1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Chuyên mục hệ thống điện-Cung cấp diện

Thảo luận trong 'Điện công nghiệp' bắt đầu bởi thaitruong302, 9 Tháng tám 2008.

1. thaitruong302 New Member

Số bài viết: 8
    Sao forum của trường mình chưa có chuyên mục thảo luận về lĩnh vực Hệ thống điện và Cung cấp điện vậy các bạn nhỉ? Mình đang có vấn đề về bảo vệ nối đất rất mong được sự thảo luận cùng các bạn.
    Học ngành điện công nghiệp nhưng đến giờ mình vẫn chưa rõ về vấn đề bảo vệ nối đất. Mạng điện của nước mình là ba pha bốn dây, một số cấp điện áp có trung tính nối đất, theo em được biết là nối đất trung tính để bảo vệ thiết bị khi xảy ra ngắn mạch và sự cố. Thiết bị được nối bảo vệ nối đất, vậy khi thiết bị đó rò điện ra vỏ thì có xảy ra hiện tượng ngắn mạch một pha chạm đất không?
    Các bạn có thể cho mình biết sự khác nhau giữa dây trung tính và dây ground? nếu như mạng điện có trung tính cách ly thì điện thế của đất sẽ khác 0 phải không? mạng điện của các nước công nghiệp là 3 pha 5 dây, có một dây bảo vệ nối đất, sao người ta không dùng dây trung tính để làm dây bảo vệ luôn cho giảm tốn kém?
    Em rất mong sự giúp đỡ của các bạn.
  2. eenglong Guest

Số bài viết: 0
    forum này đang thực hiện chiến dịch "vườn không nhà trống" kaka, bạn qua bên 4 rum hiendaihoa.com mà hỏi, có người trả lời liền luôn á.
  3. huynhspkt New Member

Số bài viết: 2
  4. truongconghaispkt60 New Member

Số bài viết: 1
    bạn nào có tài liệu lựa chọn dây dẫn cho mạng điện hạ áp hoặc SỔ TAY LỰA CHỌN VÀ TRA CứU THIẾT BỊ ĐIỆN cho mình với nha . mong hồi âm nhanh . cảm ơn các bạn nhiều nha!
  5. havantoi87 New Member

Số bài viết: 21
  6. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
  7. webdien.com New Member

Số bài viết: 63
    mình là sinh viên khoa điện điện tử khóa 07 , ngành điện công nghiệp .
    mình có làm diễn đàn chuyên về điện
    http://webdien.com/d/
    các bạn vào tha hồ mà thảo luận .
    hiện tại ban cố vấn chuyên môn về lĩnh vực điện là các giảng viên của trường SPKT và BK cùng với những người có uy tín trong lĩnh vực điện .
    nếu bạn nào có nhu cầu thực tập xin liện hệ luôn , sẽ bố trí nơi thực tập gần nhất , thậm chí thực tập có lương.