1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Chúng tôi bên bạn - Chelsea

Thảo luận trong 'Bóng đá Anh' bắt đầu bởi dinhminhhung, 14 Tháng một 2011.

1. dinhminhhung New Member

Số bài viết: 11
    "Lúc này, khi Chelsea tuột dần trong cuộc đua đến chức vô địch, cuộc chiến chỉ còn lại MU và thì tôi thấy 1 cái gì đó thật trống vắng.
    Tôi không còn thấy Petr Cech bay lượn trên cầu Stamford như mọi khi nữa.
    Tôi không còn thấy Drogba tả xung hữu đột giữa muôn trùng hiểm nguy nữa.
    Tôi cũng tìm ko thấy 1 Terry mạnh mẽ lên công về thủ nữa.Tôi không muốn nói là tôi ghét họ, tôi chỉ muốn thấy Chelsea tiến lên như ngày nào. Cứ xù xì như dưới triều đại Mourinho, cứ lấp lửng như được Avrant Gram nhưng vẫn lừng lững thách thức mọi đối thủ.

Và Good Hiddink đã đến, ông mang đến hy vọng về cú ăn 3 tưởng như đã chết từ tháng 3.

Có ông cả người thừa chuẩn bị ra đi như Malouda, Ballack cũng hồi sinh phong độ.
    Có ông, Cech của tôi cản phá được quả penalty bảo toàn trận thắng 1-0 trước West Ham.
    Và quan trọng nhất, có ông, voi rừng Drogba đã tìm được ánh sáng cuối đường hầm. Dù có thể anh không phải là vua phá lưới của C1, hay Premier League... nhưng sự trở lại của anh không bao giờ là muộn đối với Chelsea.

Năm 1999, Bayern mất cúp C1 vào tay Mu vì 3 phút điên rồ để rồi 2 năm sau đòi lại món nợ đó hoàn hảo khi loại cả MU và Real.
    Năm 2005, AC Milan chết đứng trên chấm 11m sau loạt luân lưu định mệnh trước Liverpool, nhưng cũng chỉ 2 năm sau, món nợ đó được thanh toán sòng phẳng.
    Và năm nay, lạy Chúa, hãy để Chelsea vô địch để mở ra trang mới cho lịch sử CLB cũng như ghi danh thêm số đội vô địch chiếc Cup danh giá này."
    => trên đây là bài viết của 1 fan club chelsea đã đăng từ lâu rồi.
    Còn tôi cũng là 1 fan Chelsea, cũng như các fan khác của chelsea, lúc này tôi đang rất buồn.
    Buồn vì thấy Chelsea chỉ thua và huề, buồn vì Cech lúc nào cũng phải bay người trong vô vọng, buồn vì Terry dù bị chấn thương nhưng anh vẫn phải ra sân với những bước chạy nặng nề, buồn vì Drogba ko thể ghi bàn, buồn vì vẻ mặt thất vọng của các cầu thủ mỗi khi trận đấu kết thúc,buồn, buồn nhiều lắm Chelsea ah`.
    [IMG][IMG][IMG]

Tôi cảm thấy Chelsea đúng là có duyên nhưng chẳng có phận với cúp C1, họ luôn bị ông trời trêu ngươi.
    .Còn nhớ năm nào khi bán kết cúp C1 chỉ còn Monaco, Porto, Chelsea và 1 đội nào nữa tôi ko nhớ.
    chắc lúc đó ai cũng nghĩ "chelsea vô địch chắc rồi" thì họ lại để thua Monaco tâm phục khẩu phục.
    .Vài năm sau họ gặp Liverpool ở trận bán kết rồi lại thất vọng vì thua Liverpool khi bàn thắng rõ ràng ko đc công nhận.
    .Sau đó lại là trận tại C1 thua Barcelona ở những giây cuối của trận đấu.
    .Và chắc chẳng ai quên trận chung kết với Mu ở Moscow, cái khoảnh khắc mà ai cũng cho rằng thế là Chelsea đã được đền đáp thì Terry lại bị trượt chân trong một quả penenty định mệnh.Buồn.....!!
    Để rồi h khi họ đang mạnh mẽ và đứng chót vót trên bảng xếp hạng thì nạn chấn thương hoành hành.
    Vậy thôi, Chelsea ah, dù sao đó cũng là quá khứ. Let bygones be bygones. Hãy để quá khứ thuộc về quá khứ, hãy nhìn lên phía trước. Tôi sẽ mãi bên bạn, dõi theo bạn, mãi bên bạn,ủng hộ bạn. Cố lên Chelsea ah.

