1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Đêm......và những j con muốn nói...

Thảo luận trong 'Tình bạn Tình Yêu Lời Trái Tim Muốn Nói' bắt đầu bởi shynec, 22 Tháng ba 2010.

1. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Mỗi lần về nhà, nhìn gương mặt mẹ con nghĩ và càng cảm thấy thương mẹ hơn! Bệnh thì nhiều, lúc thì bị bệnh này lúc thì bị bệnh khác vậy mà vẫn phải cố gắng đi làm cả ngày... Đã thế nay Bố phải chuyển công tác lên thành phố làm và mẹ phải ở nhà 1 mình. Đôi khi con phải ở nhà 1 mình con thấy cô đơn, chán nản và mệt mỏi thế mà nay mẹ phải thường xuyên ở nhà 1 mình. Ngồi nhìn nhà mình vắng, nhìn qua nhìn lại chỉ thấy cái tivi là rộn nhất... Mẹ đi làm về mệt, rồi phải lo cho mấy con gà con vịt, quét dọn nhà rồi chăm sóc cây cối ngoài vườn rồi mới vào nấu ăn, mẹ ăn 1 mình chắc sơ sài lắm, kô ăn đủ chất đâu... Mẹ tiết kiệm từng tí để lo cho chúng con nhưng mẹ cũng phải chăm sóc cho sức khỏe của mẹ nữa chứ... Mẹ ơi...! Con biết Bố và Mẹ đang rất vất vả để kiếm tiền lo lắng việc gia đình và lo cho 2 anh em con vậy mà ngoài việc tiêu xài phung phí con vẫn chưa tự giác học tập để bố mẹ vui lòng. Con cố gắng hết sức nhưng rồi cũng chẳng được...con thấy mình thật tệ! Con...con muốn nói xin lỗi Bố Mẹ nhưng sợ lại làm Bố Mẹ buồn nữa....nhưng thật sự trong lòng con rất ân hận...Rồi con sẽ cố, con đang cố bố mẹ ạ và con hi vọng rằng sẽ có ngày con thấy được nụ cười hạnh phúc trên môi Bố Mẹ vì con...! Con yêu Bố Mẹ....
  2. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Mong mọi người cũng sớm đạt được ước muốn, những j tốt đẹp nhất cho Bố Mẹ của mình...
  3. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
  4. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Lúc tối em rơm rớm nước mắt....thế mà sáng ra lại thấy tỉnh weo....tâm trạg con người lúc này lúc nọ nhưng e vẫn thấm 1 câu:" Con sẽ ko biết rơi nước mắt nếu bố mẹ ko dạy con cách làm người.."