1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Đề xuất thành lập nhóm học thuật: Matlab

Thảo luận trong 'Matlab' bắt đầu bởi vuonaochuong, 24 Tháng năm 2010.

1. vuonaochuong New Member

Số bài viết: 17
    Hiện nay, mức độ hiểu biết của các bạn sinh viên về Matlab vẫn còn lơ tơ mơ, em đề xuất thành lập nhóm học thuật về Matlab nhằm có kế hoạch học tập, nghiên cứu và ứng dụng cụ thể hơn.

Như thầy Bá Hải có nói: Học kỹ thuật nếu không biết Matlab hay các phần mềm tương tự thì các bạn sẽ đánh mất rất nhiều cơ hội.

Cho em xin ý kiến các thầy cô và anh chị khóa trên.

"Vinh dự và tự hào là sinh viên trường Đại Học Sư Phạm Kỹ Thuật TPHCM"
  2. DKhanh13 New Member

Số bài viết: 56
    Rất hoan nghênh tinh thần của bạn :D
    Tuy nhiên cũng có một vài điểm cần lưu ý, việc lập một nhóm học thuật là khá khó khăn vì ứng dụng matlab là một lãnh vực rất rộng và nó đòi hỏi phải có những người giỏi về từng lãnh vực cụ thể ( Nên nhớ rằng Matlab hay bất cứ phần mềm nào khác đều chỉ là công cụ giúp ta giải quyết vấn đề, một cây bút chì không tạo nên bức tranh đẹp ;;)).
    Nhưng cái gì khó khi làm mới có hứng thú :D Hy vọng các bạn sẽ triển khai ý tưởng này và sẽ có nhiều những chuyên đề, đề tài tìm hiểu và ứng dụng matlab vào thực tiễn từ các bạn.
    Chúc vui!
  3. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
    Nếu có thời gian thì mong cũng được trao đổi với các bạn.
    Phần mềm này cũng có ưu và khuyết điểm.
    Mong rằng các bạn có những vấn đề đưa ra để làm thực tế chứ không phải làm học cho vui.
    Về tìm hiểu động cơ mình có thể trao đổi với các bạn về mô phỏng chúng trên simulink
  4. huuphung New Member

Số bài viết: 1