1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

để làm được robocon cần có kiến thức gì vậy ???

Thảo luận trong 'Robocon 2011' bắt đầu bởi congtuan, 29 Tháng tám 2011.

1. congtuan New Member

Số bài viết: 3
    Tình hình là năm nay mình muốn tham gia robocon các bạn cho mình hỏi để tham gia thì cần phải có những kiến thức căn bản nào vậy ??
  2. thanhkht New Member

Số bài viết: 156
    Chào mừng bạn đến với cuộc thi Robocon nơi ươm mầm cho những ước mơ bay xa. Mình cũng chưa biết bạn đã có nhiều kiến thức hay chưa nhưng bạn muốn tham gia robocon là một điều rất vui, còn để chuẩn bị tham gia robocon thì bạn phải cần chuẩn bị rất nhiều: bạn phải có kiến thức đặc thù về một 3 trong lĩnh vực Cơ Khí, Điện Tử hoặc Lập Trình Vi Điều Khiển, bạn phải chuẩn bị tinh thần ăn Robot ngủ robot và hy sinh vì robot....bạn phải đầu tư rất nhiều về thời gian công sức. Tuy đầu tư nhiều vậy nhưng theo mình cái mình thu nhập lại trong robocon cũng rất nhiều như bạn được thử sức mình trong môi trường đầy sức sáng tạo và lòng nhiệt huyết yêu khoa học kĩ thuật, trình độ của bạn sẽ được nâng cấp lên rất nhiều và cái quan trọng nhất là sống trong những ngày với đồng đội thức khuya làm robocon rất tình cảm và rất trân trọng. Thân, mình chỉ nói vậy thôi, hj
  3. congtuan New Member

Số bài viết: 3
    thanks bạn đã chia sẻ, bạn nói rõ hơn chút được không bạn mình là dân điện mới chỉ mầy mò tự học về vi điểu khiển nên cũng biết chút về vdk 8051 thui. mình cần học những gì nữa vậy ban ?
  4. ckd08 Member

Số bài viết: 280
    Cần tiền nhiều @@. Đề mấy năm sau này đòi công nghệ dữ quá, ít tiền => xài công nghệ cũ là thua thiệt.
  5. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587