1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

CLC khác đại trà như thế nào???

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi mas0ivn, 5 Tháng chín 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mas0ivn New Member

Số bài viết: 27
    Mình ko học bên CLC nên ko biết bên đó đào tạo như thế nào, nhưng qua những điều mình thấy thì ngoài phòng học hiện đại, lớp ít, trang thiết bị tốt thì hình như CLC đào tạo có phần dễ hơn đại trà? Theo các bạn có đúng ko???
    Thằng bạn cùng phòng học CLC nó học ko thể giỏi hơn mình đc vậy mà kt quá trình toàn 8,9. Cuối kỳ thấp nhất là 6. Cái môn logic học của nó cuối kỳ thầy cho ôn như thế nào thì thi gần như 90% như vậy mà lại còn đề mở nữa chứ. Trong khi mình cô choi ôn cái gì đâu ko à(hình như đại trà mỗi gv ra đề rồi bóc thăm, còn CLC ít gv nên xác suất trúng đề cho ôn cao hơn). Vậy hình như CLC học dễ qua hơn đại trà thì phải.
  2. Nguyễn Đại Hùng Member

Số bài viết: 83
    Học CLC tính theo p/p thì k đáng đâu, nếu dư tiền thì học CLC cho tốt, lớp ít học chung với nhau nên anh em thân thiết, gặp lớp bựa thì vui thôi rồi, còn việc đề dễ hay khó tùy thầy cô ra đề và nhiều yếu tố khác, quan trọng nhất là vào văn phòng khoa gặp mấy cô dễ thương nên thấy dễ chịu hơn hẳn :012: :012:
  3. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
  4. Nothing-dtvt Member

Số bài viết: 59
  5. sinhvien_2012 Member

Số bài viết: 72
    mình nghĩ việc đề khó hay dễ là tùy vào giáo viên dạy mình.Đại trà đề khó là do ra đề chung tổng hợp của nhiều giáo viên với nhau, còn CLC thì giáo viên nào dạy thì ra đề cho lớp đó vì thế nội dung đề thi ra sát những gì thầy cô dạy hơn.

Nói chung các bạn đừng đặt nặng vấn đề điểm số này nọ nữa, bây giờ bằng cấp giả quá nhiều liệu còn mấy công ty "tin tưởng" vào bằng khá, giỏi của mình :), vì thế phần lớn họ xem qua bằng cấp và test các kiến thước về chuyên ngành của mình là chủ yếu.Tất nhiên nếu điểm mình cao chót vót thì sẽ bị test kĩ hơn :))
  6. chuthiphuongdung New Member

Số bài viết: 22
    nói chung là CLC trình độ không bằng đại trà. sv điểm thi đh cao thì học đại trà
    học đại trà có sự cạnh tranh hơn. học clc đa số sv rất là lười, rất thờ ơ vs việc học tập. do đây là sv nói chung là hơi lươi nên điểm thi dh thấp không đậu ngành nào nên vào.
    mà thương hiệu của spkt thì do sv đại trà bao thế hệ đem lại. còn clc thì chưa có gì hết
  7. sinhvien_2012 Member

Không biết mà cứ phán y như là đúng rồi vậy, điểm xét vào CLC lớn hơn hoặc bằng điểm chuẩn của ngành cần xét nghen bạn :">.
    Ủa mình nhớ bạn này đăng topic tuyển bạn trai " 5 sao" mà sao lại nhảy vào đây làm gì :-"
  8. pegasus Member

Số bài viết: 102
    nếu tuyển >= thì không đủ sv đâu bạn khóa mới ah. chắc bạn sẽ thuộc về clc rùi. nói chung cũng có cá nhân tốt nhưng tiếp xúc vs sv clc nhiều mình cũng thất tốt nhưng đa phần là rất lười học. đề thi phải nói rất dễ và đã được ôn luyện trước. khoa này trước khi thi có buổi phụ đạo. nếu bạn thi điểm cao (>20) thì không nên. vào đại rà có nhiều sv giỏi học sướng hơn. nếu bạn thi tầm cỡ 15-16 điểm thì bạn vô clc học cho nhẹ.18 chai >>>5 chai nha
  9. MrTrinh New Member

