1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Con gái cần gì ở “một nửa” của mình?

Thảo luận trong 'Giáo dục giới tính' bắt đầu bởi thuyetspkt, 26 Tháng tám 2011.

1. thuyetspkt Member

Số bài viết: 158
    Con trai thường nghĩ con gái rất phức tạp, lúc thế này lúc lại thế kia rồi cho đến khi tức giận con trai phải hét lên: “Cậu cần gì ở tớ?".
    Nhưng con trai à, thực ra những thứ con gái cần rất đơn giản thôi, chỉ là các cậu chưa bao giờ chịu hiểu bọn tớ ?

Điểm tựa vững chắc của con gái

Con gái sớm nắng chiều mưa, ừ thì, con gái cũng “nhiều chuyện” lắm nhưng chả có gì là vô cớ cả, con trai cứ im lặng nhé! Chỉ cần con trai lắng nghe những cảm xúc của con gái và chia sẻ nó một cách chân thành để giúp con gái vượt qua những nỗi buồn trong cuộc sống. chỉ cần thế thôi, con trai ạ!
    Con trai biết tại sao không?
    Dù con gái có là một cô gái mạnh mẽ đến thế nào thì con gái vẫn cần sự che chở của con trai. Để những lúc trống rỗng, chênh vênh, có con trai ở bên, sẻ chia, cho con gái một bờ vai vững chắc, cho con gái cảm giác an toàn, con gái có thể khóc ngon lành trong vòng tay của con trai. Con trai sợ nước mắt của con gái lắm nhưng con trai đừng lo lắng vì có thể nước mắt con gái tuôn ra nhiều hơn vì cảm động, vì trong lòng đang hạnh phúc ngập tràn đó !

Quan tâm đến những điều nhỏ nhặt nhất

Con gái vốn chẳng thích những điều lớn lao lắm đâu, đôi khi những thứ vụn vặt nhỏ nhặt lại làm con gái để ý. Một tin nhắn có thể làm con gái cười khi con gái đang lo lắng hay căng thẳng trước một kì thi nào đó, một lời khuyên sau những tâm sự của con gái hay một món quả bất ngờ nho nhỏ cho con gái trong một dịp đặc biệt như ngày kỉ niệm vu vơ của hai đứa “ngày đầu tiên quen nhau”, “ngày đầu tiên đi chơi riêng” hay “ngày đầu tiên con gái tặng quà cho con trai” và đặc biệt những món quà ấy là tự tay con trai làm thì không còn gì tuyệt vời hơn nữa í. Con gái sẽ hạnh phúc biết bao nhiêu khi con gái biết con trai lúc nào cũng nghĩ đến con gái, nhỉ?
    Vì chúng tớ là con gái mà, Thi thoảng hãy thể hiện một chút lãng mạn, con gái thường yêu rất đơn giản thôi vì tình yêu xuất phát từ những quan tâm nhỏ nhặt thế đấy, con trai ạ!

Tôn trọng thế giới riêng của con gái

Ừ thì, con trai muốn lúc nào cũng được biết con gái đang làm gì, ở đâu, đi với ai…? Nhưng con trai có biết sự quan tâm thái quá ấy lại làm con gái khó chịu không? Con trai nhớ nhé, đừng can thiệp quá sâu vào khoảng trời riêng của con gái nhưng cũng đừng quá vô tâm vô tư. Hãy quan tâm đúng mức và tôn trọng những khoảng thời gian riêng tư của nhau.
    Vì ngoài con trai thì con gái còn có hội “tám” của mình nữa đấy, trong những lúc đi với nhau con trai cứ hỏi han này nọ sẽ làm con gái cảm thấy mình mất kiểm soát, con gái muốn con trai tin tưởng mình cơ mà, có tin tưởng nhau thì tình yêu mới bền chặt được đúng không, con trai?

Cởi mở, hòa đồng và thân thiện
    Con gái thích một anh chàng cởi mở, thân thiện và hòa đồng để con gái có thể ngồi tán dóc hàng giờ với con trai như một người bạn thân í, Con gái thích những câu chuyện vui mà con trai kể, và hy vọng con trai cũng thích thú khi nói chuyện với mình. Ngoài ra con trai nên hòa đồng với nhóm bạn thân của bạn gái, họ sẽ là những “cổ động viên” kiêm “hòa giải viên” tích cực nhất, hiệu quả nhất mỗi khi có “chiến tranh lạnh”!
    Con gái thường thần tượng những anh chàng lạnh lùng trong các bộ phim nhưng không thích con trai tỏ ra vẻ lạnh lùng với mình đâu nhé! Cởi mở và thân thiện là một cơ hội để con trai được hiểu con gái nhiều hơn đấy!

