1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

CLB Kỹ Nằng Với Công Tác Tư Vấn Tuyển Sinh

Thảo luận trong 'Thảo luận-Tâm sự' bắt đầu bởi small ant, 4 Tháng hai 2009.

1. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    [IMG] Hi !!!
    <span style="font-size:14pt;line-height:100%"><span style="color:#0000FF">Lâu quá rồi tui mới mở một topic mới. Tui tham gia tư vấn tuyến sinh tại trường THPT cấp 3, mới lần đầu nên chưa có kinh nghiệm gì nhiều. Nghe gian hồ đồn CLB mình cũng có người tham gia tư vấn tuyển sinh. Hôm nay tui mở topic này mong mọi người chia sẽ những kinh nghiệm, cũng như tạo một kênh để các em 09 có điều kiện tham khảo thêm ( chả là lúc tư vấn có cho địa chỉ của 4rum cho mấy em nên.......). </span></span>

P/S: lúc mình giới thiệu về CLB đội nhóm tụi nó ham hố lắm ............he he Tội tụi nhỏ wa....Hix hix[IMG]
  2. small ant Well-Known Member

<span style="color:#008000"> Sáng ngày 02/02/2009 tui cùng 4 đứa bạn lên văn phòng gặp thầy hiệu trưởng. Mới bước vào phòng giáo viên thì gặp lại mấy thấy cô giáo cũ. Hix mới chưa được một năm mà gặp lại thấy toàn là GV mới, con thầy cô giáo cũ thì hình như tóc cũng bạc thêm. Hix lúc đó thật cảm động. Muốn nói chuyên với thấy cô thật lâu nhưng vì công việc nên chỉ hỏi thăm vào câu thôi à. Cả nhóm lên phòng hiệu trưởng...Hix hix hồi họp thật, đứa nào cũng không dám gõ cửa, thể là tui phải ra tay vậy ( Trưởng Nhóm mà ). Sau một lúc trao đổi cuối cùng thì cũng có thời gian thích hợp (Lúc đầu thầy chỉ cho 15p thôi, nhưng nhờ tài đàm phán của một bạn nữ trong nhóm nên thầy đã suy nghĩ lại )
    Sáng ngày 04 chúng tôi lên trường thật sớm (mặc dù tiết 5 mới thực hiện ). Tất cả điều lên kế hoạch từ trước ( nhưng nói thật chư không tự tin lắm đâu ). Mớ đầu là cho chơi trò chơi để làm sôi động. Hix lúc này tui mới dở mấy món nghề của kỹ năng ra. Hix mấy đứa chơi hăng say quá sém nữa là quên công việc của mình là tư vấn luôn ( mất 20p rồi còn gì..hix hix ). Chơi là phải có phần thường. Bây giờ mới thấy mấy tấm lịch có giá trị đấy....Xoay quang buổi tư vấn cũng chỉ là chọn nghành nghề, học cái gì, và sau này làm gì, khả năng có việc làm...vv. Tuy nhiên HS còn muốn biết thêm đời sống của sinh viên trường mà các em sẽ thi vào. Hix may mà tui có mấy tấm ảnh hoạt động của SKILL CLUB nên mấy em 09 ham hố lắm.
    Sau mỗi một thế hệ HS, nhu cầu thông tin tuyển sinh của các em ngày càng nhiều, các em không những quan tâm đến nghành nghề, cơ hội có việc làm sau khi ra trường mà còn quan tâm đến đời sống sinh viên học xa nhà. Các em thường thích các trường có nhiều hoạt động dành cho sinh viên hơn bởi vì thế hệ HS ngày nay không những năng động mà là RẤT NĂNG ĐỘNG....</span>
    <span style="color:#008080"><div align='right'>TVTS trường THPT SỐ I NGHĨA HÀNH</div></span>

Còn tiếp..........
    Ngày 05 sẽ TVTS cho THPT SỐ II NGHĨA HÀNH
  3. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
    Bravo! Cố lên Tuyến ơi! Không ngờ Tuyến về quê ăn Tết mà cũng vẫn đi "quảng cáo" cho CLB mình hả? Vote cho bạn Ngu Như Tuyến cái coi!
    P/s: anh em Ka nờ ơi, thứ năm tuần tới (12/02/2009) tập trung tại sân cờ Việt Đức để sinh hoạt lại CLB Kỹ năng nha! Chicken có mang đặc sản của Hà Tĩnh cho mọi người thưởng thức nè. Ai không đi sinh hoạt, mất ăn ráng chịu nha! Hớ hớ hớ [IMG]
  4. be ly Guest

Số bài viết: 0
    TRỜI ƠI TUYẾN THẤY YOU kể về hành trình di tvts thấy sướng ghê . zậy mà hồi đó biết thông tin khong nói l biết làm ly mù tịt . Biết trước l cũng đăng ký. ủa sao ko rủ l đi quảng ngãi tư vấn với hihihi đang rảnh mà

<span style="font-family:Arial Black">A LOOK YOU LOVE</span>
  5. tranphong2 Nothing

Số bài viết: 273
    Đúng rồi, thông tin này mình cũng có biết. Nếu không phải vì trưởng nhóm của mình gặp vấn đề về tình củm mà phải hủy kế hoạch này. Nếu không thì bây giờ là có cái để khoe rồi.