Số bài viết: 91
  10. sinhvien_2012 Member

mấy khóa sau này mình hok rõ ntn như khóa mình thì >= điểm sàn, có vài đứa thi >20 đã đậu đại trà nhưng chuyển qua phần lớn còn lại là rớt nv2 chủ yếu là rớt BK là nhiều rồi mới xét nv2 vào trường mình. Nói chung là môi trường nào cũng vậy có người này người kia chủ yếu là do bản thân mình thôi, lên đại học rồi phải nỗ lực là chính thôi phải tự bô sung kiến thức chứ sau này ra trường cằm bảng điểm toàn 8 9 mà hỏi hok biết gì thì .... tự đào hố mà nhảy xuống thôi :))
  11. [SPK]Cristiano New Member

Số bài viết: 20
    thủ khoa ngành được chuyển qua CLC nghe mấy chú, CLC xét tuyển điểm = với đại trà nhá, học thì dễ hơn thật @@
  12. hobibi Member

Số bài viết: 136
    Mình được biết là clc đóng tiền học lại 400k 1 chỉ thì phải :)
    tội nghiệp các bạn í :(
  13. sinhvien_2012 Member

Sự thật đáng buồn hơn là hok phải khoa đưa ra mức học phí này để trường thông qua mà cái mức học phí này tư trường đưa ra, khoa thực hiện theo >"<.Trường thu bao nhiêu cho đủ đây trời
  14. daotiensinh New Member

Số bài viết: 61
  15. Nguyễn Đại Hùng Member

16. 2416at Member

Số bài viết: 88
    Thật sự là cái đám clc là bị rớt nv1 của trường mink nen moi'dc trường cho xét xuống 1 ngành khác bên clc it'diem? hon ngành nv1, như vay clc đa số điểm đầu vào toàn = điểm xét tuyển ( rat'thap'14, 15 ) nen chat'luong đầu vào rất thấp :). Mới đầu cũng tính zo clc, nhưng cách xét tuyển của trường cực khó hiểu... và qua tìm hiểu clc cũng như đại trà thoy chỉ là cái gì ngoài việc hoc của clc cũng dễ chịu hơn may'lop'khac':), nen thoy pp clc nhá =))
  17. quocdaispkt New Member

Số bài viết: 5
    Theo mình được biết, vì đa số ( ko phải tất cả ) các bạn bên CLC là do rớt nguyện vọng 1 , và xét các nguyện vọng tiếp theo vào nên đương nhiên, với "trình độ đầu vào " như thế thì chắc chắc phải dễ hơn về nhưungx mặt nào cần thiết rồi, chứ ko các " em ý " chịu sao nỗi.
  18. 2416at Member

100% cái danh sách đăng ngày 14/8 là rớt nv1 hết đó pạn :) , cái này mình khẳng định, còn ai mún chuyển qua clc khi đã trúng tuyển nv1 thì lên photo giấy chứng nhận kết quả thi có công chứng, ùi lên phòng đào tạo xin cái giấy chuyển là xong ==
  19. mrzero01 New Member

Số bài viết: 203
    mấy chú 12 ý kiến vừa thôi, biết thì thưa thốt, mình học lớp đại trà nhưng không thấy khác nhau gì hết, đừng ỷ mình đậu là hay, hãy biết người thông minh và giỏi khác nhau, biết và chịu khó học thì không thua ai đâu, hãy nhìn trung thực coi mình đã chuẩn bị gì khi bước cổng trường chưa, nói nhảm vừa thôi, đừng chạm vào quá khứ người khác một cách vô lý như vậy, ngày mai nè, các bạn tự cho mình là đang thành công này có được như người ta không. Ở đâu cũng có người này người khác, đừng chỉ dùng 2 con mắt mà quy kết.
  20. minhtrungvu2302 Member