Fan ChelseaFC là tôi !!!
  2. emtenphung Guest

Số bài viết: 0
  3. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

Số bài viết: 636
  4. quanghuyddt New Member

Số bài viết: 922
    Thôi hẹn Chelsea mùa sau nhé, mùa sau hok đc thì mùa kế tiếp nhé :D:D:D......
    Tôi đam mê Mu từ năm lớp 2, 3 rồi hồi đó chỉ vì đc xem pha lội ngược dòng ngọa ngục của Mu trong trận chung kết cúp C1 mùa giải 1998-1999 là đã thích luôn từ đó.
    Mu No.1, ferguson No.1
  5. cafe_MU Member

Số bài viết: 290
    Tôi là 1 fan ManU và tôi hiểu cảm giác của bạn bây giờ. Tuy Man U va Chel là 1 kình địch nhưng tôi sẵn sàng chia sẻ với bạn. Không phải chỉ khi nào có Man U tôi mới đi cafe xem bóng đá và cũng không phải khi xem Chel hay các địch thủ của ManU ra sân thì tôi cầu mong họ ngã ngựa. Tôi xem vì tôi yêu lối đá của Premier League, tốc độ và cũng đầy kỹ thuật, yêu sự kịch tính của các trận derby hay yếu tố bất ngờ của các cặp đấu có vẻ không cân sức. Và có khi, tôi xem chỉ vì tôi tin ở 1 trân cầu như thế này, tôi sẽ được chứng kiến 1 pha bóng đẹp. Không nhất thiết phải là của R10,B9 hay Chicharito, đó có thể là pha càn lướt của Voi rừng,là 1 cú sút xa như kẻ chỉ của đội trưởng Liv - Gerrard hay 1 tình huống đột phá của Nasri...v.v. Đơn giản là vì tôi yêu bóng đá.
    Anh tôi, cũng là 1 Manucian đích thực, đã nói rằng :" Là 1 fan Man U, được xem Man U thi đấu thì đó đã là niềm hạnh phúc rồi ! " Khi bạn hiểu được câu nói đó thì việc bạn phải chứng kiến CLB của bạn thua trận cũng không có gì quá buồn. Vì sao ư ? Vì đó là thể thao, là bóng đá và nếu bạn không chấp nhận được 2 lí do đó thì hãy đọc lại câu nói ở trên. Điều đó đúng với tất cả những ai là tín đồ của bóng đá và với những ai đã khắc trong tim tên của CLB mà mình đã yêu thích.
    Tôi thích những bộc bạch của bạn. Nó thật và đồng cảm. Bạn yêu CLB và trãi lòng với những thăng trầm cùa họ, bạn đúng là 1 fan chân chính. Tôi có thể đánh giá 1 con người qua bóng đá. Tôi có 1 anh bạn, cũng là fan Chel. Khi Chel thành công ở mùa rồi, anh ta hết mực ca tụng, tán thưởng và ngay ở đầu mùa giải năm nay cũng thế. Nhưng khi Chel lâm vào giai đoạn khủng hoảng thì anh ta quay ngoắc 180 độ, nói là chán nản Chel, không đủ kiên nhẫn nữa và thôi không xem Chel ra sân nữa. Vậy là vô tình tôi biết con người thật của anh ta. Từ đó tôi không còn chơi với anh ta - 1 người chỉ đến khi người khác thành công và xa lánh khi người đó thất bại. Điều tôi muốn nói đó là Niềm tin - bạn phải có niềm tin, còn không, bạn sẽ là 1 kẻ 2 mặt như anh bạn tôi vừa kể .