Quyết đoán và có hoài bão

Dĩ nhiên rồi, con gái sẽ không thích một anh chàng suốt ngày lông bông chơi bời mà không chịu học hành gì đâu! Con trai hãy cho con gái biết những kế hoạch trong tương lai của con trai để con gái có đủ tin tưởng là nguồn động viên cho con trai phấn đấu.

Nói thế thôi, dù có nhõng nhẽo, dù có giận hờn vô cớ, dù có sáng nắng chiều mưa, cần con trai ở bên lắm, nhưng nếu con trai đang bận rộn về những kế hoạch của mình, con gái sẽ không trách đâu vì con gái tin những lời con trai nói “dù có thành công như thế nào thì tương lai của tớ sẽ không giờ trọn vẹn nếu thiếu cậu đâu và vì tớ là con trai nên cậu yên tâm là tớ có đủ bản lĩnh để vượt qua mọi trở ngại nên hãy tin ở tớ, con gái nhé ”. Chỉ là đừng quá “lơ là” con gái là được rồi.

Vì con gái luôn muốn là hậu phương vững chắc cho con trai, vì con gái muốn được tự hào vì một nửa của mình, con trai ạ!

Đấy nhé, con trai thấy không? Con gái chẳng phức tạp tẹo nào cả

2. tieuphaps Member

Số bài viết: 60
    không phải chỉ con gái mới đau khổ trong tình yêu con trai cũng vậy

2 tuần rồi, cái ngày mà anh phải ra đi để cho em được hạnh phúc. Chắc giờ này em chưa ngủ, có thể em đang làm gì đó, nhắn tin hay nói chuyện điện thoại với người ta giống như chúng mình trước đây. Còn anh thì ngồi lặng đi suy nghĩ về tất cả mọi chuyện.

Có lẽ không còn nỗi đau trong tình yêu nào lớn hơn cái nỗi đau mà anh phải nhận. Nó dã man thật. Nhớ lại những ngày mà mình mới quen nhau, em bắt anh phải đi xe buýt lên thành phố xem phim. Anh bị say xe, nhưng rồi có em bên cạnh chăm sóc, anh cảm thấy khỏe hẳn lên. Lúc ra về, anh và em cùng kể chuyện cười cho nhau nghe, mọi người cứ nhìn anh, ngại thật. Mà anh cũng làm em cười nhiều đúng không? Em gấp cho anh một con hạc bằng vé xe buýt. Em có biết anh đã giữ kĩ nó đến chừng nào không? Rồi em nhờ anh một việc anh đồng ý - Em tựa đầu vào vai anh, anh bối rối lắm.

Lúc đó anh biết mình đã yêu em, yêu chính con người em, tính cách của em. Mình bên nhau thật nhiều kỉ niệm và đó cũng là tình yêu đầu đời anh dành cho một người con gái.

Ngồi một mình trong căn phòng tối ôm, anh cảm thấy bắt đầu sợ, sợ cái sự cô đơn khi chỉ còn riêng một mình, để rồi trong đầu lại suy nghĩ và ngậm ngùi. Mình quen nhau bao nhiêu ngày cũng là bấy nhiêu bài hát anh hát cho em nghe, và em cũng vậy.

Hầu như toàn bộ thời gian anh đều dành cho em, vì anh muốn em cảm nhận được tình cảm của anh đối với em là tuyệt đối. Nhưng rồi anh không hiểu vì sao em lại rời xa anh. Anh chỉ muốn biết vì sao em thay đổi nhanh như vậy. Không lẽ trong tình yêu bắt buộc phải có sự lựa chọn sao em? Vậy thì phải lựa chọn đến bao giờ? Nhiều lúc anh như phát điên lên, muốn làm gì đó để giành lại em, nhưng rồi anh cũng không làm được, anh không muốn mình lại làm tổn thương em, chỉ mình anh tổn thương là quá đủ rồi. Anh từng nói chỉ cần em lừa dối anh thì anh sẽ không nói chuyện, không nhìn mặt em nữa, nhưng anh không làm được, anh vẫn tha thứ, vẫn yêu em nồng nhiệt - Đó chính là tình yêu phải không em? Cho đi, chấp nhận tất cả một cách vô điều kiện.

Có lẽ em không hiểu nhưng người ta nói cho anh biết tất cả mọi chuyện từ rất lâu rồi. Cứ tưởng là bạn tốt, bây giờ thì mới rõ... Anh buồn lắm, không muốn nói ra. Trong thời gian đó anh có nhiều suy nghĩ, và rồi em nghĩ là anh không còn quan tâm em. Nhưng nếu em chỉ yêu một mình anh thôi thì mọi chuyện sẽ không như vậy, không có em bên cạnh, không gặp em, anh làm được. Nhưng anh biết mình sẽ mãi đau khổ vì quá yêu một người. Lúc này khi màn đêm buông xuống cũng là lúc anh yếu đuối nhất.