Số bài viết: 46
  21. phuc_ckd New Member

Số bài viết: 15
  22. mrzero01 New Member

sao nói vậy? bạn học trong đó hả, hay bạn so sánh mình với ai đó và cho rằng mình giỏi hơn
  23. nhanqn1991qn New Member

Số bài viết: 3
  24. spklion Member

Số bài viết: 408
    điểm CLC bằng điểm NV1 của đại trà,ngu đừng phán như thánh,mấy đứa rớt NV1 chuyển qua CLC là chuyển vào ngành có điểm thấp hơn hoặc bằng điểm thi,ví dụ thi 16.5d rớt xây dựng thì nó sẽ chuyển qua Điện điện tử hoặc cơ điện tử,cơ khí động lực lấy 15.5d,những người này có khi điểm trúng tuyển còn cao hơn những bạn thì trực tiếp những ngành này mà chỉ đạt được đúng điểm đậu,ko tìm hiểu mà đã vội phán,đúng là ếch ngồi đáy giếng,trong này có nhiều cmt có vẻ thiếu i ốt nhỉ,chứng minh hộ mình cái điểm CLC thấp hơn điểm bên đại trà cùng ngành với,ai chứng minh được mình sẵn sàng trả 1 kèo nhậu
  25. quocdaispkt New Member

Số bài viết: 5
    Chắc bạn nằm trong số những người rớt NV1 nên hơi " căng" nhỉ . Này mình nói nhỏ nghe này. Đa số nhưng người rớt NV1 nên được xét qua CLC, số điểm không thấp hơn đầu vào bên đại trà, nhưng hầu hết các sinh viên đó chỉ có mức điểm trung bình thi bằng điểm đầu vào thôi, nên đương nhiên chất lượng phải thấp, không bằng đại trà rồi, cái này mới là mấu chốt của vấn đề đó bạn à. Nhưng mà cũng khôgn sao, quan trọng là khi vào đại học các bạn học như thế nào thôi. Và khi đi làm thì cần rất nhiều yếu tố khác nữa. Thân!
  26. spklion Member

mình khóa 2k10 thi 18.5d,đủ điểm đậu vào tất cả các ngành của trường nhé bạn,mình làm đơn xét qua CLC,phòng mình có 1 đứa nữa cùng khóa 19d học điện điện tử CLC đây,bạn có vẻ ko hiểu mình nói,điểm đầu vào ko hề thua đại trà,vì ko phải chỉ những người rớt nV1 xuống ngành thấp hơn mà còn ở các trường khác như BK,điểm ko hề thấp nhé bạn,mình ko căng gì cả,ở đây có nhiều người ko hề biết gì về CLC vì chưa bao giờ học nên cứ vào phán đại,nghe người này nói người kia nói,tốt nhất hãy tìm những người đã và đang học CLC thì sẽ biết rõ nhất,đừng có hở tí là nghe người này nói người kia nói,mình chả bao giờ kiểm chứng được mà cứ hùa theo,đã lớn cả rồi nên đừng có tư tưởng hùa theo mọi người nữa nếu chưa kiểm chứng được nhé,hãy có trách nhiệm với những lời mình nói đi
  27. firephoenix52 Member

Số bài viết: 60
    Lại cãi nhau, ý kiến cá nhân của ai người nầy giữ thôi.

Mới vào trường, nhưng hơi thất vọng với sinh viên SPKT, chung trường lại đi khinh nhau như thế này.....
  28. spklion Member

ko phải chỉ có vậy thôi đâu em,trong đây còn nhiều người cứ tưởng mình giỏi,hay khinh người khác lắm
  29. firephoenix52 Member

Số bài viết: 60
  30. 09102088 Member

Số bài viết: 47

bạn này nói đúng nè...đa phần là do chăm chỉ nữa

mà riêng cái khoản chuẩn bị cho tương lai khi ra trg là CLC cbị tốt hơn đại trà nhá...VÌ SAO?

