1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Đề thi nhập môn xã hội học(31/5/2012) đóng hay mở vậy mọi người.

Thảo luận trong 'Thảo luận đề thi' bắt đầu bởi thankina551, 28 Tháng năm 2012.

1. thankina551 Member

Số bài viết: 47
    Đề thi nhập môn xã hội học(31/5/2012) đóng hay mở vậy mọi người.
  2. boykhokhao New Member

Số bài viết: 18
  3. ductai09109062 New Member

Số bài viết: 2
  4. không Member

Số bài viết: 405
    trời ơi túm lại là bên tụi mình đóng hay mở, mai thi rồi mà giờ k có đề cương cũng k có cái gì hết :((
  5. thankina551 Member

chẳng bik đề đóng hay mở nữa. mấy bạn học thầy Phát thì nói đề mở, kon` học thầy Minh thì kêu đề đóng. Tóm lại đóng hay mở đây???
  6. không Member

thầy Phát là người ra đề, chỉ cần có 1 thầy nói đề mở thì là đề mở, sáng nay ngồi mạng canh mãi cái thông tin này, mình vừa nhận dc cái cmt của thằng bạn trong lớp trên facebook nó nói 100% đề mở, nhưng kẹt cái giờ là 9h40 nó đang thi av3 nên chưa gọi để xác nhận, vs thông tin từ bạn và cái cầm men của thằng bạn thì chúng ta hi vọng là đề mở đi, chứ đóng là die luôn ^^
  7. vothanhphuc New Member

Số bài viết: 3
    Có j các ông thông báo cho tui với nha.yh: v_t_phuc. Mai cũng thi rùi mừ giờ chưa học j cả, mở sách ra thì we trời, k bít học cái j hết >.<
  8. thankina551 Member

Mấy thầy thật khó hiểu?? đề đóng hay mở phải nói rõ cho sv chứ. người này nói đóng, người kia nói mở. mệt thik..bạn "khong" xác nhận lại thông tin ruj` pm lại dùm nha.ts..
  9. thankina551 Member

đây là đề cương ôn thi của thầy Minh
    ĐỀ CƯƠNG ÔN TẬP XÃ HỘI HỌC
    1. Xã hội học là gì? Phân tích điều kiện, tiền đề ra đời của xã hội học.
    2. Phân tích mối quan hệ giữa cá nhân và xã hội, sự khác nhau giữa hành động cá nhân và hành động xã hội.
    3. Phân tích mối quan hệ giữa hành động xã hội, tương tác xã hội và quan hệ xã hội
    4. Trình bày các khái niệm: vị thế xã hội, địa vị xã hội và vai trò xã hội. Phân tích mối quan hệ giữa vị thế xã hội, địa vị xã hội và vai trò xã hội của cá nhân
    5. Định nghĩa Xã hội hóa cá nhân. Trình bày nội dung cơ bản của xã hội hóa cá nhân và các giai đoạn xã hội hóa cá nhân.
    6. Định nghĩa bình đẳng xã hội và bất bình đẳng xã hội, nguyên nhân dẫn đến bất bình đẳng xã hội.
    7. Phân tầng xã hội là gì? Nguyên nhân dẫn đến phân tầng xã hội.
    8. Khái niệm câu hỏi đóng, câu hỏi mở và câu hỏi kết hợp. Cho ví dụ minh họa.
    Chú ý:
    1. Thời gian làm bài : 60’
    2. Số lượng câu hỏi : 2 câu.
  10. không Member

Mình xin trình bày ngắn gọn lại như thế này: kỳ trước có thằng bạn học xhh, nó nói, thầy phát nói đề mở, thầy Minh nói đề đóng, đại khái là cũng lùm xùm như tụi mình bây giờ nè, và kết quả là đề mở, bạn có thể search tren diễn đàn trường mình cũng thấy dc 1 số topic của các bạn kỳ vừa rồi ( bài đăng vào time khoảng tháng 1.2012). Mình nghe thằng bạn kiu 100% đề mở nhưng chưa xác nhận lại, chắc cái này nó k dám đùa đâu, mình k có mạng đang xài ké mạng của bạn nên chắc k reply lại rên này dc đâu, đề thi năm ngoái cũng 2 câu, 60', 1 câu có trong tập đề mở 3d, 1 câu 7d là sv tự chế ^^
    Cái này là những gì mình biết,m còn sự thật thì mình k đảm bảo nhưng dù sao thì mình cũng theo đáp án đề mở thôi, ko còn time học môn này rồi :(
  11. yugi New Member

Số bài viết: 327
  12. cafenoname New Member

Số bài viết: 7
    DE MO
    Tham khao:đề ra 1 câu lý thuyết ( 4d) với 1 câu tình huống ( or nêu ý kiến nhận định về 1 vấn đề xã hội) (6d).đề kì rồi nè:
    c1: nêu nội dung cơ bản các khái niệm: vị thế xã hội, vai trò xã hội của cá nhân, mối quan hệ giữa vị thế xh, địa vị xh và vai trò xh của cá nhân
    c2: xác định vị thế xã hội? vai trò xh của sv trường dh spkt trong cuộc cách mạng cnh- hdh ở vn hiện nay.
  13. vophung New Member

Số bài viết: 12
    có ai biết đề cương nhập môn xã hội học ngày 13/06 /2013 không? giúp mình với...
    đề đóng hay đề mở rứa...
    mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn..
    best wish to you...