1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Có ai mua laptop ở Cty Bảo An (www.laptopno1.com) chưa?

Thảo luận trong 'Thảo Luận' bắt đầu bởi MinhThe, 21 Tháng hai 2011.

1. MinhThe New Member

Số bài viết: 167
    Mình có ý định mua laptop mà chưa biết mua ở đâu cho uy tín, lên mạng search thì nghe nói ở laptopno1.com bán hàng cũng được mà chưa bết thế nào?Anh em nào đã từng mua laptop ở đây thì cho ý kiến nha.Anh em biết chỗ nào bán tố hơn thì cho biết lun nha.Thanks mọi người.
  2. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    mình mua 1 con, mua dùm bạn 2 con, chất lượng khác hẳn máy của nhà phân phối ^^! (mình mua của HP thui ^^!) nhiều anh chị mình giới thiệu đến đây cũng ưng í! :D
  3. MinhThe New Member

Hồi chiuề mình có ghé qua chi nhánh 303 võ văn ngân thất cửa hàng cũng nhỏ mà.Hồi bạn mua ở chi nhánh nào?Bạn có nick yaho ko.Cho minh chat noi chuyện tý.
  4. Dê con New Member

Mình chat thẳng với nhân viên, đặt hàng máy qua gọi điện và tới chi nhánh võ văn ngân lấy máy và test thui ^^! có gì pm vào tài khoản của mình!
  5. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Đây mình mua rồi...Đang dùng con HP dv4i của nó nè...nói chung cũng ổn...bị cụp điện mấy lần mà vẫn good :D...Chi nhánh ở gần trường mình là chi nhánh nhỏ của nó thôi. Còn cửa hàng thực sự thì nghe đâu trong quận 10...
  6. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Cái cửa hàng thật sự của nó hình như cũng chút xiú à =)) (cơ sở 1).
    Mua ở đó thì hàng giá rẻ. Lên vozforum thì thấy Bảo An cũng có uy tín.
    Nói chung là không biết nó làm thế nào mà bán lap không có VAT :-O
  7. Dê con New Member

Chiêu thường thôi anh :))
    Họ có bao giờ xuất hóa đơn đỏ cho anh đâu mà đòi có VAT (trừ khi anh đòi cơ ;)) )
  8. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Chắc nó có mối kinh doanh vận chuyển hàng trốn dc hải quan :D...Thấy lạ là khi mua lap về, xem trên thùng có mấy vết dao rạch 1 hay 2 chỗ mấy cái thông tin ship :)). Không biết thế là ý gì nhỉ
  9. microwave_kmt Member

Số bài viết: 46
    mua ở đó đc đó , mình mua ở đó 1 con Dell, bạn mình 1 cái Compaq, 1 cái Vaio ....nói chung là hàng xài ok, cắm chạy phà phà :D Giá cả lẫn cấu hình đa dạng hơn so với Phong Vũ hay Hoàn Long mà thái độ phục vụ cũng tốt nữa. Bản An có 3 chi nhánh, nghe chị bán hàng nói là Bảo An dưới Thủ Đức chỉ là chi nhánh thôi, thường chạy lên trên chi nhánh ở Cao Thắng lấy hàng. Tốt nhất là lên chi nhánh ở Tú Xương (chị bán hàng dễ thương lắm :D ) / Cao Thắng .
    Have fun !
  10. MinhThe New Member

Cảm ơn mọi người đã tư vấn. Nhưng các bác mua máy về rùi có kiểm tra service tag để xem có phải là hàng chính hãng của dell ko?Trên phong vũ có check mấy con dell thì thấy ko phải chính hãng, ko biết ở đây thế nào.Mà hàng ở đây chưa cài gì hết ko mở lên để xem service tag trong bios được, Lỡ như mua xong rồi,cài dặt win hết rùi mà kiểm tra nó không phai la brand new chính hãng thì toi mất.Anh em nào mua máy thì kiểm tra máy mình thư xem nha.Nếu chưa biết cách kiêm tra thi vào link này nha: http://enbac.com/Bai-viet/usalaptop/e3719/Phan-biet-DELL-Brand-new-va-Refurbished
  11. Dê con New Member