Tôi biết Man U từ thời King Eric và niềm tin của tôi đủ lớn để thăng trầm cùng CLB. Tôi cũng buồn khi nhìn Liv tuột dốc không phanh. Và tôi thấy đồng cảm cho Chel. Nhưng bạn hãy tin đi, bởi mọi thứ điều có quy luật của nó. Hết thăng rồi sẽ đến trầm và ngược lại, ManU của tôi rồi cũng sẽ không tránh khỏi điều đó và Chel của bạn sẽ mạnh mẽ trở lại. Tôi yêu Sir nhưng cũng rất quý Mourinho. Tuy ông ấy không còn ở Chel nữa nhưng tôi thật sự quý ông ấy, 1 con người bản lĩnh, tài năng và rất tình cảm. Tôi tin vào trực giác của mình chứ không tin báo chí nói và tôi nghĩ bạn cũng thế.
    Đêm nay : Chelsea - Blackburn 22h
    Đêm mai : Tot - ManU 23h
    Chúc bạn hạnh phúc với tình yêu của mình. Thân !
  6. dinhminhhung New Member

Vâng, mình cảm ơn những chia sẻ của bạn.
    Trước đây mình ko ghét Mu nhưng mình rất ghét Fan Mu, vì sao?
    Nếu bạn muốn biết vì sao bạn hãy lên trang Bongda.com.vn và xem những comment của fanMu.
    Lúc đầu mình nghĩ chỉ là tranh luận nên cũng chẳng quan tâm nhiều, nhưng càng về sau mình cảm thấy có vẻ như họ là nhưng fan qua khích, nhiều khi lên chỉ để cãi nhau, fan Mu lúc nào cũng dâng biểu ngữ "Mu vô đối" để rồi mỗi lần họ thua họ lại nói "phong độ là nhất thời,đẳng cấp là mãi mãi".
    Họ luôn cho rằng họ đúng, nhưng mình biết một điều là Fan Mu rất đông nên đấu khẩu cũng chẳng lại họ, thế là về sau ko muốn nhìn phần bình luận sau mỗi bài viết nữa. Nhưng đôi khi mình vẫn gặp được những fan Mu chân chính và mình nghĩ bạn cũng là 1 trong số ít đó. Đã là fan của 1 clb bóng đá thì chắc chắn cũng phải là fan của bóng đá, mà đã là fan của bóng đá thì phải chấp nhận quy luật của bóng đá, đừng nhìn nhận nó từ một phía. Mình cảm ơn vì những chia sẻ của bạn, nhưng bạn hãy cho mình được buồn khi clb mình yêu thích đá ko tốt, biết bóng đá là thế nhưng sao mình vui nổi. Mong rằng tối nay có đc tin vui từ sân Stamford Bridge.
  7. lam_ckm09 Member

Số bài viết: 34
    Bạn nói rằng fan Mu đông vậy bạn đã biết được bao nhiêu người là fan chân chính như bạn nói,sao bạn lại nói là số ít fan Mu chân chính.mình thích bài viết của bạn cũng như cách bạn bày tỏ tình cảm với chelsea nhưng bạn ạ,fan thì cũng có người này người kia,Mu ,Liv,Bar,cả chelsea cũng vậy...người ta cổ vũ cho 1 đội bóng có thể bởi vì nhiều lý do khác nhau,vì lối đá,vì truyền thống clb,vì 1 cầu thủ yêu thích..mình là fan Mu .không biết có được gọi là fan Mu chân chính như bạn nói không,nhưng mình vui mỗi khi Mu thắng,và giành được các danh hiệu.trong khi các đối thủ cạnh tranh khác thất bại thì mình cũng thấy hài lòng.vì đó là bóng đá ,muốn có người thắng thì phải có kẻ thua thôi.cách bày tỏ tình cảm của mỗi fan là khác nhau.theo mình chẳng có tiêu chuẩn nào để coi 1 fan là chân chính hay không cả.vì bóng đá đơn giản chỉ là 1 trò chơi.Mình vẫn ko mong chelsea giành được 3 đ tối nay,cũng như hy vọng các đối thủ cạnh tranh trực tiếp với Mu như Man xanh,ars..thất bại .và sẽ càng tuyệt vời hơn đối với mình khi Mu đả bại tot vào ngày mai để củng cố ngôi đầu bảng.
  8. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

