bik rồi đó, nhằm cung cấp và sinh hoạt về tiềng anh chuyen ngành của mình là chủ yếu, hj, nên anh đừng bùn hen,
    Trong câu lạc bộ mình , cũng có mấy anh nói tiếng anh khá, anh bùn thì noi chuyện với mấy ảnh hen !
    Từ từ , hi vọng thành viên câu lạc bộ mình sẽ có thể nói tiếng anh với anh mà!

ừa , đúng rồi, anh có ý kiến nào để lúc sinh hoạt học thuật hấp dẫn hơn hok ? Chứ tui thấy , thiệt hôm bữa, sinh hoạt cũng hơi chán .
  10. daihoa New Member

mình cũng chỉ nói theo suy nghĩ của mình thôi,vì mình thấy nói tiếng anh cũng là một thú vui đó, rất it khi dc nói tiếng anh, nên clb là cơ hội tốt nhất để thực tập tiếng anh, mà lên clb thấy mọi người ít nói tiếng anh nên mình cũng hơi chán.
    tất nhiên mình cũng hiểu đc ý của các leader, nhưng việc mà chúng ta cứ dùng nhiều tiếng việt thì sẽ là điều ko tốt. mình hy vọng là bạn sẽ tham gia với clb nhiều nhe, mình thấy clb là nơi rất dễ nâng cao kha năng english đó, nó hơn rất nhiều lần so với bạn đi họ ơ cac trung tâm
  11. myth New Member

Đề nghị lần sau ghi âm lại nha, anh Hòa cho mình kinh nghệm học English được hok, hâm mộ anh quá.
  12. himas88 New Member

Số bài viết: 247
    Bác Hòa này phải thành lập Fan club thôi...tuần rồi bân quá nên ko tham gia được. Hẹn mọi người lần sau thôi
  13. SpK_ZiPPo Member

Số bài viết: 453
    Đoạn văn trên cũng dễ hiểu, xài các từ thông dụng, chỉ cần bạn về nhà bổ xung 1 ít vốn từ là có thể nắm được nội dung. Nếu bạn nào ko tự dịch được thì có thể nhờ google dịch giùm, tuy ko chính xác hoàn toàn nhưng cũng có thể tham khảo được.

myth có thể tham khảo bài dịch này,mình lên nhờ google dịch giùm,copy bài dịch và chỉnh sửa đôi chút ( đỡ công type :009:),nhân dịp củng cố lại vốn anh văn bỏ quên lâu ngày ko đụng tới ^^

Hẹn mọi người 31/10, Zip ghi danh 1 vé :)
  14. daihoa New Member

tiếng anh của mình gà lắm, chỉ nói đuơc vài câu thôi, chứ hâm mộ gì, mình cũng đang cố gắn thôi, vì tiếng anh quan trọng mà,
  15. ntqkhanh New Member

Số bài viết: 12
    Vấn đề quan trọng đối với các bạn ở đây là sau khj dịch, ko phải chỉ hiểu tức thời mà phải ghi lại và nhớ rõ những từ cũng như các câu văn mình ko hiểu.
    Good luck to you :ThumbsUp:
  16. myth New Member

17. T.I Member

Số bài viết: 932
  18. matruylong9999 New Member

hj, tui chắc chắn sẽ gắn bó lâu dài với câu lạc bộ rồi, tui thích tiếng anh chuyên ngành lắm,
    Mục đích của tui cũng hơi to, sẽ làm một đồ án tốt nghiệp bự bự, he he,
    nên cần tiếng anh nhìu nhìu.