Mất 5 phút để check toàn bộ thông số của vỏ máy vs thùng máy và nhà sản xuất chứ mấy =)).
    Bung win có 10 min àh, sau đó tha hồ mà check! Nếu mà lapno1 bán hàng ko phải là brandnew cho huynh thì nó đóng cửa tiệm đc rồi :)) (chưa thấy có vụ nào về brandnew ở lapno1)!
  12. MinhThe New Member

13. Dê con New Member

Điều này là tất nhiên rồi :)),
    Bạn lên voz có topic nói rõ đó!
    Dell thì anh chat vs nhân viên dell!
    Còn HP thì ngồi dò số, trước dấu # ko phải chữ R thì là Brandnews!
    Ngoài ra nếu thùng chưa khui, còn nguyên xi (nếu bị khui có thể do hải quan khám, nhân viên sẽ nói rõ và bạn sẽ đc hưởng chính sách bán hàng khác ^^!) thì hàng ref thì sẽ có chứ ref bự chà bá trên vỏ :)) .
    Check cho an tâm thui, mấy anh chị mua quen ở lapno1 còn chả thèm check :))
  14. Dê con New Member

Vậy là bạn có mua chưa? MỚi vào chuồn ra còn bảo..................
  15. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Đã test từ lúc mua hàng. Brand new.
  16. kmanng21 Member

Số bài viết: 43
    cứ yên tâm mà mua bạn à, laptopno1,vietcali đều có tiếng uy tín trên các 4rum máy tính lớn
  17. DinkDuK New Member

Số bài viết: 95
  18. microwave_kmt Member

Service Tag coi ở box trước, check trên mạng xem rồi mới "bóc tem". Mà dĩ nhiên là đồng ý chắc chắn mua thì ngta mới dám khui tem, ko thì khui tem rồi bán cho ma à !??:| ở đó có sẵn Net, tha hồ kiểm tra Service Tag.
    Have fun !
  19. MinhThe New Member

cho mình hỏi lỡ như service tag ở trên box la brand new nhưng khi kiểm tra trong bios thấy có service tag khác và kiểm tra lại thì đó là hàng ref thì làm sao?Họ có đổi máy cho mình ko hay sao?Thanks.
  20. microwave_kmt Member

Dĩ nhiên là để mình gật đầu thì ngta cũng đảm bảo vụ đó. Không thì cứ nói trước, ngta đảm bảo thì "bóc tem" ! Ở đây mình thấy thái độ phục vụ của ngta ổn, và nếu có, thì sẽ có phản hồi trên vOzforums. Cho tới bây giờ thì mình chưa thấy có ý kiến về việc bán hàng refurbished/ sai Service Tag diễn ra ở Bảo An cả
    Have fun !
  21. nhockai Member

Số bài viết: 91
  22. duykungfu New Member

Số bài viết: 324
    mua laptop thì lên Hoàn Long mà mua cho chắc, mình mới mua hai cái hồi tháng 10. Chất lượng cũng tốt chế độ bảo hành cũng tốt với lại hay có giảm giá với khuyến mãi lắm. Hoàn Long là công ty lớn đó có chi kiện cũng được
  23. Dê con New Member

=)), nhầm to rồi bạn ơi :))
    Blacklist to đùng của dân voz đấy bạn! :))
  24. nhockai Member

Số bài viết: 91
    Blacklist to nhất vẫn là Phong Vũ! =))
  25. microwave_kmt Member

26. ronaldinho_07 Member

Số bài viết: 205
    chúc bạn may mắn nhé ,luôn thể tặng bạn vài cục gạch vì xúi bậy [IMG]
  27. MinhThe New Member

Mình cũng nghe nói nhiều về hoàn long trá hàng và bảo hành không tốt.Bây giờ chắc chọn Bảo An thôi.Hình như mọi người cũng mua ở Bảo An nhiều lắm nhỉ?
  28. lamkhang New Member

