1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

đeo bảng tên khi vào trường

Thảo luận trong 'Chém gió, tám vui' bắt đầu bởi buicongspkt, 17 Tháng tư 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. buicongspkt New Member

Số bài viết: 14
    các bạn kiểu kiểm tra bảng tên như trường mình có ổn hay ko?riêng mình thấy kiểu kiểm tra.như vậy là ko ổn 1 chút nào.các bạn tình nguyện thì hình như nhiệt tình thái quá.làm việc ko có hiệu quả.kiểm tra nghiêm ngặt nhưng hầu hết các bạn bước qua cổng bảo vệ rùi lại như ko.hum trước vô tình mình nghe mấy 1 bạn sinh viên nói 1 câu làm mình nhớ mãi mỗi sáng đến trường củng như trưa nắng.hôm đó có 1 nam sv vô trường mà ko bỏ áo váo quần.ko mang bảng tên.có 1 bạn sinh viên tay đeo băng đỏ (hình như là của phòng hths.sv)đến hỏi ý không cho vào trường.thì bạn kia quát to "ĐM...MÀY RẢNH THÌ Ở NHÀ HỌC BÀI ĐI" còn chân thì vẩn bước như thương.các bạn nghỉ thế nào?
  2. user001 New Member

Số bài viết: 306
    kì này vào trong trường vẫn còn chưa hết đâu ;))
    mới hồi chiều ghế đá khu C, xem nữa bị thu thẻ, may thấy cái áo bảo vệ xanh xanh, vội vàng quăng cái thẻ dán lên túi, ko là 1 xẹo rồi
  3. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Sao chú dở thế! Chú cứ bảo thẻ bị tịch thu rồi thì các bác kia thu bằng răng à? :))
  4. SPK_DKC_DHT Administrator

Số bài viết: 2,868
    Thế thì làm sao thu được :))
  5. croket_2512 Moderator

Một sáng nọ, vào khu A, nghe lỏm bảo vệ nói chuyện với nhau: "Thu được nhiều không? Sao ít thế?" --> Thu được nhiều thẻ sinh viên thì có lợi gì hả các bác??? :))
  6. SPK_DKC_DHT Administrator

Lập được chiến công?! :))
  7. duck_bones New Member

Số bài viết: 3
    LOL chả hiểu ai đề ra cái này vậy nữa... 1 là bắt mặc đồng phục hết rồi bỏ áo trong quần hay đeo bảng tên gì cũng đc 2 là ai mặc gì mặc đeo bảng tên thôi... chứ chả lấy đâu ra cái kiểu ai mặc gì cũng đc rồi lawji bắt đóng thùng :-< chả biết cái này có phải bác hiệu trưởng đề ra hay ko hay là mấy ông nội rảnh hơi bên đoàn nữa... thiệt.. bó tay
  8. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    1k/1 thẻ :))
  9. atula_tl Moderator

Số bài viết: 1,437
  10. SPK_DKC_DHT Administrator

Có bảo vệ nào vô lớp đâu, chắc đứng ngoài cửa rình =))
  11. spk_boy Member

Số bài viết: 87
    bắt thẻ kiếu này gây ức chế chết đi dc, đi về mà bỏ áo ra ngoài cũng bị hỏi thăm. mà cái thời tiết SG mấy ngày hè này cứ phải đống thùng học cả ngày chắc cũng có ngày nổi sải hết wa
  12. SPK_DKC_DHT Administrator

Vậy mấy ông bảo vệ nổi sải hết rồi :))
  13. pjngo281 New Member

Số bài viết: 35
    Mình cũng xin có chút tiếng nói. Thật ra là sv chung ta cả thôi. Các bạn hãy thử 1 lần tham gia ngày mà Hiệu Trưởng gặp gỡ và trao đổi với sv của trường xem. SV trường ta có rất nhiều bạn ý thức tốt, xong bên cạnh đó cũng ko ít bạn chưa tốt. Môi trường nào cũng thế cả thôi. ^^
  14. spk_boy Member

Số bài viết: 87
    mấy ổng làm theo ca, có lúc nghỉ ngơi ngồi máy quạt có cà nhà tắm, còn sv thì sao? ngồi cả chục tiết trong phòng cà trăm ng, ko nhúc nhích dc, chỉ có 3 4 cây quạt. thế mà so sánh w nhau dc ah
  15. vienckd Member

Số bài viết: 74
    hot quá nhỉ!!! mình cũng thấy dạo này trường mình hơi rảnh thì phải. chán chết!!! ghét nhất mấy đứa sv làm tay sai>> dm rảnh thì về nhà học bài đi!!!! kakakaka
  16. buicongspkt New Member

sao ko thoải mái tí đc nhỉ?sáng nào vào trường củng phải chuẩn bị 1 thứ thủ tục ko ra gì.để rồi qua cổng lại tháo ra.
  17. daufung007 Member

