1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

CHÚ Ý : Thế giới nút dây trang trí !

Thảo luận trong 'Thư viện kỹ năng' bắt đầu bởi tinhnguyen08, 15 Tháng một 2009.

1. tinhnguyen08 New Member

Số bài viết: 209
    <span style="font-size:12pt;line-height:100%">[IMG] Đây là bộ sưu tập thắt nút dây tạm thời Tình học đuợc trong CLB. Tình Up lên cho pà con cùng chiêm ngưỡng, Nhớ cho ý kiến và thank nha !
    Hiện tại còn rất nhiều kiểu mà Tình học lỏm của sư phụ Hiền & Quang. he he. Đặc biệt sau tết sẽ có 0001 lớp học lỏm thắt vòng dây (có cả đan chữ đó nha) cùng với sư phụ Ngọc Tân ! pà con nào có nhu cầu thì đăng kí lẹ lẹ nghe !
    CHÚ Ý : Càng nhiều các bạn " Nam " càng tốt !khekhe [IMG]
    </span>

Con chuồn chuồn ớt nè "ai nhận không ra là diều đương nhiên _vì nó chả giống, hé"

This is "CÁT TƯỜNG NHƯ Ý " Thật ý nghĩa trong ngày tết, nhất là với những đôi uyên ương đang "cạp kè "hè hè !

Mấy cái còn lại >Mình chẳng biết gọi nó thế nào cả, nhưng nó rất đẹp và phù hợp khi dùng đeo thẻ SV, Nhìn là biết dân kĩ năng liền hà. hé

Tết về , tết về ! ^^ Chúc pà con đón tết với GĐ thật vui vẻ và hạnh phúc, và nhớ đừng quên mang bánh kẹo và tiền lì xì cho Tình à ! hi
    Gửi Email cho mình ở đây nhé
  2. gaucon Guest

Số bài viết: 0
    Mấy cái nút dây trong hình là do bạn tự làm phải không vậy Tình? Đẹp quá! Qua học kỳ II mình cũng phải đi học hỏi các anh chị làm nút dây mới được. Cảm ơn Tình nhiều nhé!
  3. Action New Member

Số bài viết: 766
    <div class='quotetop'>QUOTE (I LOVE PANDA @ Jan 15 2009, 04:59 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Mấy cái nút dây trong hình là do bạn tự làm phải không vậy Tình? Đẹp quá! Qua học kỳ II mình cũng phải đi học hỏi các anh chị làm nút dây mới được. Cảm ơn Tình nhiều nhé![/b][/quote]
    Hơ hớ, tụi nhỏ khá quá, chịu khó học nút dây trang trí, nghe đồn mấy mem nữ khoái nút dây trang trí lắm đ, mỗi lần tụ tập lại biểu đan nút dây tìm quỹ (bán)0 thì bà con mần xong, thấy đẹp quá, hốt luôn, làm QM và Đt nhìn đắm đuối ngậm đắng ... nuốt nước miếng, tưởng tượng ra thiệt là tội nghiệp quá đi.
    Chúc bà con ngủ ngon miệng.
  4. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
  5. dai ca lun Guest

we,cảm ơn bà tình nha.tui đc mở rộng tầm mắt rùi.hôm nào có đan chữ thì kêu tui đi học với nha.
    tui hối lộ đại ca Tân rùi......eahea' eahea'
  6. gaucon Guest