Số bài viết: 35
    mình cũng tính cuối năm mua 1 cái laptop có ji khuyến mãi giảm được vài triệu :x, lòng vòng trên mạng thấy thằng bảo an này giá rẻ wa trời mà hk biết sao.
  29. whoami8787 New Member

Số bài viết: 1
    Mình đã mua Laptop ở Bảo An, hôm nay ngồi nhớ lại nên tức quá phải lên search google cho những ai cần lời khuyên đây.
    Thực sự là bạn không nên mua laptop ở Bảo An 1 tí nào, đó là 1 lũ khốn.
    Mua laptop mới thì không nói làm gì, nhưng khi đi bảo hành thì cực kì thê thảm.
    Mình là dân gà về máy tính nhưng lại thích chơi game và mình làm về thiết kế nên cần dựng 3D tốt.
    Năm ngoái mình có mua con laptop G73 Asus(Ref) ở Bảo An. Mua về xài máy chạy cũng ok lắm, vẽ mát trời ông địa và render vèo vèo. Nhưng được đúng 1 năm gần tới ngày hết hạn bảo hành con máy của mình bị hư ổ cứng và cân đi bảo hành. Và mình nghĩ mình thật may mắn vì chưa qua ngày hết hạn bảo hành. Tới chỗ bảo hành nằm trên đường Lê Hồng Phong là 1 cửa tiệm khá là nhếch nhác, nhân viên thì ăn mặc lùi sùi trông rất thiếu chuyên nghiệp khác hẳn với lúc mua (Trước khi đi mình có gọi trước , người tiếp chuyện hỏi là mua hay bảo hành. Mình trả lời bảo hành và thấy giọng điệu thay đổi ko còn niềm nở và hẹn thời gian rất khó chịu).
    Đến nơi bảo hành, mình đi vào trong cùng nhà, nhân viên kiểm tra máy và nói mình bị hư ổ cứng ( đó là 1 thằng lùn lùn đeo cặp mắt kính). Song nó dán 1 tờ giấy lên máy mình rồi viết giấy cho mình đem về nhưng lại không hẹn ngày lên lấy mà chỉ nói khi nào máy sửa xong sẽ kêu anh. Vì là cái laptop đầu tiên, và cũng là lần đâu mua hàng xách tay nên mình không có kinh nghiệm và đã để lại cho chúng nó. 2 tuần sau mình gọi lại mà vẫn thấy chưa sửa xong, Đợi thêm 1 tuần nữa thì nhân viên gọi điện thoại cho mình và kêu mình lên lấy hàng.
    Mình test cấu hình lại và thấy Ram 6gb chỉ còn 4gb. mình hỏi tại sao thì nhân viên bảo nó chưa nhận được thanh ramb nên mình đã để chúng nó đi gắn lại cho mình và mình cảm thấy rất là bực mình. Nhìn thoáng qua máy mình thì mình thấy 2 cái quạt tản nhệt kêu rất to, không còn êm như lúc trước, máy thì rất dơ giống như đồ đã để lâu, cầm có cảm giác dính dính tay rất khó chịu, còn mọi thứ cấu hình khác đều đúng như cũ.
    Sau khi nhận đủ ramb mình xách máy về nhà, lúc này mình nhìn kĩ thì thấy máy ráp bị cong vênh bàn phím, vỏ máy còn chưa được xiết lại kĩ, và đã cảm thấy khó chịu lắm rồi, còn khó chịu hơn nữa là khi mình đút thẻ nhớ máy ảnh vào thì thấy cái thẻ lọt thỏm vào trong, không thấy cái đầu nhận thẻ đâu cả. Thế là mình rất tức giận, và hôm sau quyết lên trên Bảo An làm dữ với tụi nó.
    Nhưng hôm sau khi lên, thằng chủ ở ngoài thấy mặt mình hâm hầm nên dường như đã đoán trước được điều gì xảy ra. mình cầm máy vào và hỏi tại sao lại thiếu cái đầu đọc thẻ nhớ, nó bảo : Đâu, chỗ nào đâu ?" và nó mượn máy mình coi thử, sau đó nó cầm máy mình lên để ngang tầm mắt nhìn nhìn vào chỗ đầu đọc thẻ rồi để xuống . Nó bảo đâu có thấy bị gì đâu anh thử đút thẻ nhớ này vào thử coi. Mình đút vào và lần này đúng là đã có cái đầu đọc thể thật. Đúng là ảo thuật, mà trước khi đi mình đã lấy cái đầu đọc thẻ nhét đi nhét lại mà vẫn thấy trống rỗng. NÓ vừa làm cái gì thế ?HIX. Đã vậy nó còn bảo mính 1 câu :" Bộ khống biết xài máy hả "
    Mình vô cùng ngượng ngùng và bảo ráp máy cho mình đàng hoảng lại rồi đi về.
    Sau mất ngày sử dụng mình cài lại những cái game mà lúc trước mình chơi. Thấy máy chơi mún không nổi và bị giật. Render 3D thì máy thậm chí render không nhanh bằng con máy bàn Core 2 dua của mình mặc dù laptop là i7. Các bộ phận trên máy như các cổng usb, đầu DVD mình thấy rất dơ và giống như đồ cũ vậy. Hỏi nhiều người thì người ta bảo rằng chúng nó đã luộc đồ của mình cả rồi. Và mình cùng đã hết hạn bảo hành. Và những gì mình bị rất giống với những gì người khác miêu tả :http://www.xaluan.com/modules.php?na...cle&sid=160837
    Kết luận là các bạn không nên đi mua laptop ở Bảo An hay còn gọi Laptopno1. Bọn chúng là lũ xảo trá ,lừa lọc không tin được và cần phải được cách ly ngay khỏi thị trường máy tính Việt Nam. Đây là lời khuyên chân thành và là sự thực 100%.
  30. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    Mính thì thấy có rất nhìu người tin và mua ở HL đấy, bên voz toàn gay, mà trong HL toàn mấy e xinh tươi thôi, bọn voz cho vào blacklist là phải :012:th_orange5
  31. letien32989 Member