Số bài viết: 354
    Bác mà tháo ra lại bị thu thẻ nữa @@..hồi trước tưởng bên cổng trước mới thu chứ.Nay ở cổng ktx cũng có hai bác bảo vệ thu thẻ .Nghe nói còn lục cặp kt nếu nói ko có thẻ nữa chớ..nản toàn tập lun..
  18. SPK_DKC_DHT Administrator

Lục cặp ah? Bảo vệ có quyền đó sao?
  19. user001 New Member

hình như 2k/thẻ, còn đứng trực cổng 200k/buổi... mà tụi bv thông minh, chỉ trực ca mát mẻ thôi, ca nắng nóng thì dành cho Đội ... thế đấy
  20. user001 New Member

lục cặp cũng chả có mà thu, thẻ để trong bóp .. lúc nào cũng thế :))
  21. thanhcmt8 Member

Số bài viết: 170
    bv làm như công an hay sao mà đòi lục, làm cái nào cũng phải có giới hạn.... đúng là ko có gì làm rãnh rỗi sinh nông nổi
  22. 31122012 New Member

đúng là mấy ông bảo vệ không có quyền lục cặp của chúng ta. Nếu là mình thì chỉ cần nói câu đó thôi xem người ta phản ứng ra sao. còn không thì các ông đó nên nói bạn đó về là xong....
    đúng là ......rảnh nợ.
  23. mdmnvv New Member

Số bài viết: 189
    Mình nghĩ vậy, trường ta đồng ý nên bắt sinh viên đeo thẻ vì đó là phong cách và thói quen tốt. Nhưng please đừng bắt bỏ áo vô quần, thấy nó chả sao cả. Mình xuống mí trường khác nhiều rồi, thấy bắt đeo thẻ chứ có bỏ áo vô quần đâu.
  24. sufakit01vvn Member

Số bài viết: 58
    Bạn đừng nhầm lẫn giữa Đội Cờ đỏTrung tâm Tư vấn & Hỗ trợ Sinh viên nhé....Nhân viên Trung tâm TV&HT SV không bao giờ được đi trực cờ đỏ cả....Nhiệm vụ của họ là ghi danh sách thành viên trực cờ đỏ, thu phát băng cờ đỏ và tiếp nhận Bảng kiểm điểm để trả thẻ cho các Sinh viên vi phạm mà thôi
    Nhưng dù là ai đi nữa thì cũng mong các bạn Sinh viên chấp hành đúng nội quy tác phong nhà trường đã đề ra...tất cả đều muốn tốt cho các bạn mà thôi...HÃY THỂ HIỆN MÌNH LÀ SINH VIÊN TRƯỜNG SƯ PHẠM
  25. sufakit01vvn Member

Nếu các bạn không đeo thẻ mà nói thẻ đã bị thu thì các bác bảo vệ sẽ ghi lại Tên, MSSV, Lớp, Khoa,...vào danh sách để các bác ấy đối chiếu với thông tin của Trung tâm Tư vấn & Hỗ trợ Sinh viên...Nếu quả thật không đúng như các bạn nói thì các bạn sẽ bị kỷ luật còn khắt khe hơn nữa....Không tin các bạn cứ thử 1 lần cho biết
  26. sufakit01vvn Member

Thu được nhiều thẻ Sinh viên thì các bác Bảo vệ chẳng được gì cả...Nhưng để cho các bạn sợ mà lần sau không dám tái phạm....Hơn nữa các bạn không được làm lại thẻ vì thông tin vi phạm của các bạn đã được chuyển từ Trung tâm Tư vấn & Hỗ trợ Sinh viên đến Phòng Dịch vụ thông tin...Mùa thi sắp đến rồi, các bạn dám nói không cần thẻ Sinh viên không ???
  27. cong_09 Member

Số bài viết: 100
  28. sufakit01vvn Member

Là tác phong Sư phạm đó bạn...là những tiêu chuẩn cần thực hiện của một nhà giáo. Điều này dễ hiểu thui vì trường mình là trường Sư phạm thì tất cả các Sinh viên đều phải chấp hành theo những tiêu chuẩn đó
  29. user001 New Member

thẻ Sinh Viên ra VietinBank trên đường Nguyễn Văn Bá đóng 50k có thẻ mới, cần quái gì cái Phòng Dịch Vụ Thông Tin cùi bắp
  30. SPK_DKC_DHT Administrator