9. duong10891 New Member

Số bài viết: 49
    Chelsea ! CLB mà tôi cảm thấy ghét nhất trên cả thế giới .mỗi lần Chelsea thi đấu là tôi đều theo dõi và chỉ mong sao Chelsea sẽ ngã ngựa. Tôi ghét chelsea bởi vì tôi không thích lối chơi của họ và tôi ghét các cầu thủ của chelsea ( ah ma may co benayoun vừa chuyển qua từ Liverpool là tôi thấy được mà thui ).
    Chelsea như bây jo củng là chuyện phải đến .Bạn thử nhìn vàodđôộii hình của Chelsea mùa giải này xem , các trụ cột của họ đều là các lão tướng đội hình chelsea đã già zùi thì làm sao có thể cạnh tranh ở Premier League được chứ. như các bạn thấy từ đầu giải đến giờ thì tôi chỉ thấy có Daniel Sturridge là cầu thủ trẻ hay được ra sân cho thầy Chelsea khhong có lớp kế cận. hãy nhìn sang Manchester United mà xem các cẩu thủ trẻ có cơ hội za sân nhiều lần và các trụ cột của MU ko còn là các lão tướng .
    Mùa này Chelsea ngồi đó mà nhìn MU băng băng chạy về đích .
    Fan Manchester United . MU No.1 >>>>>Chelsea No.?????
    Tôii nay thế nào Chelsea cũng thua đau mà xem .chelsea 0-2 Blackburn

10. ducloi_truong New Member

Số bài viết: 23
  11. chulinhchi Member

Số bài viết: 534
  12. duong10891 New Member

13. cafe_MU Member

Man United - Chelsea ở lượt trận đá bù, cùng đi cafe xem nhé

Các fan ManU ở SPKT thường lấy thông tin của The Red Devils từ đâu vậy và các bạn thường ghé thăm các trang wed nào của họ vậy ?
    Cùng chia sẻ nhé, mình hay ghé các trang sau :
    1/ www.manutd.com.vn
    2/ www.redcafe.vn
    3/ www.manutd.com

14. dinhminhhung New Member

Cuối cùng Chelsea cũng thắng, chấm dứt chuỗi ngày buồn bã.
    Cố gắng vươn lên nào Chelsea ah, còn 2 trận sinh tử với Mu nữa, còn.........cơ hội.
  15. cafe_MU Member

Nhìn Ivanovic cùng các cầu thủ Chel ăn mừng, nhìn vẻ mặt của rạng rỡ Ancelotti và niềm hân hoan của toàn khán giả sân Stamford Bridge thì đủ thấy họ vui sướng đến mức nào. Chúc mừng Chel - đại kình địch của ManU.
    ...
    Nhưng đêm nay trật tự sẽ được ManU thiết lập lại
  16. chulinhchi Member

17. cafe_MU Member

hehe...bạn nói sao giống kiểu :" Lạy Chúa, con theo Phật ! " nhỉ :))
  18. mrkul Member

Số bài viết: 438
    tối nay MU sẽ win nè . tôl luôn ủng hộ Mu .
    dù có lúc đội bóng chật vật và thắng có phần may mắn , nhưng hơn cả là MU đã biết vượt qua và đang tiến về đích .
    bóng đá là thế có lúc thăng , trầm nhưng quan trọng nhất là cách chơi của cầu thủ , cách mà cầu thủ cống hiến vì màu cờ sắc áo
  19. moitruong10 New Member

Số bài viết: 203
  20. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

phải biết tôn trọng đối thủ chứ
    Dù biết MU là nhất nhưng cũng ko cần nói ra
    thời gian và 90 phút trên sân cỏ sẽ trả lời tất cả
    Cố lên MU , LVP ,
    Tôi luôn yêu các anh
  21. emtenphung Guest

xỉ nhục đối thủ kưng ?? coi chừng đêm nay thằng TOT nó mần thịt MU nhà miềng đó !!
  22. cafe_MU Member

