1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Đăk Nông chào mọi người~!!

Thảo luận trong 'Ảnh đẹp' bắt đầu bởi spkt_099100, 22 Tháng hai 2010.

1. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Đây là Đăk NÔng trên bản đồ.........

Đường vào quê hương..(ko biết đoạn nào đây nhỉ?)

Khỏi nói cũng biết đây là cái gì!!

Đẹp ko??

Anh em Đăk Nông đây!!

Người Đak Nông còn nghèo lắm.

Tuổi thơ.....

Đăk Nông đang đổi mới.

...............nahf tui ở gần đây nè!!:))

Ai xa quê hương thì nhớ chứ đừng quên nhé!!

Tuy là quê thứ 2 nhưng mà ............
    I love my home town.
  2. ngoctham09 New Member

Số bài viết: 591
    hehe,thank cho ông 1 phát vì tinh thần rất.....đậm chất đăcnông,hịhị...sao ông không up thị trấn xinh đẹp của tui lên hả?>:pth_orange9
  3. spkt_099100 Member

Hê hê!!Kiến Đức chỉ đẹp khi nào mà nhà tui ko làm = ván nữa thôi à!!
    nhưng mà nhìn KD giờ buồn quá, chẳng có gì hay cả!!!
  4. ngoctham09 New Member

tui phản đối,coi chừng bị zầy:fierce: nè nha..KĐ có vẻ đẹp tiềm ẩn mà ông tìm hoài hổng thấy thôi,hìhì,khi nào rảnh ghé nhà tui,dẫn tui đi uống trà sữa..là thấy đẹp ngay ý mà..háhá..:012::complaint:...
  5. tranhuan New Member

Số bài viết: 793
    topic này nên đưa vào đây là hợp lý chứ hok nên đưa vào box đồng hương.
    P/S: tớ đã di chuyển.
  6. ngoctham09 New Member

\:D/hìhì..tui ở đầu sông,bạn ở cuối sông...nhiệt liệt chào mừng đến với "đăcnông là ông đắclắc"háhá\:D/th_orange3th_orange3(pà kon nào ở đắc lắc thì rộng lòng xá tội cho em bé này nhá,hìhì):(:)040:
  7. tranhuan New Member

Số bài viết: 793
    ĐakNong sờ mông Đaklak thì có hehe =))
  8. spkt_099100 Member

Mình là anh em mà sao lại thế nhỉ!!Đăk Nông tách ra từ Đăk Lăk năm 2004====> nghèo hơn ĐL rất nhiều, cà phê cũng ko ngon =.[-x
  9. ngoctham09 New Member

hic,sự thật lúc nào cũng là sự thật mà->buồn~X(...không biết cái khổ cái khó còn đeo đẳng trong cuộc sống của dân mình bao lâu nữa...:( tuy cà phê không ngon nhưng chúng ta tự hào với thương hiệu khoai lang buk so,hìhì:012:...mặc dù không lớn lên ở nơi đây nhưng tui cũng yêu cuộc sống và con người nơi đây lắm.Nhớ cách đây 3 năm,tui được đặc cách đi Quảng trực,bukso chơi,tận mắt nhìn thấy những mái nhà lụp xụp,những đứa trẻ gầy gò, đen nhẻm đi vì ngày ngày chúng chỉ biết lên rẫy,làm thuê,làm mướn,bương trải để lo toan cho gia đình,chúng không được học hành như bao đứa trẻ khác...không có cái chữ thì cuộc sống tối tăm,lạc hậu cứ đeo bám trong tiềm thức của
    họ...họ còn nghèo lắm....quay về với cuộc sống nhộn nhịp,nhìn những ngôi nhà rộng rãi,sang trọng,những cái biệt thứ to đùng xung quanh nhà tui,mà thấy...dường như xã hội này luôn tồn tại 2 thế giới
  10. thienhoa New Member

Số bài viết: 176
  11. ngoctham09 New Member

hìhì,hồi đi lang thang trên chợ kiến đức,thì mình gặp 2 thầy,mà nhớ có 1 thầy là giảng viên khoa xây dựng,hìhì,mùa hè xanh về với quê mình rồi,mong là năm sau,mình sẽ được cống hiến cho những người ở chính ngay tại mảnh đất mà mình sinh ra.hìhì
  12. spkt_099100 Member

Nhớ có năm nào có mấy anh SV mình hâm mộ !!giờ mình về chắc chẳng có ai như thế đâu nhỉ!
  13. ngoctham09 New Member

hihi,nhìn mặt ông,hâm mộ hết nổi?mà tui cũng thích được về miền tây nữa cơ,vì bên cạnh việc chính là làm chiến sĩ mùa hè xanh,thì việc "mười" là được ăn trái cây tha hồ,hìhì....ước mơ nhỏ bé...2 năm nữa thôi...cố lên,hìhì
  14. spkt_099100 Member

Thấy chưa mà nói!!
    hehe!nếu có về mùa hè xanh thì về làm cỏ cho ba mẹ cũng hợp lý đó!!:))
  15. ngoctham09 New Member