Có giống thẻ ban đầu không anh?
  31. mrkul Member

Số bài viết: 438
    không có thẻ sv thì không sao
    kỳ r mình thi xài cmnd
    quan trọng, ai không đeo thẻ bắt mình không nói
    lục soát cặp là sao ? các chú bảo vệ chưa đủ quyền hạn đó!
    thứ 2, tác phong sư phạm là sao ? là nữ mặt gì cũng được còn nam phải bỏ áo vào quần à ?
    chưa kể trường mình giờ còn bao nhiêu người học sư phạm ? bao nhiêu người không học sư phạm ?
    nói thế thôi, chứ việc trường mình chưa thống nhất đồng phục, mà quy định này nọ thì khó mong mọi người chấp hành lắm
    qua ngân hàng nhìn xem, t2 vs t6 tìm ra bạn nam không áo trắng ,đóng thùng, thẻ sv, và bạn nữ không mặc áo dài ( or váy ) hơi khó
    .
    .
    hơi bức xúc, thành phố này đang mùa nóng nực, ở nhà xà lỏn cởi trần là nực rồi, đóng thùng vào trường ngồi trong lớp > 100 người, học cả chục tiết ? học được gì ?
    giờ thử nhé, ra 1 cái áo toàn trường, quy định t2 đóng thùng, đàng hoàng. còn ngày thường yêu cầu đeo thẻ thôi.
    phạt nặng mấy tui cũng chịu=.=!
  32. dolequanghiep Member

Số bài viết: 250
    Trường mình là trường Sư phạm, bạn nghĩ sao mà nói vậy? K bít gì thì nghe người khác nói.
  33. tuanxlegend New Member

Số bài viết: 11
  34. sufakit01vvn Member

Bạn cứ ra đó mà làm thẻ...cứ 1 thẻ 50k như bạn nói thì nếu bạn làm thẻ mới rồi lại không đeo rồi lại bị bắt thẻ...thử hỏi bạn cứ đi làm lại thẻ mãi àh....Sinh viên như bạn chắc nhà có điều kiện thì cứ làm nếu muốn.Nhưng mơ đi cưng....Các văn phòng của VietinBank muốn làm thẻ phải có xác nhận của nhà trường...ko làm thẻ lung tung cho các bạn được
  35. KenDevil Member

Số bài viết: 121
    Đóng thùng chán bỏ bố đi đc.Cần thiết thì may đồng phục trường luôn đi.Đóng thùng mà mặc đồ gì cũng đc thì chả ra gì
  36. sufakit01vvn Member

Tại sao các bạn cứ phải chống đối như thế...Bạn không đeo thẻ chứng tỏ bạn không yêu trường...Nghĩ sao khi 1 chiếc thẻ Sinh viên thiệt đẹp của 1 trường Đại học danh tiếng lại cứ phải cất trong cặp mà không đeo lên cổ để thể hiện "đẳng cấp"...còn việc nhà trường không thống nhất đồng phục là vì trường ta nhiều khoa nên mỗi khoa cần có "bản sắc" riêng để dễ nhận biết

Việc các bác bảo vệ đòi lục cặp các bạn là không có cơ sở...ko có bằng chứng nên ko thể nói suông được.

Các bạn đừng so sánh với Ngân hàng mà trước hết mỗi bản thân hãy chấp hành đúng đi đã...1 người...10 người...100 người...v.v chấp hành thì cả tập thể mới tốt đẹp được.Lúc đó mới đem đi so sánh với trường này trường kia

Bạn là Sinh viên Đại học rồi mà còn không hiểu được "tác phong sư phạm" là gì sao !? Tác phong sư phạm đơn giản là bạn hãy học những cái tốt đẹp từ những giáo viên của chính bạn,đã giảng dạy bạn từ xưa đến giờ đó...Bạn có thấy thầy giáo nào mà đi dạy lại không đóng thùng không? có ai đi dạy mà không đeo thẻ giáo viên không?

Đừng cố chấp quá bạn ơi...Sau này giả sử mình có về trường tuyển dụng việc làm thì những sinh viên không chấp hành nội quy như bạn sẽ bị loại đầu tiên đấy. Đơn giản chỉ vì nếu bây giờ bạn ko chấp hành nội quy trường thì sau này đi làm thì bạn cũng chẳng chấp hành nội quy của công ty đó

Ban suy nghĩ lại và đừng chém lại mình
  37. sufakit01vvn Member

Bạn mới là người phải nghe mình nói....bạn nói trường này ko phải trường sư phạm thì thật ra bạn chẳng biết gì về trường SPKT này cả...
    Từ khóa 2007 trở về trước trường SPKT là 1 trường Sư phạm đích thực chuyên về đào tạo Giáo viên kỹ thuật...là đầu tàu của ngành Sư phạm Kỹ thuật của cả nước...Từ khóa 2007 trở về trước...tât cả Sinh viên đều phải học 4.5 năm, tất cả đều phải học các môn Sư phạm....Vậy thử hỏi trường ta không phải là trường Sư phạm thì là trường gì ?

Từ khóa 2008 đến nay...trường phân làm 2 hướng đào tạo. Thứ nhất Giáo viên Kỹ thuật, Thứ hai Kