1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Cuộc Sống Sinh Viên

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi nhatspkt01, 8 Tháng tư 2010.

1. nhatspkt01 New Member

Số bài viết: 60
    Thời sinh viên là thơi đẹp nhất của con người, là thời gian chúng ta cỏ thể tích lũy cho mình về kinh nghiệm, kiến thức xã hội và đặc biệt là tri thức để ra đời làm việc.

Nhưng trong cuộc sống sinh viên lại nảy sinh ra rất nhiều vấn đề và đẩy con người chúng ta đến 2 ngả đường hoặc xấu hoặc tốt.

Các bạn SV bây giờ nghĩ rằng chúng ta đã lớn rồi nhưng quả thật còn rất nhỏ bé so với xã hội vì thế rất dễ xa ngã.

Các bạn à, là SV phải sống sao cho xứng đáng với 2 chữ là SV đừng để ra đường người ta nói SV thế này Sv thế nọ. Hãy sống và làm theo xứng đáng với cái MÁC SV mà bố mẹ gia đình thầy cô đã gắn lên ngực của tụi mình. Đừng để thời SV trôi đi trong vô ích.

Mình đã nghe một thầy giáo nói một câu như thế này:" Sinh viên là một vật nuôi dễ nuôi nhưng khó bảo". Tại sao thầy lại nói như vậy? chúng ta hãy nhìn lại mình tại sao lại thế.

SV bây giờ đang nảy sinh một vấn đề rất nóng đó là "Tình yêu", các bạn đã yêu hãy yêu sao cho đúng, đừng để cuộc đời SV mình khi ra trường mà con mang nặng một điều gì đó.
    Hãy làm tốt nha các bạn