ờ...thì...chưa thấy nhưng mà chắc là vậy!tui đây nhìn người thì chuẩn không cần chỉnh đó hen,hìhì! 1 người rất có lí tưởng "nếu có về mùa hè xanh thì về làm cỏ cho ba mẹ cũng hợp lí đó!!"..ặc...ngưỡng mộ quá,chết mất...hìhì...rất thiết thực..thế mà lại hay ấy nhỉ?:)
  16. spkt_099100 Member

Chứ mùa hè xanh mà về bên nhà hàng xóm thì làm làm quái gì nhỉ?Nhưng mà tui cũng chẳng giúp gì đc cho ba mẹ cả, chỉ ăn bám thôi!!!
    Ôi đời sinh viên, chẳng việc gì ngoài xin tiền, đc voi đòi tiên, ......ĐIÊN mất thôi.
  17. ngoctham09 New Member

hìhì,đúng quá rồi,giờ ráng mà cày,đợi ít năm nữa về báo hiếu cho cha mẹ,ôi....4 năm nữa cơ...
  18. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    Sao lại điên zị e? dc voi đòi tiên, dc tiên tthì đòi tiên tiếp chứ sao? ăn bám thì bjt zị thôi chứ bjt làm j bi jo:-/:-/
  19. spkt_099100 Member

Còn lâu lắm, ăn bám thêm chừng đó năm nữa!sau đó ko kiếm đc việc làm về bám tiếp!!hic hic!!
    sao mà chán thế nhỉ??sao đời ko đẹp với con chút nào hết nhỉ?
    Đăk Nông iu dấu!!!còn xa lắm!!
  20. ngoctham09 New Member

hìhì,ông cứ thấy bi quan vậy chứ!đúng là nuôi 1 đứa con ăn học,thiệt là khổ không j bằng...tui đang mơ về ngày nhận tháng lương đầu tiên...hìhì...đúng là đang mơ trong mơ ấy á...
  21. spkt_099100 Member

22. ngoctham09 New Member

ặc,vậy thì ông ráng sống thêm 4 năm nữa đi,hìhì,h thì vẫn còn trong tình trạng "ăn bám" toàn phần.hìhì..đời vẫn đúng là đời..không làm được j mà vẫn thích xí xó,hic hic...tui thấy ông về đăcnông làm là triển vọng nhất á...hìhì...thầy giáo miền núi...chúng con chào thầy ạ,hìhì
  23. spkt_099100 Member

Hi vọng là thế!!nhưng mà đi xin việc cũng khó lắm!!phải có cái ấy ấy xì ra mới được cơ!!ko ai đi xin việc mà "ko có cái gì cả"(thầy mình nói như vậy luôn đó)!!!hichic!!Tài năng thì thiếu, tiền cũng thiếu nốt!!
  24. ngoctham09 New Member

hì,mọi chuyện đâu phải cứ mãi rơi vào bế tắc,kiến thức chuyên môn thì sẽ được trau dồi,nếu mình cố gắng hết sức,còn cái ấy hả?coi bộ cũng hơi căng đấy nhá,hìhì,mà yên tâm đi,tui sẽ không để cho những người có ích ra đi 1 cách oan ức vậy đâu,hic,sau này cũng có lúc ông sẽ cần đến tui đấy,hìhì..:d
  25. spkt_099100 Member

Cần bà làm gì??hê hê!!chắc cũng là Very Importan Person nhỉ??
    KO biết bi giờ thế nào chứ tui ko muốn về Đăk Nông làm việc đâu, nhất là dạy học.
  26. ngoctham09 New Member

ặc,không ra cái thể thống j hết à,hìhì,hồi bé tui thích làm cô giáo dạy mấy em nhỏ ở miền núi ấy,mà càng lớn thì ước mơ ấy càng mờ dần theo năm tháng,hìhì,đúng là con người hám danh lợi quá nhỉ?không làm cô giáo thì đành làm chiến sĩ mùa hè xanh và cô đưa thư vui tính vậy,hix hix:d
  27. 7ngay.net Banned

Số bài viết: 90
    Sv đăk nông hả.cho tham gia hội nha.Mình thích sv của đak nông .sv đaknông cần củ chăm chỉ,lại học giỏi nữa.
  28. ngoctham09 New Member

hì,sao ở đâu cũng thấy bạn này hết nhỉ?sinh viên đăcnông được cái là biết chịu khó...không như mình,hìhì,mà các bạn dn ai cũng nói chuyện cực kì dễ thương,hìhì...nhưng mình cũng không nằm trong số ấy,hic:d
  29. 7ngay.net Banned

tuy mình ở Tp không biết nhiều về đaknong nhưng nói năng thì cũng tam thôi bạn ah.Con gái đăknoong dễ thương hả.hie.tuy người thui đâu ai như aio đâu.Nhưng sv đak nông chăm chỉ thật
  30. ngoctham09 New Member