Ủa? Còn có "tuyệt chiêu" đan chữ nữa hả? Cũng là nút dây hay sao vậy? Bạn nào có hình ảnh về "tuyệt chiêu" đó thì post lên cho mình biết được không? Mình mới tham gia CLB KN nên chưa biết nhiều, thực sự mình chưa hề có khái niệm đến việc "đan chữ bằng dây" đâu ấy.
  7. tinhnguyen08 New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (4949-NNT- @ Jan 16 2009, 02:16 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Tinh Làm tui bất ngờ đó ha. Đẹp đấy. Ăn tết xong chỉ tui làm với ha .......[IMG][/b][/quote]
    Khà khà muốn học thì phải có thù lao hậu một chút nha , mà mày không share cho tao vài cuốn vở,(keo như kẹo ) thì hơi khó nha!
  8. tinhnguyen08 New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (dai ca lun @ Jan 18 2009, 01:19 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>we,cảm ơn bà tình nha.tui đc mở rộng tầm mắt rùi.hôm nào có đan chữ thì kêu tui đi học với nha.
    tui hối lộ đại ca Tân rùi......eahea' eahea'[/b][/quote]
    ớ, cho bít quý danh ,tui có wen bạn không vậy
    Chà cũng hối lộ đại ca Tân rùi hả , nhưng tui xí chỗ trước rùi nha
  9. tinhnguyen08 New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (I LOVE PANDA @ Jan 15 2009, 04:59 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Mấy cái nút dây trong hình là do bạn tự làm phải không vậy Tình? Đẹp quá! Qua học kỳ II mình cũng phải đi học hỏi các anh chị làm nút dây mới được. Cảm ơn Tình nhiều nhé![/b][/quote]
    cho hỏi bạn là ai vậy? mình không bít
  10. tinhnguyen08 New Member

Cám ơn anh Đ.M đã wá khen, thik thì làm thui mà em mới học được có mấy chiêu hả
    Còn phải học nhiều anh ạh
  11. lonely New Member

Số bài viết: 229
    Thấy Tình ham học hỏi quá nhỉ ! Chị thấy rất vui vì tuy BCN chưa sắp xếp được thời gian dạy kĩ năng cho các bạn mà ban Tình nhà ta đã ham hoc hỏi và thắt được những nút dây khá đẹp . Ta có lời khen ngợi mi đó , hờ hờ [IMG]
  12. convit Guest

wa ko ngo hoc tro minh gioi ghe ta.nfai thua nhan la dan kn minh may me ghe lun do . sai toan mau noi thoi
  13. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
    <div class='quotetop'>QUOTE (bienxanhmenhmong @ Feb 1 2009, 05:43 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>wa ko ngo hoc tro minh gioi ghe ta.[/b][/quote]
    Đọc được đoạn đầu và đoán (đoán mò thui) đây là anh Tân. Hớ hớ
    <div class='quotetop'>QUOTE (bienxanhmenhmong @ Feb 1 2009, 05:43 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>nfai thua nhan la dan kn minh may me ghe lun do . sai toan mau noi thoi[/b][/quote]
    Đọc không hiểu gì hết. Bó tay!
  14. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    bạn nào hôm bữa có sách hướng dẫn nút dây photocopy giùm vịt kon 1 tí. Trả công hậu hĩng đếy..... [IMG]
  15. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (I LOVE PANDA @ Jan 20 2009, 09:24 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Ủa? Còn có "tuyệt chiêu" đan chữ nữa hả? Cũng là nút dây hay sao vậy? Bạn nào có hình ảnh về "tuyệt chiêu" đó thì post lên cho mình biết được không? Mình mới tham gia CLB KN nên chưa biết nhiều, thực sự mình chưa hề có khái niệm đến việc "đan chữ bằng dây" đâu ấy.[/b][/quote]

Khiếp, học thì dễ, nhưng đủ can đảm và kiên nhẫn để đan không đó, nhanh thì 2-3 ngày, chậm thì mất có thể cả tuần hoặc cả tháng mới hoàn thành một sản phẩm vừa ý đấy. lè lưỡi spam spam spam
  16. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

<div class='quotetop'>QUOTE (Đức Minh @ Feb 2 2009, 05:11 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Khiếp, học thì dễ, nhưng đủ can đảm và kiên nhẫn để đan không đó, nhanh thì 2-3 ngày, chậm thì mất có thể cả tuần hoặc cả tháng mới hoàn thành một sản phẩm vừa ý đấy. lè lưỡi spam spam spam[/b][/quote]
    Ố là la, đại ca tái xuất giang hồ kìa!
    Hớ hớ, chicken cũng không ham hố mấy cái vụ làm nút dây này, nhưng nghe đại ca nói vậy thì chicken nghĩ mà thương cho mấy bạn đang có ý định học đan chữ (hớ hớ, thương nhất là Panda, sau đó đến Việt, Tình, Ngư, ... hớ hớ). Cố lên! Never give up and try your best!
  17. small ant Well-Known Member

Chicken nói cũng không hoàn toàn đúng đâu. Ai chứ bạn VIỆT thì nhanh lên level lắm đó.......he he he [IMG]
  18. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

<div class='quotetop'>QUOTE (4949-NNT- @ Feb 4 2009, 05:17 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Chicken nói cũng không hoàn toàn đúng đâu. Ai chứ bạn VIỆT thì nhanh lên level lắm đó.......he he he [IMG][/b][/quote]
    Nói vậy là có ý gì hả? Tớ không tin Việt lại lên level nhanh được vậy đâu. 8-x
  19. tinhnguyen08 New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (chicken @ Feb 2 2009, 01:46 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Đọc được đoạn đầu và đoán (đoán mò thui) đây là anh Tân. Hớ hớ

Đọc không hiểu gì hết. Bó tay![/b][/quote]
    Thui di cha
    sư phụ Hiền đó mới đọc là T bít liền (sư phụ mình mà lại khà khà)
    Sư phụ H thấy đệ tử giỏi dữ ko?!!!! [IMG]
  20. tinhnguyen08 New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (bienxanhmenhmong @ Feb 1 2009, 06:43 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>wa ko ngo hoc tro minh gioi ghe ta.nfai thua nhan la dan kn minh may me ghe lun do . sai toan mau noi thoi[/b][/quote]
    đa tạ sư phụ đã quá khen hihihi
    Vậy sau Tết lên nhớ thưởng cho đệ tử một chút nha
    thanks "sư phò' trước khikhi
  21. tinhnguyen08 New Member

Quan: Bit tai sao Tinh joi vay khong? Thi tai nik chi Hien va anh Trung co net giong nhau ve cai mau "xanh xanh " ay!
    Chi Hien thay em noi co ly khong ? hehehehehe [IMG]
  22. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

<div class='quotetop'>QUOTE (thanhtinh @ Feb 8 2009, 06:19 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Quan: Bit tai sao Tinh joi vay khong? Thi tai nik chi Hien va anh Trung co net giong nhau ve cai mau "xanh xanh " ay!
    hehehehehe [IMG][/b][/quote]
    Ừ, đúng rùi, Tình nói thì tớ mới để ý. Đúng là "biển xanh mênh mông" với "thái bình dương xanh" thì cũng như nhau cả thôi. Vợ chồng nhà này hợp tính thật! Tại hạ xin bái phục!
    Bái phục cả Tình nữa đó! [IMG]:)" border="0" alt="19.gif" />
  23. Action New Member

Song phi hồ điệp (2 tiếng vừa làm vừa thư giãn):

Không biết viết gì thêm. spam spam
  24. thuan17_7 Guest

25. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
  26. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

<div class='quotetop'>QUOTE (TNT @ Feb 23 2009, 10:49 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>hic hic lại đánh vào phần yếu điểm của mình rồi. hu hu
    nút dây trang trí. ta ghét mày[/b][/quote]
    Huhu [IMG]
    Anh Thuận ơi, em cũng giống như anh thôi.
    Hix. Em ghét nút dây trang trí!
  27. tinhnguyen08 New Member

í ,anh Minh ơi đẹp wá hà!!
    em muốn học nhiều kkiểu nữa lắm , mấy kiểu trong đĩa anh Thành chép đẹp mê luôn mà em thì sợ ko có thời gian hichic
    Ah ,em đang học đan vòng tay bằng dây nhỏ, mấy bữa nữa em post hình lên anh coi thử nghe (cả các mem khác nữa)
  28. tinhnguyen08 New Member

Ah, nhân tiện đây cho Tình nhắn "dai ca lun", và ai có hứng học đan vòng tay thì hết tiết 9 thứ 5(26/2), đến ghế đá khu C (nếu rảnh) ,Tình hướng dẫn cho( Có chị Sùng rùi)( nhớ mua dây trước nhe!!!) [IMG]
  29. lonely New Member

Số bài viết: 229
    @ĐM : Có 1 nút dây cũng khoe cho pà kon coi , chụp cả đằng trước lẫn sau nữa chứ .ĐM thắt là phải good rùi, hờ hờ. [IMG] Biết bao vờ mới sánh kịp tài năng các bô... [IMG] lão ( phải thêm từ này chứ k hỉu lầm chít )
    @vịtkon : Bữa đi giao lưu bên Sư Phạm , em có thắt được nút hoa 4 cánh đóa, cũng đẹp ( phải khen ko kêu chị ghanh tị tài năng của nhóc ) Có tinh thần học hỏi rất tốt, chả mấy chốc mà hơn các đại ka ấy chứ, hờ hờ ...
  30. zooandzebra Guest

Nút dây đẹp thật, học cả đời chắc mình cũng chẳng thắt được, hú hú hú... dân Ka Nờ sao mà khéo tay thế ko biết, ngưỡng mộ, ngưỡng mộ!! [IMG]
  31. nguyenminh862003 New Member

Số bài viết: 54
    CÁC BẠN THÂN MẾN! CÓ NHIỀU BẠN HỎI TẠI SAO QM KHÔNG CHỈ NÚT DÂY CHO CÁC BẠN. NÓI THẬT LÀ VIỆC ĐÓ RẤT KHÓ KHI DẠY TẬP TRUNG.
    THEO QM BẠN NÀO ĐÃ BIẾT ĐAN NÚT DÂY THÌ CHỈ CHO CÁC BẠN CHƯA BIẾT VỚI HÌNH THỨC NGƯỜI KÈM NGƯỜI. CÒN MỘT CÁCH HAY LÀ CHÚNG TA VỪA LÀM VỪA QUAY VIDEO LẠI CỦA TỪNG MẪU ĐỂ CÓ THỂ TRUYỀN ĐẠT LẠI CHO NHIỀU NGƯỜI MUỐN HỌC ĐAN DÂY. CÁC BẠN NGHĨ SAO
  32. thuan17_7 Guest

dung roi do cam on QM, mà tại sao hổng đưa luôn video vao mục này luôn. làm gì phải tách ra thành mục mới vậy QM.
    vì đây là điểm yếu của TNT nên TNT ghét nó. hic hic thiệt tức quá đi àh. [IMG]
  33. zooandzebra Guest

34. small ant Well-Known Member

Mọi người thì cứ mải mê khoe những sản phẩm cảu mình, còn NNT thì mải mê chiêm ngưỡng nó. Hic hic sao mọi người không quay video post lên cho mọi người xem với. Giống như đào tạo thắt nút dây trực tuyến ấy mà.......
  35. Action New Member

QUOTE (lonely @ Feb 24 2009, 08:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
    @ĐM : Có 1 nút dây cũng khoe cho pà kon coi , chụp cả đằng trước lẫn sau nữa chứ .ĐM thắt là phải good rùi, hờ hờ.
    [IMG] Biết bao vờ mới sánh kịp tài năng các bô... [IMG] lão ( phải thêm từ này chứ k hỉu lầm chít )

@vịtkon : Bữa đi giao lưu bên Sư Phạm , em có thắt được nút hoa 4 cánh đóa, cũng đẹp ( phải khen ko kêu chị ghanh tị tài năng của nhóc ) Có tinh thần học hỏi rất tốt, chả mấy chốc mà hơn các đại ka ấy chứ, hờ hờ ...[/b][/quote]

He he, rảnh mà, ko biết spam bài gì nên spam vô đó mờ.
  36. tinhnguyen08 New Member