23. moitruong10 New Member

hehehe ;))
    nhưng tui ghét chel với Man CIty nhất :D
    TOT chỉ có Bell là đá tốt, nhưng tối nay thì Rafael đã ra sân, và sẽ đóng băng được Bell =d>
    hohoho
    MU VÔ ĐỐI !!!!!!!!!! \m/
    hãy cho CHEL ngửi khói đi MU :D :))
  24. không Member

Số bài viết: 405
    love Arsenal, trung lập Chel vs Liver, Ghét đại đa số cầu thủ Mu, trừ Giss, ghét nhất 2 thằng Bét ba tớp vs thàng Nani, đặc biệt Nani.....đã ngông cuồng còn nhái hàng Ronaldo
  25. solo0007 New Member

Số bài viết: 23
    fan MU mà lại nói MU vs CHELSEA là kình địch ư!????
    MU có lịch sử lâu đời bao nhiêu năm còn CHELSEA thì sao? Chỉ là 1 đứa trẻ giàu có mới lớn thôi ông bạn ah!^:)^^:)^^:)^
  26. cafe_MU Member

Bale mà về được với ManU thì hay quá. Sir đã thấy được tài năng đó trước khi cậu ta về Tot, tiếc là không mua được. Nhìn Bale đốt lưới Inter ở Vòng bảng C1 thì mới rõ Bale tài năng đến mức nào.
    Đêm nay muốn xem ManU quá nhưng lịch thi 4 môn tiếp theo không cho phép, không cam tâm mà...@__@#-o
  27. toilatoi New Member

Số bài viết: 45
    Tuy là Fan MU , nhưng mình vẫn thích dc xem Chelsea chơi tốt .. Mình không muốn Nhóm Tứ Đại Gia bị phá vỡ .... Tot và Man City lên chân thật đấy , nhưng mình vẫn luôn ủng hộ Tứ Đại gia ... Những gì thuộc về quy luật thì hãy để nó mãi là 1 quy luật tuyệt đối ....
  28. chulinhchi Member

Tối nay MU mà thua, tôi sẽ tự xuống tóc :), MU chỉ có thắng và tệ nhất là cho thằng TOT 1 điểm về nhà mẹ chơi thôi :))
  29. hakisi New Member

Số bài viết: 144
  30. toilatoi New Member

Số bài viết: 45
    sop://broker.sopcast.com:3912/82153
    sop://broker.sopcast.com:3912/98660
    sop://broker.sopcast.com:3912/94913
    sop://broker.sopcast.com:3912/99115
    sop://broker.sopcast.com:3912/6816

Kinh nghiệm thì đài YES và 99115 (đài của Nga) là ổn định và nét nhất .. ghét Tàu nên ko xem đài Trung Quốc ;))
  31. chulinhchi Member

32. duong10891 New Member

MU 0-0 TOT bị đuổi người như thề là ổn rồi.phút cuối tương MU ghi bàn ai ngờ.
    MU cố lên.tôi luôn sát cánh >>>Manchester United No.1
  33. n tới Member

Số bài viết: 52
  34. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

35. cafe_MU Member

Tot - ManU 0 - 0 . R10 chơi hay, có duyên xíu nữa là Tot trắng tay rồi.Trận này khen bộ 3 hàng phòng ngự F5, V15 và Van der Sar. Hàng tiền vệ hơi lép vế so với Tot. ManU không phát huy được nhiều ở 2 bên cánh mà Rafeal còn bị đuổi nữa. Nhưng cuối cùng ManU vẫn bất bại. Nhìn Bale chạy cánh ghiền quá, theo C16 và B9 về ManU đi Bale !!!
  36. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

37. moitruong10 New Member

oai
    bay giờ mới zay đây
    công nhân R10 chơi hay thật đấy
    ước gì anh ấy cod được bàn thắng nữa thì hoàn hảo hơn :D
    mà công nhận anh R5 nà, lúc nào cũng thế, tưởng đang thăng hoa thì..........bụp...... RED CARD >:)
    ôi thôi!!
  38. cafe_MU Member