Vì học CLC thì điểm cũng cao theo...dù sao thì xét tuyển cũng nhìn sơ wa cái bảng điểm trước mà:))...nên bỏ ra nhiều tiền 1 chút cũng là 1 cách đầu tư cho tương lai

các bạn ko đầu tư cho tương lai thì đừng chê ngta nha

**** riêng mình thì công bằng nhận xét rằng:

học thực tập chung môn kts....
    - lớp CLC khoảng 15đứa....
    - dc 3 đứa chịu học (nhưng thầy hỏi cũng ko bik trl là mắc dây ra sao,tại sao mắc như vậy:)) )
    - 6-7 đứa thì tạm tạm im im
    -số còn lại thì ôi thôi- hút thuốc,áo quần sốc xếch,giày dép thì khỏi nói, thầy nói mặc thầy....haizzz

So với lớp mình thì thầy nói 1 câu là nghe vanh vách,áo quần bảng tên đầy đủ,ko đứa nào dám hút thuốc (mặc dù đi 8 trong giờ thì có) ..... 1 điều rất đơn giản vì thầy mình dễ hơn thầy tụi CLC...chứ mà dữ như thầy của CLC thì chắc ko dám đi 8

vậy mà thầy CLC nhìn vậy chứ nói tụi CLC nói tụi nó ko nghe thì cũng thôi,chẳng thấy trừ điểm gì, hay nhắc lần 2

(tụi CLC thì 1 số đứa trang phục rất ư là ko coi dc mà ko bị nói gì...còn thằng bạn mình mới đi lếch dép 1 cái là thầy của CLC chửi qua liền,haizzzz)

còn
  31. spklion Member

đừng tụi này tụi nọ khó chịu lắm bạn à,cứ qua tòa nhà trung tâm đi rồi sẽ biết CLC khó thế nào,mặc áo thun bị đuổi về và lập biên bản,bên đại trà có ko,hay chỉ gọn gàng lúc qua cổng bảo vệ rồi đâu lại vào đấy khi vào lớp,thầy bên CLC đương nhiên là tuyển từ người giỏi,thỉnh giảng từ ĐHBK và ĐHKHTN và ko hề dễ chịu tí nào
  32. annhan91 New Member

Số bài viết: 46
    cứ cãi nhau hoài...
    Thực ra thì CLC học dễ qua hơn nên mọi người bên dại trà mới nhòm ngó rùi nói này nói nọ thui...
  33. sinhvien_2012 Member

Không biết trong 4rum này được mấy người suy nghĩ tốt như 09102088, quocdaispkt, mrzero01, spklion, firephonenix52 nhỉ :).Học ở đâu mà chẳng vậy chủ yếu là ở DH mình học như thế nào, mấy bạn kia cứ lôi cái điểm đầu vào DH mà đem đi so sánh, vậy thế cứ thi DH điểm cao là vào DH học giỏi, sau này ra trường có việc làm ngon, kiếm bội tiền :-? .Cứ lấy 1 vào cá nhân nào đó mà đem đi vơ đũa cả nắm là hok được rồi, vậy cho mình hỏi đứa Á khoa trường mình năm 2009 hiện giờ đang học bên hệ nào :), Tôi thi BK ngành Điện - Điện Tử đây chỉ vì thiếu 0.5d nên đành tiếc chuyển qua trường mình học.Rồi phải chăng tất cả sv CLC điều có điểm vừa đủ điểm đậu, tại sao cứ nghe người khác nói là mình lại a dua theo rồi phán người khác như vậy nhỉ.Phần lớn toàn là sv bên đại trà cứ lên 4urm lôi hết chuyện này tới chuyện khác nói này nói nọ CLC để rồi dẫn tới cãi nhau, vậy CLC đã nói xấu gì các bạn chưa nhỉ :-?

Nếu bạn nghĩ thực sự mình là người tài giỏi thì cứ cho là bạn có "quyền" khinh người khác, còn nếu chỉ là kẻ thấp cổ bé họng giỏi chiến đấu "bàn phím" thì im lặng nhá :)
  34. chuthiphuongdung New Member

rớt BK làm như ngon lém hả. con gà thôi. điện điện tử BK tao dư 4 điểm nha. CLC cái gì chứ. có mà " C là C " nghe mới đúng
  35. spklion Member

bạn này nói đúng,đó giờ cãi nhau giữa ClC với đại trà toàn là các bạn bên đại trà kiếm chuyện trước,bên CLC ko bao giờ kiếm chuyện trước cả,học ko lo học tối ngày đi lo so sánh này nọ,các bạn ko nghĩ so sánh để được cái gì,có giúp mình giỏi hơn hay kiếm ra tiền ko?
  36. sinhvien_2012 Member

cố thêm nữa đi bạn trẻ, chưa đủ đâu :)
  37. chuthiphuongdung New Member

38. mrzero01 New Member

39. baobao2602 New Member

Số bài viết: 28
    bây giờ tiền nào của đó thôi.sống thực tế thì tốt hơn.mai sau ai là người có ích biết liền.sao lại phải đi so sánh....haiz
  40. spklion Member

tắt đèn thủ dâm tinh thần đi bạn,ở đây cũng nhiều người hoang tưởng ghê
  41. 09102088 Member

bạn này tự tin ghê....
    bạn cho hỏi bạn khoa gì,lớp nào...để mình tìm gặp xin chữ kí dc ko?

còn xin lỗi,đừng có đem điểm số ra hù thằng này...
    bạn có giỏi dư 4 điểm sao ko vào BK đi,vào spkt làm gì????

còn cần khoe thì thằng này khoe cho: anh đây điểm số khối A và B = nhau....ko cần nói điểm ra, chỉ cần bik là Khối B với số điểm của mình chỉ rớt Y Dược...còn khối A thì đậu tất

nhưng cuối cùng thì có 30d thì vẫn vào spkt thôi,khoe làm quái gì???

bạn cao như vậy bạn có đứng nhất lớp ko? có rớt ko? đúng hài

ĐH mà có thông minh mà ko chịu học cũng rớt thôi...chứ ko phải như c3 mà thầy cô đốc thúc học đâu

Bạn đúng là chém nhìu hơn là làm rồi

thôi,bạn đừng nói như vậy,ko hay đâu
  42. 09102088 Member

Bây giờ chỉ nói tóm lại vài điều thôi,nếu các bạn thấy dc thì mong là hạ nhiệt bớt:

1- Ở CLC hay đại trà đều có những con sâu và những miếng thịt trong nồi canh.

Ai dám bảo ở đại trà ko có những ng lôi thôi,lếch thếch ko chịu học thì CLC cũng tương tự
    và tương tự ở 2 nơi đều có những cá nhân xuất sắc.

2- THẾ KỈ 21..., đầu tư tiền vào giáo dục là đầu tư có ích

điều này hoàn toàn đúng,vì đầu tư nhiều ko lợi bề này cũng lợi bề kia...và do nhà trg thay vì siết thật chặt CLC (để đầu ta thật sự là CLC) thì lại đôi khi làm cách nào đó để điểm cao theo,haizzz (mình nói đôi khi nha)

3- Tại sao lại có mối hiềm khích giữa 2 bên: Xung đột xảy ra khi có những sự bất công

- Lỗi ko phải ở chúng ta mà là do lỗi của bệnh thành tích thôi....
    nói ít mong các bạn hiểu nhiều

