1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Could u help me about Micro Controller?

Thảo luận trong 'PLC - Biến tần - Truyền thông CN' bắt đầu bởi an.clipsal, 12 Tháng chín 2006.

1. an.clipsal Guest

Số bài viết: 0
    Chao cac dai ca, tui da hoc Vi dieu khien o truong, da thuc tap tren cac board co' san~. Nhưng bây giờ muốn dùng vi điều khiển để điều khiển những thiết bị 220V thì không biết cần cái gì? Dại ca nào có thể giúp tôi 1 mạch ví dụ nha. Nhớ chú thích thêm những điều cần lưu ý về dòng và áp các thiết bị luôn nhe'. Cám ơn nhiều nhiều. Dang cần lắm lắm! Neu không làm được mạch này tui sẽ bị My boss [IMG]
  2. Semina Guest

Xin lỗi bạn, tôi rất muốn giúp bạn nhưng không biết chèn hình ảnh sơ đồ mạch lên như thế nào. Upload file lên cũng không xong. Bạn có biết thì chỉ cho tôi đi.
  3. an.clipsal Guest

4. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
    <span style="color:#3333FF">Chào Semina!!!!!
    Để chèn hình từ máy vào bài viết : bạn nên upload file hình ảnh hoặc film lên 1 site thứ 2 nào đó ( thường là: photobucket.com) site này sẽ cho bạn 1 cái link ULR dẫn tới hình của bạn, bạn copy ULR này và paste ULR đó vào ô chèn hình khi biên oạn bài hoặc edit bài. Đơn giản vậy thôi. Còn cách Upload file thì bạn qua phần Công nghệ thông tin để biết cách upload file lên hót miễn phí.
    Chúc bạn thành công. Chân thành cảm ơn sự công tác của bạn.</span>

<span style="color:#3333FF">Còn khi bạn muốn lấy bài từ forum khác , các bạn có thể bôi đen toàn bộ bài viết rồi copy, paste qua forum này, nhưng chỉ có các đoạn text là được chuyển qua, còn hình ảnh vẫn không được chuyển . Đây là rắc rối mà nhiều người đã hỏi. Các bước lấy hình từ web khác chuyển qua 4rum như sau:

Đầu tiên , click phải vào hình , chọn properties .

copy đoạn ulr dẫn tới file ảnh

paste vào cửa sổ nhảy ra khi ấn button IMG (có hình bức tranh) trong phần soạn thảo topic (Do tôi lấy bài viêt này từ 4rum cũ cho nên có 1 số thay đổi về ký hiệu - mong các bạn thông cảm)

kết quả là 1 dòng gồm ulr ảnh được kẹp giữa 2 tag |IMG|...|/IMG| hiện ra trong bài viết của bạn , chèn dòng này vào chỗ mà bạn muốn hình sẽ hiện ra , lúc hoàn thành topic và post , hình sẽ hiện ra . </span>
  5. Semina Guest

Mạch cho bạn đây.
    Hình sau là mạch điều khiển AC với cả hai nữa chu kì AC, được dùng trong điều khiển Quạt, động cơ AC dân dụng, đèn huỳnh quang...
    Hình sau nữa là điều khiển chỉ nữa chu kì AC, trong điều khiển đèn dây đốt, lò nhiệt...(mạch này có thể dùng SCR để thay thế)

Dòng và áp phụ thuộc vào Triac bạn dùng. Trong mạch trên, dòng tải đến 10A là có thể !

Opto triac và Triac bán đầy rẫy ở Nhật Tảo.
  6. an.clipsal Guest