1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Còn mãi tình yêu

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi thienly, 27 Tháng mười một 2006.

1. thienly Member

Số bài viết: 818
    Em ngắm lá vàng rơi lạc lối xuống con đuờng thật chậm . Hình như trời đang mưa phải không anh ? mà ở nơi xa ấy làm sao anh biết đuơc chứ , em thật là khờ . Nguời ta nói , nếu như 2 ngưòi ở cách xa nhau, thật xa mà cùng nhìn về phuơng trời có nhau , cùng ngắm cơn mưa vô tình cùng lúc thì họ sẽ mãi mãi chẳng bao giờ xa nhau . Tháng này nơi anh vắng những cơn mưa mà nơi em thì mưa nhiều quá . Có lẽ vậy anh ạ , cái ngày mà mình đi cùng nhau dưới cơn mưa đã lùi xa quá rồi . tại sao em chỉ yêu anh khi mình ở 2 nơi quá cách xa nhau ?
    Em đã nhiều lần thử tìm cách quên anh, hay chí ít là tìm quên anh trong những khoảnh khắc cô đơn và em đã gặp anh ấy . đó là 1 con ngưòi rất lãng mạn , anh ấy đã tặng em những bài thơ, những bài viết chứa đầy tình cảm của 1 chàng trai nội tâm . đã có những lúc em nghĩ rằng em đã yêu anh ta .
    Hoa sữa cuối mùa thu lúc nào cũng nhàn nhạt, tại sao em không thể nhạt phai cái tình yêu vô vọng dành cho anh theo thời gian chứ . Nó là 1 thứ kỷ niệm không thể quên phải không anh ?
    Tình yêu là như vậy, em nhớ có 1 nhà thơ đã từng viết :
    " Có phải chuyện tình yêu
    Là muôn đời vẫn vậy
    Chỉ khi đã mất nhau
    Ta mới giành giật lấy "
    Em thật trẻ con trong cái ngày hôm ấy, ngày mà em xa anh và bỏ lại sau lưng tuổi học trò . Em chỉ biết im lặng khi anh nắm tay em và nói : " Anh sẽ chờ đợi em , dù cho có là 60 năm nữa " . Trẻ con đâu có biết gi` về thời gian, trẻ con cũng chẳng thể hiểu câu nói của anh và trẻ con nên em mới im lặng, im lặng rời xa anh .
    Có 1 vì sao trên bầu trời đêm tím thẫm , không phải vì sao của anh, cũng chẳng phải vì sao của em . Em không lãng mạn đến nỗi nhìn 1 vì sao mà nghĩ rằng đó là anh, để rồi ôm vì sao đó vào trong giấc ngủ . Nhưng anh ạ , cuộc sống đã chẳng mang anh đến với em 1 lần nữa vậy thì em sẽ giữ trong lòng mình hình bóng anh, vĩnh viễn .
    1 cuộc chia tay đã đi qua em , em cũng như anh, không thể tìm kiếm 1 bóng hình để thay thế và cũng chẳng thể nào lấp 1 cuộc tình bằng 1 cuộc tình khác . Em mãi là em, trẻ con như anh thuờng nói nhưng đứa trẻ con trong em cũng biết và dám nói 1 lời mà chưa bao giờ em dám nói : " Em yêu anh "
  2. Action New Member

Số bài viết: 766
    Pahỉ chia tay thật sao?
    cũng đành chấp nhận vậy thôi!
    bởi vì không đến được với nhau à?
    bởi khoảng không gian và thời gian sẽ chẳng nghĩa lí gì nếy là một tình yêu thật sự!
    Một tình .... yêu non nớt nhưng đầy lãng mạng, những kỉ niệm đẹp với hoa phượng, nhưng rồi hoa phượng chỉ nở cho tuổi học trò, và khi mà người ta trở thành người lớn, hoa phượng là kỉ niệm đẹp về tình thầy trò, tình bạn vô tư trong sáng và tình yêu lãng mạng, tràn đầy tiếng cười vang của cô nữ sinh và anh chàng học trò bên mái trường mến yêu.
    Hoa phượng rất đẹp khi nở rộ nhưng rồi cũng lụi tàn, có ai đó bâng quơ, lang thang trên những dãy học đường bất chợt cúi xuống, một nhành hoa phượng để nhớ, và rồi cánh hoa ép vào trang sách, để rồi bồi hồi nhớ ngày thơ ngây với niềm vui trong veo trên đôi môi và ánh mắt , trong trang vở ngày nào bướm phượng, và cánh phượng đã phai màu thời gian còn nằm trong trang sách mà ta cầm trên tay, hãy cười nhé, bởi ta đã từng rất hạnh phúc. Nhưng rôid đâu ai mãi cầm trang sách đó ngắm nhìn mà sống được đâu. hãy gấp nó lại và mởhững trang giấy trắng mới thơm mùi gỗ mới và viết tiếp lên những điều mới mẻ và để vào đó những niềm vui, bởi buồn chẳng giúp gì cho ai cả, hãy ngước mặt lên từ nụ cười vui về kỉ niệm và hãy giữ nó trên đôi môi của bạn trên dường đời, bữa tiệc nào cũng có lúc phải tàn, cuộc hội ngộ rồi cũng đến lúc chia tay. có còn lại cũng chỉ là kỉ niệm hãy để nụ cười nở trên những kỉ niệm và xua tan mọi u ám trên nó và tiếp tục bước đi con đường của mình, biết đâu ngày nào đó lại gặp được trái tim đồng điệu thực sự cần cho bạn.
  3. thienly Member

khi trang giấy đã viết thì không thể trở về mới như ban đâu, gấp lại kỉ niệm nhưng lòng đã tổn thương
  4. Action New Member