**** cuối cùng mình sẽ giải thích tại sao mình có vài thành kiến ko tốt về CLC

- Thi cuối kì việc đề CLC sát bài học trên lớp đến nỗi kì lạ

- Thầy trg Khoa điện bảo như thế này: " lớp CLC giỏi lắm, nếu mà có thang điểm 12 thì t cho chúng nó 12 điểm luôn...nhưng mà tại nhà nước ko cho phép...chỉ có vài đứa 7-8điểm...còn nhiêu 9-10d hết"

vậy tại sao những môn mà mình học chung với lớp CLC thì thực tế lại chứng minh hoàn toàn ngc lại?????

VẬY NẾU NÓI THẲNG THÌ MÌNH XIN KHẲNG ĐỊNH MỐI XUNG ĐỘT NÀY DO 1 SỐ CÁ NHÂN VÔ TÌNH GÂY RA,CHỨ KHÔNG PHẢI LÀ DO SINH VIÊN CỦA 2 BÊN GÂY RA...

Nếu có công bằng thật sự thì sẽ ko có chuỵện gì cả (chứ đừng tâng bốc,nói phét, tưởng nói tốt bên này để khích lệ bên kia,ai ngờ tác dụng ngược lại)

mà đời này làm quái gì có công bằng....

***** MÌNH THẤY LÀ CÁC BẠN HỌC XÂY DỰNG NÊN HỌC CLC VÌ DC ĐI CÔNG TRÌNH RẤT NHIỀU...còn mấy ngành kia thì tuỳ
  43. mas0ivn New Member

Số bài viết: 27
    mod hay admin đóng topic lại đi, khiêu khích cải nhau ko có ích mà còn gây mất đoàn kết trong trường. Mình chỉ thắc mắc hình như clc học dễ hơn ko biết có đúng ko? chứ ko có ý gì hết, các bác lại tranh cải điểm đầu vào tùm lum hết, bên này ngu hơn bên kia tùm lum hết. điều đó ko đúng, ở đâu cũng có nhân tài, ở đâu cũng có người khùng người điên. 2 bên mà ko học thì cũng chả làm đc gì đâu. Thôi ko nên tranh cãi nữa nha các bác. Giữ hòa khí a e trong trường với nhau ko.
  44. Nguyễn Đại Hùng Member

Bạn này bị bệnh CDSHT thì phải.. Topic nào cũng thấy có mặt, phán toàn bị ngta ném đá. haiz,..*ngán ngẩm*
  45. nguyenvansn93 Member

Số bài viết: 276
    admin đóng 2pic đi. Ăn cứ cãi nhau hoài, CLC với đại trà thì khác gì nhau. Người ta mún cho con mình 1 một nơi học tập tốt nhất thì vào CLC thôi
  46. 2416at Member

Nghe mấy anh khóa trước cũng nói bên CLC cũng ảnh hưởng rất nhiều bên đại trà, không có lửa làm sao có khói, ko đụng đến người ta thì người ta nói tới làm gì == ???
  47. spklion Member

ảnh hưởng thế nào mong bạn nói rõ ra,đừng có kiểu úp mở như thế,hãy có trách nhiệm với lời nói của mình đi bạn
  48. Nguyễn Đại Hùng Member

49. phamhoanvu New Member

Số bài viết: 21
    chuthiphuongdung : Bạn là ai? Hổ báo trường mẫu giáo ak? Mọi người chỉ công nhận thành quả ko công nhận lời nói khoa trương, Đậu ĐH bên BK dư 4đ vs tính cách của bạn (qua những lời cmt thấy đc phần nào) thì sao ko qua BK học đi, bên đấy có danh tiếng lắm đấy, nhảy qua đây để khoa trương ak? Hay là lúc đăng kí ko đủ tự tin thi vào BK đến khi thi có điểm thì điểm cao lại đi khoe =]]
  50. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    dạo 1 vòng, thấy có bác này nói hợp lí :001:
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.