Bạn nói Rafeal ah ? Rafeal mang áo số 21 mà, còn 5 là số áo của Rio. Rafeal tương lai lắm đấy,có 1 trái tim nóng nhưng đầu chưa lạnh :-bd
  39. dinhminhhung New Member

Chứ những năm gần đây ko phải Chelsea cướp ngôi vương của Mu thì là ai,
    kình địch đâu có nghĩa là đối thủ truyền kiếp mới đc, mình nghĩ gần đây Mu chưa bao h xem Liverpool là đối thủ mà chỉ có Chelsea thôi.L-)
  40. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

ạc , đối với Mu thì Liverpool mới là đối thủ truyền kiếp
    Chelse là gì mà ghê thế , mới nổi vài năm , có bảng thành tích ấn tượng bằng MU , LVP ko ,có đội ngủ tài năng trẻ ko , hay chỉ là mua mỳ ăn liền
    Hận Đời thật
  41. dinhminhhung New Member

Bạn có học văn ko, tôi nói kình địch ko có nghĩa phải là đối thủ truyền kiếp, và có 1 điều rằng những năm gần đây Mu luôn coi Chelsea là đối thủ chính cho chức vô địch, bạn hiểu ko.
    Còn vẫn đề lò đào tạo thì Mu cũng chẳng là ji cả, nhìn xem đội hình chính của Mu dc mấy người từ lò đào tạo trẻ mà ra. Rooney, ferdinand,....thà là Arsenal nói thì tôi sẽ in lặng ngay.
  42. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

đối thủ chính hã . nghe mà mắc cười quá đi thôi .
    Bạn cứ đi khảo sát 100 người thử xem giữa LVP và chelse thì ai mới là đại kình địch của MU ,ai mới là đối thủ xứng tầm chứ
    chelse chỉ là gã nhà giàu trọc phú mà thôi
  43. tct12345 New Member

Số bài viết: 5
    trọc phú thì sao. Trọc phú nhưng từ trước 2002 đền h có bao h Mu thắng dc Chel trên Stamford Bridge. Mà hỏi bạn nhé từ khi Roman Abramovich bạn thích coi trận Mu-Liv hơn hay Mu-Chel hơn. Chắc là Mu-Liv hơn vì chỉ khi gặp Liv thì cảm giác chiến thắng mới dễ dàng đến với Mu. Còn gặp Chel hả? Chác lại toàn thua với hòa thui:)):)):)).
  44. Arial Member

Số bài viết: 244
  45. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

câu trả lời vẫn là MU-LVP
    đúng rồi chúng tôi MU gặp chelse toàn thau ko hà , vậy ai đoạt cúp c1 từ tay thằng trọc phú thế , ai chiến thắng 2-0 ở lượt đi thế ........, thành tích đối đầu ai hơn thế , ngôi sao nào chất lượng hơn thế.................kể về MU 3 ngày 3 đêm cũng ko hết
    Abramovich mới vung ra nhiêu tiền thôi mà bài đặt , xây nhà từ nóc xuống hã , thấy chưa bây giờ đổ rồi đó , đế chế MU vẫn mãi trường tồn =))=))=))
  46. zoro14 Member

Số bài viết: 53
    mấy bác đừng mất công đôi co với loại người chẳng am hiểu về bóng đá như thanhtuan_141300 làm gì cho mất công
  47. cafe_MU Member

48. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

đúng rồi , những người ko am hiểu mới dám nhìn thẳng vào sự thật đó
    bạn có chắc kiến thức bạn về bóng đá bằng tôi hay ko mà nói thế

trong 1000 người nếu 999 người có cùng ý kiến và 1 người ý kiến khác chiều thì chưa chắc 999 người đó đúng nha
    Lịch sử đã chứng minh rồi .
    Nói đúng nhưng ngược ý với người khác thì bị chửi bị ném gạch
    chán thật đó
  49. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

50. emtenphung Guest

Coi lại Liv bây giờ đi bạn ạ, coi chừng xuống hạng nhất đá chứ ngồi đó mà cạnh tranh với MU