1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Có ai xài laptop này chưa??? tư vấn giùm mềnh cái nào...

Thảo luận trong 'Thảo Luận' bắt đầu bởi minhtrungvu2302, 7 Tháng tám 2012.

1. minhtrungvu2302 Member

Số bài viết: 46
  2. uitce2011 New Member

Số bài viết: 28
    Re: Có ai xài laptop nay chưa??? tư vấn giùm mềnh cái nào...

Bạn học ngành gì? ngành bạn có cần đồ họa để vẽ kỹ thuật ko? nếu như cấu hình bạn đưa thì sài tàm tạm........nếu bạn học bên kỹ thuật cần vẽ đồ họa nhiều thì nên nghĩ đến việc có card màn hình rời đi................
  3. tanhung_12a9 New Member

Số bài viết: 8
    asus mà thẳng tiến. nghiêm cấm sài HP, GATEWAY, SAMSUNG, ACER, ANXIOO. DELL thì mình nghĩ cũng tốt. nhưng asus thì vẫn hơn.
  4. fergieomni Member

Số bài viết: 87
    sak HP,samsung đầy con ngon mà chê.Dell ins hơi nóng đó. Tầm tiền này thì cứ ASUS với Acer đi, giá tốt trong tầm tiền.
  5. khang2012khang New Member

Số bài viết: 24
    Nóng thì ko nóng đâu. Chơi game, dùng nhiều đồ họa thì nóng, còn bt đâu có gì. Nóng chứng tỏa nó có tải nhiệt ra ngoài.

Dell ko đẹp. Đang xài máy này mà coi5, VGA ATI 1G.
    Không thích cho lắm. Đặc biệt là ko có tặng đĩa Driver, phải tìm kiếm trên mạng khi cài lại win
  6. vietspkt New Member

Số bài viết: 55
    muốn mua hàng cũ hay hàng mới? con này cũng tam thôi? giờ mua hàng cũ cho nó rẻ mak xài cũng ngon chán, muốn loại j cung có
  7. doanloc1507 New Member

Số bài viết: 59
    Theo mình bạn mua lenovo đó
    vừa bền mà cũng đẹp
    tầm tiền đó mua máy cũng tương đối rồi...mình mua con dell N4014 cad roi ati 1G
    nhưng giờ có tiền mình sẽ mua lenovo
    oke luôn
  8. firephoenix52 Member

Số bài viết: 60
    MÌnh đã xài qua nhiều con lap từ asus, HP, dell cho tới thinkpad IBM, khuyên chủ thớt một vài điều thôi:D

+ Đừng chọn máy dựa theo cấu hình, xác định nhu cầu đã, mình thấy học kĩ thuật cũng chưa cần tới máy phải quá mạnh làm gì, (chắc trừ xây dựng ra :D) Card rời cũng thế, tốn pin thêm, intel HD4000 cũng không phải là yếu đâu nhé, dư cmn sức r =.="

+ Nếu game gủng, đồ họa nhiều thì tốt nhất mua máy bàn cho rẻ và dùng sướng hơn, nâng cấp cũng dễ hơn nữa

+ Đừng chọn con nào quá đắc tiền, lap dùng 2 năm dù có giữ thế nào cũng bắt đầu tã đi rồi. Với lại công nghệ cũng ngày càng phát triển một cách chóng mặt nữa, 2, 3 năm là bắt đầu ì ạch, mua con vừa vừa thôi

+ Cuối cùng là "ý kiến cá nhân mình", xin lỗi nếu đụng chạm phải ai nhé :D : Asus từ con rẻ nhất cho tới mắc nhất mình thấy chả con nào đáng để mua cả :)

Đôi lời chia sẽ với bạn. Thân, hì
  9. daotiensinh New Member

Số bài viết: 61
  10. dolequanghiep Member

Số bài viết: 250
    Là ý kiến cá nhân thôi bạn nhá ;;) Mình vote 1 phiếu cho ASUS
  11. Nguyễn Đại Hùng Member

Số bài viết: 83
    Con này mama mình đang sài(mình cũng có ké), sài cũng tốt, ổn định,... xúc lun đi bạn :))