Giờ đây anh phải tập dần cuộc sống không có em, không phải cuống lên vì không liên lạc được với em, không suy nghĩ này nọ, không ganh ghét... vì e vẫn mãi nằm trong trái tim anh. Nó sẽ lưu tất cả hình bóng, kỷ niệm về em.
    Không phải anh không tìm được hạnh phúc khác mà vì anh biết rằng tình yêu của anh dành cho em vẫn còn mãi.

Anh sẽ chấp nhận cái gọi là số phận, vì anh là kẻ thua cuộc, anh không muốn tranh giành bằng mọi giá. Anh chỉ muốn nhận lấy những gì chân thành nhất.

Cám ơn em vì đã cho anh biết thế nào là tình yêu.:(
  3. Chip.Xinh New Member

Số bài viết: 616
  4. tieuphaps Member

5. Chip.Xinh New Member

không phải vơ cả nắm mà hầu như đều vậy thôi
    chỉ biết nghĩ cho mình không chịu hiểu con gái muốn gì
  6. tieuphaps Member

em nói cũng đúng nhưng muốn người khac hiểu mình, trước hết cần hiểu người ta đã, phải đứng ở vị trí của người ta, khi đó tự dưng họ sẽ hiểu mình thôi:)
  7. Chip.Xinh New Member

èo...con gái hiểu nhưng con trai có chịu hiểu đâu chứ
    họ muốn là họ làm đâu nghĩ con gái thích vui hay buồn chứ
  8. thanghoa Member

Số bài viết: 144
    mình thấy cũng khó hiểu lắm chứ bộ, lúc thì thế này, lúc thì lại thế kia, thiệt tình.:-O
  9. vukhuong73144 New Member

Số bài viết: 80
  10. tieuphaps Member

thì con gái đâu biểu hiện ra bên ngoài đâu mà con trai biết
  11. Chip.Xinh New Member

12. [SPK]_Thunder New Member

Số bài viết: 125
    con trai thì nói con gái phức tạp..... con gái thì ngược lại nói con trai phức tạp
    suy cho cùng thì cả hai đều phức tạp =))
  13. Chip.Xinh New Member

14. [SPK]_Thunder New Member

15. tieuphaps Member

16. Chip.Xinh New Member

17. tieuphaps Member

18. [SPK]_Thunder New Member

19. Chip.Xinh New Member

20. [SPK]_Thunder New Member

21. Arial Member

Số bài viết: 244
  22. [SPK]_Thunder New Member

23. vinagunny New Member

Số bài viết: 15
    Re: không phải chỉ con gái mới đau khổ trong tình yêu con trai cũng vậy

Bạn đừng giữ mãi cái si nghĩ là "tôn thờ 1 tình yêu", điều đó chỉ trên lý thuyết thoi bạn ah. Như zay bạn sẽ khổ dài dài đó. Không biết ch của ban đã xay ra lâu chưa, hãy rút chân ra sớm nhất có thể nha bạn ." chẳng ai xứng đáng để làm bạn khóc(hơi yếu đu'j nhưng ctrai vẫn khóc đc mà) vì người xứng đáng sẽ chẳng bao h để bạn fai khóc". good luck to u
  24. akatsuki2406 Member

Số bài viết: 333
    umh
    đúng vậy
    mình mấy hôm nay con bé bên cạnh nó làm cho điêu đứng nì
    giờ ngơ ngơ
    muốn lui cũng ko dc mà tiến cũng ko xong
    con gái sáng nắng chiều mưa
    quá phức tạp
    chả biết con gái suy nghĩ gì nữa mà toàn làm khổ ng khác àh
  25. phuocspkt New Member

Số bài viết: 6
  26. [SPK]_Thunder New Member

27. Chip.Xinh New Member

thế năm nay cũng vào trường ah

con gái khổ hơn nhiều
    cứ nghĩ mà xem...
  28. [SPK]_Thunder New Member

bây h bình đẳng giới rầu nên trai gái đều khổ như nhau :p
  29. thanhcmt8 Member

Số bài viết: 170
  30. phuocspkt New Member

Số bài viết: 6
    con gái trường mình hay chảnh lắm. đẹp trai như mình đây mà zô trường mình cũng bị xem thường. hết bít.
    có dịp trả thù.
    kiêu hơn cả gái bách khoa nữa ah!
  31. tujava New Member

Số bài viết: 75
  32. vietspkt New Member

Số bài viết: 55
  33. nam12go New Member

Số bài viết: 216
    thằng này nói chuẩn không thể chỉnh=d>. Không có tiền thì cứ ngồi mà ngắm sao đêm >:D<
  34. spk_hip Member