ThiênLý keo kiệt ghê á!
    Cuộc đời đâu phải là một trang giấy nhỏ đâu!
    Phải là một cuốn tập có số trang là vô tận (tới khi ngủm củ tỏi)
    Mà con người thì chẳng ai hoàn hảo cho nên khi viết sai một trang nào đó, lạc đề một trang nào đó thì cũng biết làkhông xé trang giấy đó ra vì cuốn vở sẽ rất xâu, những cũngphải biết sang trang mới để viết lại mà cứ ngồi nhìn cái lỗi đó với thời gian cứ trôi đi coi như là tổn thọ một khoảng thời gian đó rồi, mà nếu vì cái lỗi đó mà không biết sửa sai hoặc viết tiếp bài khác thì coi nhu tiêu rồi (ngủm củ tỏi í mà -he he)
  5. thienly Member

một trang chưa hẳn đã ngắn, có thể viết hoài không hết , uh có thể sang một trang mới để làm lại từ đầu tất cả do chinh bản thân, mnhj mẽ quyết đoán ko gi phải sợ
  6. Action New Member

Bản thân ta thuộc về ta, nhưng tâm hồn ta không thuộc về ta, vậy thì làm sao?
    Chỉ làm sao cho tâm hồn cảm thấy thoải mái là sẽ không còn đau khổ!
  7. thienly Member

8. hyl1182006 Guest

Số bài viết: 0
    cái gì đã qua thì nó đã qua!
    ta không thể núi kéo.
    cuộc tình là những trang giấy trắng,viết hoài rồi cũng phải kết thúc thôi
    sớm hay muộn cũng vậy à,
    chia tay sớm hay đạt được những kết quả tốt rồi cũng hồi kết thúc
    ta hãy làm những gì có thể mang lại niềm vui & hạnh phúc đến cho người khác khi ta có thể làm đc điều ấy...............
  9. thienly Member

10. hyl1182006 Guest

11. thienly Member

Uhm, nhưng ít ra thì cũng cho chúng ta biết ta đang trong tình trạng nào. vui hay buồn, hạnh phúc hay đau khổ. yêu mới biết được tát cả cảm giác của con người hic hic [IMG]
  12. hyl1182006 Guest

chắt bà chị thiên lý đang yêu quá???
    thì chỉ có yêu mới biết đc nhiều cảm giác vui buồn lẩn lộn!!
    khó mà bbiết đc vui đó rồi buồn đó,
    hạnh phúc rồi buồn bả và cô đơn..
  13. thienly Member

Một nửa của thiên lý còn chưa xuất hiện đâu he he he:Câu gì yêu mới hiểu chứ [IMG]

Tôi đi tìm cái nửa của tôi
    Nhưng tìm mãi đên bây giờ không thấy
    Tình yêu của tôi ơi? Anh là ai vậy?
    Sao để tôi tìm, tìm mãi tên Anh

Chiều dần buông, thành phố vào đêm
    Sân cỏ, đường cây từng đôi ríu rít
    Họ may mắn hơn tôi, hay họ không biết
    Nửa của mình hay nửa của ai?

Tôi đi tìm cái nửa của tôi
    Và có thể suốt đời không tìm thấy
    Nên chẳng còn Anh tôi đành sống vậy
    Không lấy nửa của ai làm nửa của mình

Cái na ná tình yêu thì có trăm ngàn
    Nhưng đích thực tình yêu chỉ có một
    Nên nhiều lúc lầm tưởng mình đã gặp
    Nửa của mình nhưng nào phải của mình đâu

Không phải của mình, chẳng phải của nhau
    Thì thượng đế ơi, đừng bắt tôi lầm tưởng
    Bởi tôi biết khổ đau hay vui sướng
    Là đúng sai trong tim nửa của mình

Tôi đi tìm Anh , vâng tôi đã đi tìm
    Và có thể trên đời này đâu có
    Anh cũng đi tìm, tìm tôi như thế
    Chỉ có điều chưa nhận ra nhau
  14. hyl1182006 Guest

sợ ngộ nhận thật là khó phân biệt.
    muốn đi tìm một nữa của mình nhưng chẳng thấy chỉ thấy tồn là khổ và đâu,bởi do những lần lầm tưởng và mình đã đánh mất luôn cái tình bạn của mình.
    có một câu nói:"Nếu một ngày mình nói với bạn,mình muốn đánh đổi tình bạn của chúng ta để đổi lấy một tình yêu, thì bạn nghỉ sao?"
    có một câu trả lời:"tình bạn là mãi mãi, tình yêu là tức thời , tại sao chúng ta không giữ lấy tình bạn mà lại đánh đổi thành tình yêu làm gì".
    những lần lầm tưởng cứ như vậy cứ đên.
    lại có một câu nói:"Xe buýt thì nên chờ không nên duổi theo, tình yêu cũng vậy chúng ta hãy chờ không nên đuổi theo" nhưng vậy làm sao tìm đc nữa của mình ??????????????
  15. thienly Member