Anh Hòa noi rat đúng, tui cũng rất thich nói tiếng anh, nhưng chưa tìm được môi trường để nói , đúng là lúc đi học ở trung tâm ,
    mọi người có vẻ ít nói lăm lun, hok bik tại sao họ lại đi học nữa .

gặp anh ở câu lạc bộ hen !
  19. ntqkhanh New Member

Như bên phần thông báo AEEC K đã đề cặp, trog CLB có nhìu trình độ khác nhau nên CLB thống nhất sẽ sử dụng cả tiếng anh lẫn việt. Bên cạnh đó, các bạn nào muốn giao tiếp av, CLB nhóm lại thành 1 group để trao dồi skill. Có bạn ko nên lo hay sợ khj đến đây sẽ ko hiểu hay ko bjt nói gì, av ko dc dùng 100% tại đây. Mục tiêu cuối cùng thì K đã thông báo chính thức bên phần thông báo AEEC rồi. Bạn nào có thắc mắc cứ post lên K sẽ giải đáp.

Mog sự ủng hộ nhiệt tình của các bạn, vì 1 khoa CKD rực lửa :007:

P/S: về phần kinh nghiệm học av mình sẽ post 1 bài riêng, các bạn có thể vào đó chia sẽ kinh nghiệm.
  20. daihoa New Member

21. ngoctoan_07 New Member

em thấy yêu cầu anh ĐẠI HÒA la chính đáng. nhưng thiết nghỉ nếu các anh trong ban chủ đạo đáp ứng cho nhu cầu anh hòa thì có đáp ứng nổi nhu cầu các bạn khác ko? trong khi đại đa số các bạn ckđ đều rất yếu tiếng anh. SỰ CHÊNH LỆCH ANH VĂN RẤT LÀ LỚN.
    anh hòa nói av rất giỏi, nếu đựoc anh giúp đỡ thí chắc chắn clb sẽ ngày càng đông vui hơn và làm việc có hiệu quả hơn.
  22. matruylong9999 New Member

Có bản tin thứ hai của câu lạc bộ mình rồi đó, các bạn down về đọc thử đi hen !
    Bản tin thứ hai này, anh Phúc soạn theo đúng cái nghĩa đen của tứ bulletin lun !
    Có nhiếu phần : công nghệ, xe mới, và cả tin tức nữa,
    Hứa hẹn sẽ thú vị nha!
    Mọi người có ý kiến gì hay suy nghĩ gì về việc sinh hoạt , để buổi sinh hoạt thêm hấp dẫn hôk !
    Mình thấy, nội dung bản tin khá hấp dẫn đó !
    Nhưng wan trọng bây giờ là sẽ sinh hoạt nó như thế nào ?
    2 tiếng - 1 tin công nghệ - 1 xe mới = 3 tin tức
  23. ngocyen New Member

em cũng chỉ mới là sv năm nhất thôi nhưng e cũng rất thích nói tiếng anh nhưng khả năng nói cua e tệ lắm
    e rất muốn tham gia clb lem nhưng chiều thứ 7 thì e bận nên ko đi đc
    chán thiệt
    em có join clb english của trường nhưng thấy mọi người nói english ghê ưa nên cũng hơi xấu hổ
  24. ntqkhanh New Member

Em cứ yên tâm, thứ nhất CLB sẽ kết hợp lẫn Anh + Việt trong khi sinh hoạt để tạo điều kiện cho các thành viên tham gia (như đã nói từ trước về vấn đề trình độ), thứ hai đây là CLB học thuật đầu tiên của trường, đến với CLB các bạn không chỉ có môi trường practise anh văn mà còn được chia sẽ mọi thứ thuộc lĩnh vực kỹ thuật. Với các yếu tố đó, mong em đừng lo lắng khi đến đây ... mọi người đều như nhau cả mà .
  25. vipofbabylove Member

Số bài viết: 76
    cho em hỏi, chiều t7 em đang học hóa đại cương tiết 10,11,12 (em năm nhất). thế còn có buổi nào của clb ko? trình av của em cũng đủ xài, muốn trau dồi thêm.
  26. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
  27. Kenny___G New Member

Số bài viết: 17
    cho em xin cái chủ đề lần này với, em cũng muốn tham gia cải thiện vốn tiếng anh. mà thời gian là khi nào vậy các bác

hix, cái này cách đây 1 năm, mình chỉ nhìn ngày tháng mà ko nhìn năm=)). mà bi giờ clb đóng cửa rùi hay sao mà ko thấy tin tức giề thế