Mà Tuyến ơi, cái này là do phòng CTCT & QLSV đưa ra đúng ko. Đợt đó nghe trưởng nhóm nói vậy. Nếu đúng như vậy thì mình và Tuyến cần phải tự trách rồi, mình biết mà không giới thiệu cho bà con KN cùng làm.... đáng trách đáng trách [IMG] . Cái này cũng là một kĩ năng đấy... [IMG]
  6. small ant Well-Known Member

CLB kỹ năng cũng có nhìu người tham gia lắm đó. Thật tiếc khi anh Hiếu và Ly không tham gia được. Tất cả những gì mình đã học được tại CLB điều được ứng dụng (không phải là copy lại đâu ha). Mình cảm thấy tự tịn hơn khi nói chuyện trước mọi người.
  7. dai ca lun Guest

sang nay tui moi lam` xong.ban dau` xin dc 30 phut chao co`,vay ma`cong viec nhiu wa nen may thay` gianh het thoi gian,tui chi con` 20 phut'
    cung may la` moi viec deu` on(tai tui co' tai` an noi' of clb ky~ nang ma`)
  8. chanhal Member

Số bài viết: 51
    Xin chào pà kon. pà kon nào có các tư liệu về công tác tuyển sinh đại hoc thì send dùm cho mình nha!! thanks nhiều!! mình đang cần gấp để chủ nhật này (22/2) sẽ tổ chức tư vấn tuyển sinh cho toàn cụm Tân Bình tại trường THPT Nguyễn Thượng Hiền TP.HCM.
    Email: vanchanh08@yahoo.com.vn
    DĐ: 0979708944
  9. small ant Well-Known Member

Một số thông tin TVTS về các nghành nghề đã có sẵn trong tập tài liệu mà Phòng công tác HSSV đã đưa rồi. Nếu muốn tìm thêm thì bạn cứ vào đây để tìm hỉu thêm. Mà bạn đừng lo, nếu là một thành viên trong SKILL CLUB thì bạn sẽ làm tốt thôi...........

PS nhớ mang theo cái bô nghen,,,,,,,,,,,,,he he he [IMG] [IMG]
  10. chanhal Member

Số bài viết: 51
    Thanks bạn nhiều lắm. Nhưng mình cần các tài liệu của trường đưa vì đó là các thông tin chính xác và nhiều hình ảnh. Còn những tài liệu trên internet chỉ toàn là các tài liệu dùng cho năm 2008. Mong các bạn giúp đỡ.

P/S: mà mang theo cái cái bô dể chi vậy??
  11. be ly Guest

MÌNH CŨNG LÀ Một người may mắn gọi là đi ké nhưng cũng đã rút ra rất nhiều kinh nghiệm trong đợt đi tvts đợt vừa rùi dưới vũng tàu.
    bữa đó đi rất vui mấy e học sinh hết sức là dễ thương và nhiệt tình
    bọn mình tư vấn xong rồi ở lại chơi tý
    tham wn trường thế mà đến giờ ra chơi mca1c e vẫn còn hào hứng chạy lị hỏi về trường mìbnh
    nhìn mặt mấy e rấ ch6n tình và mình cũng mong những người bạn qun t6m đến trường mình sẽ là khóa 09 tương lai
    Bữa đó mình hân ha5nyh được làm người phát quà các e rất thích mấy cái nút dây
    còn xin thêm .bữa đó đi tah65t vui và đã để lại cho mình nhiều kinh nghiệm học hỏi [IMG]
  12. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    tiếc là hôm đó mình ko đi được. Hi vọng sắp tới clb chúng ta sẽ mở thêm nhiều đợt đi tư vấn tuyển sinh nữa, để mình có thể tham gia, có thể rút ra được nhiều kinh ngiệm, ko chỉ cho chính bản thân mà còn cho các bạn học sinh..
  13. small ant Well-Known Member

<div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>P/S: mà mang theo cái cái bô dể chi vậy??[/b][/quote]

Hix..hix chậm tiêu wa...!!!!! Lũ trẻ 09 bây giờ tinh ranh lắm, tụi nó hỏi những câu mà nữa đực nữa cái ấy..Lúc đó mới thấy tác dụng của cái bô.......he he he [IMG]

<div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>bữa đó đi rất vui mấy e học sinh hết sức là dễ thương và nhiệt tình[/b][/quote]
    Đúng rồi mấy em nhiệt tình là phải rồi, lâu lâu mới có dịp chiêm ngưỡng nhan sắc "TUYỆT VỜI" của mấy anh chị đi tư vấn mà ( ham của lạ)..........hix hix..........

Một số thông tin TVTS 2009 có thể DOWNLOAD HERE !