1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Con trai "Thích gì " ở con gái ?

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi chipchipsky, 23 Tháng mười hai 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
    -Phải chăng họ bị "đánh gục" bởi những đường cong chết người trên thân hình người con gái hay "chết đuối" trong "dòng sông đôi mắt em"? ~~> Cái này Chip từng bị rồi chết đuối mấy lần rồi
    -Có người cho rằng, vẻ đẹp tâm hồn quan trọng hơn hình thức nhưng nếu "trời bắt em phải xấu" thì vẫn sẽ không được tỏ tình!
    -Vậy vẻ đẹp nào của "phái yếu" khiến cho "phái mạnh" phải chết lên chết xuống?!

*Nếu bạn là ng đàn ông hiện đại, thì bạn sẽ chọn ng con gái như thế nào? Liệu đối với bạn "hình thức" bên ngoài và "nội dung" bên trong cái nào sẽ chiếm đc t/cảm của bạn hơn?

*Còn các bạn gái? Các bạn nghĩ gì về cách "yêu" của các chàng trai thời hiện đại! Nếu là bạn, bạn sẽ chọn ng đàn ông yêu bạn vì : "bạn là chính bạn" hay là họ yêu bạn vì cái "vẻ ngoài" của mình?

Mời các bạn hảy tham gia đóng góp ý kiến nhá
    P/s :Nếu thấy đc thì thanks giúp mình 1 phát nha[IMG]
  2. DotA_Allstars New Member

Số bài viết: 432
  3. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    Đừng tự tân bốc bản thân quá zậy!
    Người ta nói con trai là chúa ba sạo, lừa đảo, ba hoa, bốc phét... trùm lựu đạn, còn con gái là chúa khóc nhè, nhỏng nhẻo, đanh đá,.....chanh chua cũng trùm.. mấy cái này cũng ko sai đối với thế hệ trẻ thời nay.x_x
    Đừng tưởng tìm được ng như mình nghĩ thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp, nhưng xin thưa rằng chưa chắc đâu! câu chuyện còn dài ở phía trước kìa bạn ạ!
    Có ng cả đời cố gắng đặt ra mục tiêu, mẫu ng iu lý tưởng.... chăm chỉ làm việc để được thăng chức cho lẹ... nhưng....cuối cùng chẳng thấy bóng dáng ng iu lý tưởng đâu cả... sắp bước qua U30 mà vẫn ế như thường, và có nguy cơ ế tới già nữa ấy chứ..:-??
    Có những đôi lúc đầu thì tâm đầu ý hợp nhưng sau này mới nhận ra đó là sự sai lầm lớn nhất, cũng chỉ vì ng này nhường nhịn ng kia, nhưng đến một ngày nào đó họ ko thể nhường nhịn được nữa thì mọi chuyện xem như là chấm hết tại đây... kết quả.. mỗi ng một nơi..:-/
    Có những đôi lúc đầu thì tình tứ lãng mạng, nhưng sau 1 thời gian mới thấm thía là lãng xẹt, chỉ vì muốn chinh phục được ng mình iu mà họ đã đánh mất đi chính bản thân họ, thay đổi tâm tính lẫn tính cách để thích nghi với hoàn cảnh... chuyện này thì chúng ta bắt gặp rất nhiều trong thực tế..[-x
    Còn chuyện vẻ đẹp tâm hồn hay vẻ đẹp bên ngoài thì cũng vậy thôi. Có ng nói chỉ cần vẻ đẹp tâm hồn là đủ nhưng đâu phải sự thật là vậy đâu. Câu nói mà các cụ xưa vẫn hay nhắc " Cái nết đánh chết cái đẹp" Bây giờ xem ra cũng chẳng còn ý nghĩa gì cả, chỉ là câu nói cửa miệng mà thôi, thật ra đâu có ai thật sự với câu nói đó đâu![-(
    Giới trẻ bây giờ thật khó hiểu, rắc rối, .......... hèn gì có ng ko dám iu nữa ấy chứ, nghe nói đến chữ iu là sợ khíp vía rồi^#(^^#(^^#(^

4. fairlady New Member

Số bài viết: 27

......... Cái này thi quá đúng đi

Cái này thì chưa chắc đâu nhé..................................................
  5. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Ko thể lấy con trai so sánh với con gái chung ra rồi tranh luận theo kiểu triết học duy vật với duy tâm dc, cái j cũng có mặt tốt mặt xấu. nếu lấy 1 mặt ra mà đánh giá 1 phần con trai hoặc con gái có lẽ cứ liệt kê dài dài... con trai hay con gái j cũng đều là con người cả, đều có suy nghĩ, tư duy và hành động ^^
  6. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
    Tâng bốc ở chỗ nào vậy, Chip chỉ đưa ra quan điểm cho mọi người tranh luận.
    Đừng có vơ đũa cả nắm như vậy, con trai cũng tuỳ người thôi, cũng có người này người nọ thôi, đâu phải con trai ai cũng vậy đâu, bạn đã sống được bao nhiêu năm trên đời, quen biết được bao nhiêu người, hiểu được tính cách của từng người chưa mà bạn dám đưa ra quan điểm chung cho con trai vậy

