1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cuộc sống là những va đập

Thảo luận trong 'TRUYỆN' bắt đầu bởi chipchipsky, 19 Tháng sáu 2009.

1. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
    [FONT=Verdana, Arial]Hãy nghe một viên sỏi kể về nguồn gốc của mình: “Tôi vốn là một tảng đá khổng lồ trên núi cao, trải qua bao năm tháng dài đăng đẳng bị mặt trời nung đốt, người tôi đầy vết nứt. Tôi vỡ ra và lăn xuống núi, mưa bão và nước lũ cuốn tôi vào sông suối.

Do liên tục bị va đập, lăn lộn, tôi bị thương đầy mình. Nhưng rồi chính những dòng nước lại làm lành những vết thương của tôi. Và tôi trở thành một hòn sỏi láng mịn như bây giờ”.

Bạn nghĩ gì khi nghe câu chuyện trên? Cảm thấy lý thú với chuyến đi của hòn sỏi hay xúc động trước ánh mắt lạc quan của nó đối với cuộc đời đầy biến động? Đã bao giờ bạn thấy được rằng chính những chông gai mới tạo nên những hình hài đẹp và ấn tượng, dù là hình hài được tạo bởi chính những vết thương và sự đớn đau?

Có thể là bạn, có thể là tôi, cuộc sống chẳng bao giờ chỉ mang đến nỗi đau, cũng chẳng bao giờ chỉ mang đến niềm hạnh phúc. Vượt qua được gian khổ, vượt qua những cuộc thử thách, vượt qua được những nỗi đau là bạn đã tự làm hoàn thiện chân dung mình.

Cuộc sống là vô vàn những điều biến động. Vì vậy, cho dù trong khó khăn hay trong hạnh phúc, cũng mong bạn luôn nhớ cuộc hành trình của hòn sỏi để sống tự tin hơn, để mang những yêu thương xoa dịu và làm lành những vết thương. Sự va đập của cuộc sống chẳng có gì đáng sợ đâu bạn ạ!:cutesmile::cutesmile:
    [/FONT]
  2. sonnuspkt New Member

Số bài viết: 126
    Đúng là có va chạm thì mới có trưởng thành, nhưng bạn có nghĩ rằng có những lúc bạn cảm thấy sợ hãi khi phải va chạm với những gian khổ, chông gai không, đâu phải ai lúc nào cũng đủ vững vàng để sẵn sàng vượt qua bao gian nan, thử thách. Có lẽ ý kiến của tôi khá là bi quan, yếu ớt, nhưng tôi tự hỏi điều gì sẽ xảy ra khi mà ta không vượt qua những điều đó???
  3. chipchipsky Chip Còi^^!

Sẽ không là một người trưởng thành nếu trong cuộc sống của họ chỉ toàn là những nệm nhung khăn ấm. Thật vậy, chúng ta càng cực khổ bao nhiêu lúc tuổi trẻ thì về sau cuộc sống chắc chắn sẽ được sung sướng. Đối với bản thân tôi, càng gặp phải nhiều bất trắc trong cuộc sống thì càng làm tăng thêm khả năng sử lý tình huống, giúp ta có một giải pháp tốt nhất để đối đầu với mọi việc..........^^~~
  4. sonnuspkt New Member

Hành trình của viên sỏi cũng như hành trình của đời người, có những lúc khó khăn, cũng có những lúc ngọt ngào hạnh phúc. Cái đích đến trong cuộc sống thường chẳng bao giờ dễ dàng, nhưng nếu bạn thực sự vượt qua được những thử thách, bạn sẽ thấy cuộc đời ý nghĩa biết bao
  5. chipchipsky Chip Còi^^!

Tât nhiên là vậy. Mọi sự cố gắng trong cuộc sống đều được đền đáp. Nếu bạn cảm thấy mình quá yếu đuối trưóc những khó khăn của bản thân hãy cố gắng. Bạn hãy tin: Hạnh phúc là một thứ hàng xa xỉ mà thượng đế không cùng lúc có thể ban tặng cho nhiều người được. Hãy tin Hạnh phúc luôn ở cuối con đường bạn nhé.^^~~
  6. sonnuspkt New Member

Vâng, cuộc sống mà. Nếu cứ trầm ngâm, ngày lại ngày cứ trôi qua mà chẳng có gì thì đâu còn là cuộc sống. Khi người ta đứng ngoài cuộc thì nói rất là dễ dàng, phải làm sao để khi mình là người ngoài cuộc thấy được người sung quanh mình rơi vào tình huống khó xử và đầy gian khổ, phải biết thông cảm, chia sẽ, giúp người bạn ấy đúng vững.....
  7. chipchipsky Chip Còi^^!

Ngọc bất trát bất thành khí. Nếu cuộc sống của bạn quá phẳng lặng và bình yên, thật khó cho bạn để biết giá trị của đấu tranh và niềm hạnh phúc tự hào của bản thân khi vượt qua những chặng đường gian khổ của đấu tranh. Hãy tự thử thách chính mình và vượt qua chính mình, đừng vội nản lòng & đầu hàng trước nghịch cảnh của cuộc sống. ^^~~