1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

CTXH dấu ấn đẹp trong tôi !

Thảo luận trong 'GÓC CHIA SẺ-CẢM NHẬN' bắt đầu bởi canhhoabay_xb, 20 Tháng tám 2010.

1. canhhoabay_xb New Member

Số bài viết: 45
    Ngày tôi bước vào trường và bắt đầu tham gia vào Đội Công Tác Xã Hội là ngày tôi không thể nào quên. Ngày đó không biết có phải là ngày đẹp không nhưng điều đó không quan trọng mà quan trọng đó là 1 ngày có thể nói đưa tôi đến 1 khung trời mới.
    Được là thành viên của Đội, được tham gia nhiều hoạt động ý nghĩa mà trước đây tôi chưa từng làm cho tôi trưởng thành hơn rất nhiều và tôi nhận ra cuộc sống ý nghĩa hơn bao giờ hết. Những buổi Hiến máu nhân đạo, thăm các cụ già neo đơn, những bệnh nhân ở khu điều trị phong, chơi với các em ở trung tâm tham vấn cộng đồng, mùa hè xanh, những buổi sinh hoạt vui vẻ,...... và còn rất nhiều nữa đều để lại trong tôi những kỉ niệm thật đẹp. Những lúc đó tôi cảm thấy lòng mình thật nhẹ nhàng mà chắc hẳn những người tham gia cũng sẽ cảm nhận được...
    Được là thành viên của Đội tôi đã gặp được những người bạn thật đáng mến, gặp được những con người thật đáng trân trọng có thể sống vì cộng động, có thể hi sinh vì người khác và tôi cũng gặp được nhiều người có thể hiểu được những suy nghĩ của tôi....Được làm bạn với mọi người quả là một hạnh phúc, tôi có thể chia sẻ và học tập được rất nhiều. Tôi thực sự trân trọng điều đó và......hi vọng mọi người cũng vậy ! ;).
    Được là thành viên của Đội tôi cảm nhận được niềm vui, hạnh phúc và những tình cảm gắn bó đang lớn dần trong tôi. Sẽ có 1 ngày nào đó tôi sẽ chẳng thể bước tiếp cùng Đội, khó có thể tham gia các hoạt động và không còn gặp mọi người nữa, như câu nói "cuộc vui nào cũng có sự chia li":-S. Nhưng chắc chắn những kỉ niệm cùng Đội không bao giờ chết trong tôi. Mọi thành viên của Đội đều thế mà phải không ?.:x
    :045: :cutesmile: th_orange3:cutesmile::045:

2. ndk_90 Member

Số bài viết: 110
    Thế là mình cũng tham gia đội được 1 năm rồi. Một năm không dài mà cũng chẳng ngắn, sau một năm trải qua biết bao thăng trầm buồn vui cùng đội mình cảm thấy đội như một ngôi nhà nhỏ để mình cùng mọi thành viên trong đội tạo nên một gia đình nho nhỏ góp 1 phần của mình làm được nhiều điều có ích cho xã hội. Hơn thế nữa tham gia đội mình đã học được rất nhiều điều mà chỉ khi tham gia mọi hoạt động của đội mới có thể thấm hiểu được, và khi đó mình đã nhận ra được giá trị của cuộc sống đó chính là Sống là không chỉ cho bản thân. Nếu mọi người đều nhận điều này thì xã hội này sẽ không còn những mảnh đời bất hạnh nữa khi đó cuộc sống thật là hạnh phúc biết bao. Sau mỗi hoạt động thì mỗi thành viên lại học được những bài học kinh nghiệm quý báu biết đâu sau này lại giúp chúng ta trong cuộc sống sau này. Đôi khi có những cuộc cãi vã giận hờn nhưng chính lúc đó chúng ta lại hiểu nhau hơn. CTXH ơi hãy mãi là một gia đình nhỏ cho mọi thành viên thấy được ấm áp khi ở trong đó.
  3. CTXH Moderator

Số bài viết: 230
    Rồi cái ngày mà tôi không đợi sẽ đến ...
    Khi ấy trong lòng tôi - một đội CTXH sẽ vẫn nguyên vẹn với bao kỷ niệm đẹp đẽ.
    Ở nơi đó có những người làm tôi khâm phục, cho tôi những niềm vui lẫn nỗi buồn.
    Tôi sẽ nhớ những giây phút bên nhau mà Đội ta có được, tôi nhớ mãi những đêm truyện trò cùng nhau thâu đêm, khi mà chúng ta chuẩn bị hoạt động gì đó hay chỉ là chúng ta cần nói chuyện thôi
    Anh sẽ giữ mãi hình ảnh em và anh khi hai đứa rủ nhau ra hồ đá chơi giữa 1h chiều
    anh sẽ luôn xem những giọt nước mắt kia sẽ động lại trong lòng em, anh chỉ hy vọng rằng nó sẽ làm cho em sống tốt hơn em ạ, hãy biết rằng ta may mắm hơn ai kia, ta đang được sống những ngày hạnh phúc của đời ta.
    Ngày mai kia, anh không còn nữa nhưng anh sẽ vẫn luôn theo chân mấy đứa, anh vẫn tin một niềm tin là đội ta sẽ có được cái vị trí mà chúng ta luôn tự hào
    Hãy tự hào lên đi em, đi bạn: chúng ta những con người trong mái nhà CTXH .
    Anh đã thấy một bức tranh tươi sáng của Đội ta trong những năm tới. Hãy nắm tay chặt tay, cùng nhau bước qua, san sẻ những nièm vui nỗi buồn, động viên, khích lệ nhau...Không lâu nữa chúng ta sẽ thấy được kết quả

Anh tin rằng khi anh ra đi, vị trí của anh sẽ được em tiếp quản thật tốt, hãy khắp phục những nhược điểm của anh đã có, hãy sử dụng những gì anh đã chỉ cho em mà em thấy đúng, hãy tư duy sáng tạo, tự tin và mạnh mẽ hơn nữa, em nhé. Anh luôn tin rằng em sẽ làm cho Đội phát triển hơn nữa em à, hơn những gì bây giờ...
    Em hãy luôn tự tin, hãy suy nghĩ chính chắn, hãy quyết đoán và độc đoán khi cần
    Hãy làm cho anh thấy sự lựa chọn của anh là chính xác em a.