Số bài viết: 347

Là trai mà không biết con gái muốn j à, ông nên ga lăng 1 tí mà tặng cho e nó cây súng, zậy là e nó mê tít.
  35. KenDevil Member

Số bài viết: 121
    không dễ dụ mà dễ bị phỉnh hả cô bé;))
  36. akatsuki2406 Member

Số bài viết: 333
    hiihi
    nói chung là đừng dính vào con gái là tốt rồi
    khi chưa thì muốn
    chứ khi có rồi lại điên đầu
    làm rối loạn cả cs luôn
    học hành thì ko ra gì
    gia đình thì phản đối
    chả biết sao nữa
  37. tieuphaps Member

38. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Sau bao nhiêu năm chinh chiến và cảm nhận thì...con gái cần ở con trai rất nhiều điều:"
    - Sự quan tâm ( Ga lăng, cử chỉ, lời nói....Cái này ko thể thiếu)
    - Tiền ( Nói thẳng là tiền nhưng thực chất thì phải có điều kiện 1 tí, xe cộ, tiền tiêu xài... nó cũng là 1 phần để duy trì tình cảm của bạn)
    - Sự tha thứ và chấp nhận tha thứ.
    - Tôn trọng họ, bạn bè họ... và bản thân mình
    - Phải có chính kiến của mình ( Đừng nên quá lụy hay nghe lời họ quá, ko phải cái j cũng làm theo ý họ, hãy thể hiện mình là người có bản lĩnh, yêu thương có lí trí)
    - Mối quan hệ bại bè của chúng ta. ( Họ cũng cần bạn thể hiện là người có tiếng nói và gần gũi với bạn bè)
    - Những lời nói ngọt ngào dù là lời nói dối. ( Đôi lúc họ cần chúng ta nói dối nữa các bác ạ)
    - Có đôi tí tài vặt...dù là tài vớ vẫn...( Nó làm họ thích bạn).
    - Suy nghĩ chính chắn. ( Điều này thể hiện qua cử chỉ hành động, suy nghĩ chứ ko phải chỉ trong lời nói)
    - Là chỗ dựa vững chắc của họ ( Hãy thể hiện bờ vai bạn là nơi họ an tâm để dựa vào nhất..., họ cần bạn làm họ tin tưởng ở bạn có một tương lai vững chắc...)...
    - À một chút am hiểu, kinh nghiệm ( Nhẹ nhàng, ko hấp tấp nhưng truyền đủ tình cảm...) về chuyện quan hệ mật thiết, những nụ hôn, vòng tay và hơn thế nữa...""

Trên đây là một số cái mình đúc kết...còn nhìu nhưng chỉ cần có những thứ này là những thứ kia bạn cũng làm đc... Thân gửi.
  39. Chip.Xinh New Member

kaka...cũng không bit dễ phỉnh không nữa vì cũng chưa bị ai phỉnh kaka

quá hay quá chuẩn lun...có thế thôi...đơn giản mà đúng không mọi người
  40. [SPK]_Thunder New Member

quá hay quá chuẩn lun...có thế thôi...đơn giản mà đúng không mọi người[/QUOTE]

không đơn giản tý nào. coi chừng bị ông Nguyễn dụ dỗ bây giờ =))
  41. tieuphaps Member

42. Chip.Xinh New Member

kaka...em còn nhỏ nhưng cũng khó dụ dỗ lắm...
    Nhiều người phỉn bimbim mà e còn không cần nữa là
  43. [SPK]_Thunder New Member

44. forgetmenot_76_02 Member

Số bài viết: 35
  45. tieuphaps Member

46. CLTP New Member

Số bài viết: 4
  47. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Bác nói bài của chủ topic hay bài của em? Nếu nói bài e thì sai lầm to đùng đùng... :))
  48. Chip.Xinh New Member

49. mctrjnh Member

Số bài viết: 316
    chủ đề xem bộ dzui ah ! Con gái cần gì và con trai cần gì thì các bạn thử đi rồi sẽ biết ấy mà,cuộc sống là một chũi những trải nghiệm mà,không thử sao mà biết sao mà có kinh nghiệm được !
    Các bạn thử đi rồi sẽ được như anh NGUYỄN thôi (Chắc anh N yêu nhìu lắm lắm rồi nên mới nói chuẩn đến thế)
    hjhjhj phải hok anh NGUYỄN
  50. kiniemxua309 New Member

Số bài viết: 9
    mình thấy con gái yêu ai lấy ai đều có điều kiện này nọ hết ah. Còn con trai chỉ cần .............. thôi. jay là đủ rồi