Cái này cũng vậy, đừng tư duy theo kiểu đó, thế hệ trẻ thời nay cũng có nhiều người không chỉ biết sống cho bản thân mà còn biết sống cho xã hội nữa (Mặc dù chỉ là số ít) nhưng những quan điểm mà bạn đưa ra cũng chỉ dành cho số ít mà thôi
    :-?? Cái này thì mình không biết, đợi Chip đến tuổi 30 thử xem có ế không rồi bàn >:)

Cái này cũng chưa biết nốt, nhưng theo quan điểm của một người đã từng chứng kiến nhiều mối tình thì Chip đã gặp rất nhiều mối tình đã tồn tại hơn 4 năm rồi (Từ năm lớp 11 tới h, và cũng có những mối tình sinh viên từ năm nhất) thì cái này cũng tuỳ thuộc vào mỗi người thôi.
    Hehe cái này Chip đã từng gặp rồi "Cái nết đánh chết cái đẹp" :D
    Tình yêu là món quà mà tạo hoá ban cho con người, nếu bạn không muốn yêu thì đó cũng là quyền lựa chọn không nhận món quà này

Cha ông ta có câu "Đàn ông nông nổi giếng khơi, đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu"
    - Bạn có thấy người ta khơi giếng hay đào giếng bao giờ chưa ? đôi khi phải đào xuống rất sâu mới có nước.
    - Còn cái cơi đựng trầu thì chắc bạn biết,nó chỉ là cái giỏ nông choẹt để các cụ bỏ trầu cau, bình têm vôi... chỉ cần thò tay vào là chạm đáy.
    Lẽ ra phải nói : đàn ông sâu sắc giếng khơi, đàn bà nông nổi như cơi đựng trầu...thì các cụ nhà mình lại chơi chữ nói ngược lại. không nói đến ý nghĩa sâu xa của vấn đề, chỉ cần hiểu sơ một chút thôi bạn sẽ thấy trong tình yêu hay trong tình cảm Đối với con trai thì dễ tha thứ nhưng khó quên, còn với con gái, khó tha thứ nhưng dễ quên. :d

Tư tưởng Nho giáo phong kiến đó mà. Quan điểm sâu xa của câu nói này là >:)
  7. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    Hình như chủ topic đang có ý châm chỉa mấy girl kìa!
    Tự tin quá ha! mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, mấy chuyện trên tui gặp ở ngoài thực tế nhiều lắm rồi nên mới nói đấy chứ, ai có vu oan cho ai bao giờ đâu, còn ng tử tế như bạn tân bốc ở trên thì tui chưa gặp bao giờ, nói chung thời nay mấy girl mà có vẻ ngoài xấu xí 1 tí là bị người khác bắt bẻ liền ah, hôm trước vô tình nghe thiên hạ đồn rằng ở spk girl xấu quá, trường hợp này là tui chúa ghét, lúc đó mà gặp tui chắc bị ăn tát rồi!>:)>:) .Mấy boy nên chú ý, đừng có soi mói ng khác quá, careful........ kẻo.... knock out!...:-q:-q:-ss( girl spk có võ nhiều lắm đó..)
    Nhan sắc là do trời ban, trời kêu ai nấy dạ mà! Đâu có girl nào muốn mình xấu đâu chứ. Theo tui thì vẻ đẹp tâm hồn chiếm ưu thế hơn\m/\m/
  8. DotA_Allstars New Member

Số bài viết: 432
  9. khungtroidocuatoi New Member

Số bài viết: 10
    su khac nhau giua con trai con gai thi hay de nguoi nhin nhan do ma dua ra loi nhan xet,chu dung co ma noi lung tung,cha dung "GU" nao ca dau,de roi chui nhau,chang tot ti nao,sv spkt la phai doan ket chu!!
  10. sonsyboy9x New Member

Số bài viết: 268
    nói chung mỗi ngừoi có một cách suy nghĩ khác nhau người thì thích bởi vẻ đẹp bên ngoài người thì thích bởi tính cách( bên trong) ngừoi tiì thích bởi phong cách. nếu mà đưa ra bình loạn thì khó cỏ thế hiều được con trai thích con gái ở chỗ nào, nhưng theo mình nhận thấy là phần đa con trai thích con gái bởi vẻ đẹp bên ngoài thật vậy. Giả sử có 2 cô bạn nữ một xấu một đẹp thì chắc chắn các bạn trai sẽ nhìn và khen cô bạn đẹp có khi con hơn thế nữa ngược lại thì có lẽ các bạn hiểu rùi hì hì
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.