Anh em trong đội hãy cố gắng lên nhe, chúng ta có nhiều cơ hội gặp nhau: 3,4,5,7 ... chúng ta sẽ xóa đi những vết sơn cũ nhòe đã bám rêu phong và sơn lên một màu xanh tươi đẹp cho nó, hãy làm cho nó thành một kỷ niệm không thể phai nhòa

...Lặng lẽ ra đi khi ước muốn vẫn còn, có điều con đường ta đi sao bây giờ quá thênh thang, chỉ còn mỗi mình ta mà thôi...
  4. ndk_90 Member

Số bài viết: 110
    Ra đi để ngày mai tươi đẹp hơn. Ra đi để những điều mới mẻ sẻ đến. Ra đi để 1 ngày quay lại để thấy không hối hận về những việc mình đã làm.
    Rồi mọi điều tốt đẹp sẽ đến với chúng ta. Đừng có lo lắng, buồn rầu nha bạn!
  5. duynam_cdt Member

Số bài viết: 292
    Hãy làm những gì bạn muốn, nhưng không phải lúc nào điều mình muốn người khác cùng muốn. hãy làm những gì mà ko phải hối hận về điều mình làm!
  6. khin New Member

Số bài viết: 57
    Nhìn lại khoảng thời gian đã trôi qua..........đúng thật nó như một giấc mơ, tôi luôn cố gắn với mọi thứ, tôi luôn vui mỗi khi sự cố gắn đó thành công, và cũng có lúc thật buồn khi tôi nhận ra mình vô nghĩa,khi tôi thấy mình thật lẻ loi,........cũng đã k ngắn chút nào cho một năm đầy nhiệt huyết,thế là tôi đã là một sv năm hai rùi nhỉ))) có phải là quá sớm không khi tôi thấy mình chưa làm được gì cả:( nhiều lúc muốn bật khóc thật to,_không biết tại vì sao?_nhưng tôi chỉ muốn vậy.Nhưng không! phai kìm nén và cố gắn..........mọi thứ rồi sẽ tốt thôi ma) môt năm như thế đấy! CTXH bốn chữ cái khá xa lạ nhưng nó dần quen thuộc với tôi từ khi nào mà tôi không hay nữa,nó như một phần trong cuộc sống của tôi - không thể tách rời được,buồn vui,......thế là đã một năm -hơn một năm chư! đã qua rồi) một năm thật ý nghĩa khi bây giờ tôi thấy mình đã trưởng thành hơn.
  7. quanghuy New Member

Số bài viết: 56
    Năm học mới lại đến, thêm 1 lớp tân sinh viên lại vào, thêm những gương mặt mới tham gia đội Công Tác Xã Hội. Đó là những cộng tác viên và sẽ là nhưng đội viên tương lai, những nhân tố sẽ đưa đội ta phát triển mạnh hơn?

Cũng năm học mới lại đến, thêm 1 lớp sinh viên lại bước vào những giờ học căng thẳng của những năm chuyên ngành. Đó là khoảng thời gian khó khăn nhất của họ. Phân vân mình có nên tham gia đội nữa hay ko? Nếu tham gia thì khoảng thời gian dành cho việc học của mình sẽ ra sao? Đây là thời điểm quan trọng cho tương lai, ai lại ko muốn nắm vững kiến thức để có thể tạo bước đệm vững chắc cho đường đời. Vài người ở lại, vài người ngậm ngùi chia tay. Ai cũng nói sẽ cố gắng tham gia và hướng dẫn lớp trẻ, thế rồi............

Vui vì có nhiều gương mặt mới hơn, buồn vì có người đứt gánh giữa đường. Nhưng phải chấp nhận thoai vì 1 lẽ đơn giản: chúng ta là sinh viên!

Hi vọng những người ra đi sẽ vui, sẽ thành công hơn trên con đường họ chọn. Những người ở lại sẽ sắp xếp được thời gian để có thể hoạt động mạnh và học tập tốt. Những người mới vào sẽ cống hiến hết sức trẻ của mình, nhiệt huyết của những cánh chim mới được tung bay trên nền trời để những xứng đáng với những thế hệ đã đi trước.

THANKS!
  8. dau_troc922000 New Member

Số bài viết: 193
  9. canhhoabay_xb New Member

Số bài viết: 45
    Những ai thực sự gắn bó với Đội chắc chắn sẽ có những cảm xúc đặc biệt, còn hơn cả những gì họ có thể nói. Bạn sẽ được trải nghiệm thôi !;)

10. banglangtim_676021176 New Member

Số bài viết: 19
  11. konan_levanhai Bất công là một tất yếu !

Số bài viết: 479
    Hoành tráng thế:)). Mà bạn nào thế ta? Trong đội CTXH hả. Diễn tả cho mình biết ai đi;))
  12. thuytien_t4 New Member

Số bài viết: 8
    mình biết ai đó...hehe...nhưng hông nói đâu:p
    tất cả sẽ cùng cố gắng!!!
    Từ ngày tham gia vào Đội,mình cũng đã học hỏi thêm nhiều điều,nhiều kinh nghiệm sống cho bản thân và cũng làm được nhiều việc có ích nữa....
  13. ba_me New Member

Số bài viết: 192