37. tinhnguyen08 New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (Q_M @ Feb 25 2009, 12:57 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>CÁC BẠN THÂN MẾN! CÓ NHIỀU BẠN HỎI TẠI SAO QM KHÔNG CHỈ NÚT DÂY CHO CÁC BẠN. NÓI THẬT LÀ VIỆC ĐÓ RẤT KHÓ KHI DẠY TẬP TRUNG.
    THEO QM BẠN NÀO ĐÃ BIẾT ĐAN NÚT DÂY THÌ CHỈ CHO CÁC BẠN CHƯA BIẾT VỚI HÌNH THỨC NGƯỜI KÈM NGƯỜI. CÒN MỘT CÁCH HAY LÀ CHÚNG TA VỪA LÀM VỪA QUAY VIDEO LẠI CỦA TỪNG MẪU ĐỂ CÓ THỂ TRUYỀN ĐẠT LẠI CHO NHIỀU NGƯỜI MUỐN HỌC ĐAN DÂY. CÁC BẠN NGHĨ SAO[/b][/quote]
    Em cũng nghĩ vậy , em có hướng dẫn cho một số bạn rùi nhưng cũng khó vì rất ít thời gian ,thời gian rảnh của các bạn không khớp.
    Còn chuyện quay video, đa số là quay trên diện thoại thì nó không được rõ( em quay thử nghiệm cho bạn em rùi).
    Nếu mọi người thích ,thì có thể chọn ra một ngày rảnh (như Chủ nhật) được không ?
  38. zooandzebra Guest

39. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Cả 2 cái Tình vừa mới làm đều đẹp, nhưng theo tớ thì cái thứ 2 đẹp hơn! [IMG]
    À hí [IMG]
  40. livetolove Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thanhtinh @ Mar 10 2009, 06:02 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Em cũng nghĩ vậy , em có hướng dẫn cho một số bạn rùi nhưng cũng khó vì rất ít thời gian ,thời gian rảnh của các bạn không khớp.
    Còn chuyện quay video, đa số là quay trên diện thoại thì nó không được rõ( em quay thử nghiệm cho bạn em rùi).
    Nếu mọi người thích ,thì có thể chọn ra một ngày rảnh (như Chủ nhật) được không ?[/b][/quote]
    ngày rảnh thì các bạn tự thỏa thuận thôi. còn rảnh để có thể tập hợp đông đủ thì hơi bị khó.
    các bạn tranh thủ tự học và tham khảo các ý kiến của các bạn biết đan dây đi. Quang là người đã học theo cách đó đấy. cố lên các bạn.
  41. Action New Member

42. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    <div class='quotetop'>QUOTE(Chú Thích)(Đức Minh @ Feb 23 2009, 07:34 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Song phi hồ điệp (2 tiếng vừa làm vừa thư giãn):

Không biết viết gì thêm. spam spam[/b][/quote]

Bữa nào rảnh ngồi làm hú em làm chung với :-" Đừng nói ở công ty nhé [IMG] Công ty thì bó tay [IMG]
  43. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

<div class='quotetop'>QUOTE(Chú Thích)(longkod @ Mar 12 2009, 10:38 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Bữa nào rảnh ngồi làm hú em làm chung với :-" Đừng nói ở công ty nhé [IMG] Công ty thì bó tay [IMG][/b][/quote]
    Anh cứ đùa, anh Minh ngồi trên chỗ làm mà không có gì làm thì mới làm nút dây chứ, ở nhà thì làm gì có chuyện ...
    Nếu anh Minh ở nhà, có 2 trường hợp xảy ra ...
    1 là: ăn, ngủ, ...
    2 là: ngồi trước computer (làm việc hoặc chơi game)
    [IMG] [IMG] [IMG]
    Anh cứ chờ đến kiếp sau đi nhé anh Quang! [IMG]
  44. zooandzebra Guest

45. tinhnguyen08 New Member

Chào bà con!
    Tình nhớ là T post lên 3 hinh lận mà, có vòng tay "Eternal" nữa cơ mà
    Chẳng hiểu sao mất đi rùi ????
    PÓ TAY!!!
  46. Action New Member

Re: CHÚ Ý : Thế giới nút giây trang trí !

Rảnh rang nên làm cái clip show hình ảnh hướng dẫn nút hoa tám cánh, cái này chắc cũng đã nhiều bạn biết, nhưng là nút hoa trang trí mà mình tự học được cách đây 8 năm mà mình thích.
    He he, chúc các bạn vui vẻ

47. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Clip anh Minh làm rất là hay ^^
    Nhưng mà thiếu mất 1 phần rất là quan trọng (mặc dù không liên quan đến nội dung cho lắm), đó là muzik
    ~^ _ ^~
  48. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
  49. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Phải THANK cho người ta có động lực mà làm tiếp chứ :snicker:
  50. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291