Số bài viết: 61
    bên hoàn long,phong vũ thì mình nghe tiếng xấu từ lâu rồi,tới h vẫn vậy,mua laptop thì nên qua digital,thế giới di động hay viễn thông a đó mua.
  32. daufung007 Member

Số bài viết: 354
    qua bên thế giới di động hay viễn thông A chả khác nào qua bên hoàng long mua..mà có khi còn đắt hơn nữa chớ..Mấy chỗ đó đc mấy em xinh tươi chứ trình có biết cái gì đâu.hỏi card rời.onbard .chip. gì gì thì nó chỉ ậm ờ cho qua chuyện..@@...
  33. vanbinh_21 <marquee><b><i>--- waiting for you... mãi chờ em..

Số bài viết: 2,077
    hey. mua ở bảo an là ok rồi. lấy trên đó 3 con XPS xài ok cấu hình ngon hơn PV,HL,...
    giá ok nữa. từ khi biết chỗ này toàn lên đây mua.
  34. sutuden Member

Số bài viết: 42
  35. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
  36. SPK_DKC_DHT Administrator

Số bài viết: 2,868
    Không có Driver đó :d
  37. croket_2512 Moderator

Laptop thì không có driver kèm theo máy, còn anh mua máy bàn về ráp thì đầy đủ cả!
  38. SPK_DKC_DHT Administrator

Số bài viết: 2,868
    Mua máy gì nhiều thế!
  39. croket_2512 Moderator

Mua cho anh và ba! Anh chỉ xài máy bàn đủ rồi! :D Mai mốt đi làm có nhu cầu thì sắm laptop còn không thì ôm máy bàn! Anh vẫn thích máy bàn, dễ vệ sinh, lắp ráp, và độ "trâu" cũng hơn laptop! :))