ưhm,hic hic,cũng còn tùy thật!tui là người đến từ 3 vùng miền của đất nước nên có sự pha trộn lung tung,chẳng giống ai,hìhì...ưhm,trong cái khó ló cái khôn,sống ở những nơi càng gặp nhiều khó khăn thì ý chí và nghị lực là thiên hạ vô địch,hìhì..nói hơi quá..Nhưng đăcnông của mình,không phải ai cũng có điều kiện học tập đâu!mà đã quyết tâm học thì không ai bằng,hìhì...cũng nghe người ta nói vậy..mình không dám tự sướng...
  31. 7ngay.net Banned

uh.Nếu bạn nói vậy thì mình chúc bạn mau sớm ra trường và năm nào cũng có học bổng nha.Nhớ khao mình với nha.
  32. ngoctham09 New Member

mình chỉ mong ra trường đúng thời hạn,và cũng không dám nghĩ tới học bổng,nhưng mình sẽ cố gắng hết sức,vì mình sẽ học giùm cho những người không có điều kiện được học,và tương lai,mình có thể giúp được họ cũng nên,hìhì..chúc bạn thành công.chúc vui!
  33. 7ngay.net Banned

34. ngoctham09 New Member

35. spkt_099100 Member

Màn cưa cẩm gái đăk nông là thế à?
    NÓi về Đăk NÔng thì ko có gì hết....empty....
  36. ngoctham09 New Member

ông có đang quá khắt khe với mọi chuyện không vậy!nếu cứ nghĩ bi quan thì tất nhiên sẽ chẳng có j để níu kéo cả?nếu cứ có tư tưởng như vậy thì ông đang "nối giáo cho giặc" đấy,hìhì,biết chưa hả "bé",hihi:d sr...hìhì
  37. spkt_099100 Member

38. ngoctham09 New Member

vậy thì cứ cố tìm cho mình sự lạc quan đi nhé..có cần giúp j thì tui sẵn lòng nhào ra giúp đỡ,với điều kiện ông phải nhìn mọi việc theo hướng tốt hơn,sống nhưng đừng quá suy nghĩ vào mọi chuyện,đôi lúc không cần thiết...quan điểm của tui là vậy,nên tui luôn cố gắng cười mọi lúc khi mình có thể,như vậy mình thấy mọi thứ chẳng có j là tồi tệ cả?
  39. spkt_099100 Member

Người ta kêu tui cười nhiều hơn là buồn!!thế mà ......
    ko có đúng cho lắm ấy nhỉ?mai thi Eng cố lên là đc!!!try your best!!
  40. 7ngay.net Banned

Tui rảnh mà đi cưa.Nếu bạn muốn gì thì cứ nói ra.nêu muôn đấu đá với tôi thì okie luôn.tôi không rảnh đẻ vô đây mà tham gia đâu
  41. ngoctham09 New Member

vậy thì ông không có thuốc chữa thiệt rồi,hìhì,ông là 1 người mà cũng hơi hơi giống tui,nhưng mỗi lần tui buồn,tui lại tự tìm niềm vui khác,như vậy có ích hơn,người khác bảo tui lúc nào cũng che giấu cảm xúc của mình,nhưng thực ra tui nghĩ thế này:"mọi chuyện làm mình buồn chẳng đáng chút nào,nếu cứ ôm nỗi buồn vào lòng thì chẳng giải quyết được j,giống như 1 con ngốc vậy á,mà lại rất lãng phí thời gian".tui luôn ấn tượng và thực thi câu nói của tên "chó con" :"bận rộn là cách tốt nhất để quên đi nỗi buồn nặng trĩu".ngày mai nữa thôi,cố lên,hìhì:)>-
  42. ngoctham09 New Member

hìhì,"dĩ hòa vi quí",mọi người cứ bình tĩnh,diễn đàn là nơi để chúng ta giao lưu,kết bạn và học hỏi lẫn nhau mà,đừng căng thẳng thế,hìhì,vậy ha!bắt tay giải hòa=d>,,ok...dc rồi
  43. spkt_099100 Member

??
    HÌnh như không khí không đc ổn nhỉ??ko thích thì thôi........
    Cún con hay chó con rứa??hehe!!
    giờ thì tui cũng bận rộn rồi, nhưng tui may mắn khi mỗi ngày đc nhìn thấy nụ cười của ai đó....nỗi buồn qua nhanh và đó là động lực.........
  44. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    Uả? e mà cũng bjt bùn ah, tọi nghiệp quá hen, chém c dữ quá mà hiền nỗi j hả? coi chừng c đó nha
  45. spkt_099100 Member

Híc, siêu nhân còn biết buồn, cún con cùng biết buồn, vật vô tri cũng biết buồn, tại sao mình lại ko buồn chứ?
  46. 7ngay.net Banned

bắt tay giải hoà không.Hay là thích nói xâu nữa
  47. spkt_099100 Member

48. 7ngay.net Banned

49. ngoctham09 New Member

ơ,hay nhỉ?chuyện chẳng có j mà cứ làm rùm ben lên là sao nhỉ?hìhì,mỗi người nhịn 1 câu,chừng nào ức chế quá,thì...làm sao thì làm,hìhì
  50. ngoctham09 New Member

nụ cười của người ấy hả ông?ghê nhen!!!:">...ưhm,nếu biết tìm động lực cho mình thì cũng mừng giùm cho ông,hãy trân trọng những j mà mình đang có nhá...cố lên ông hi...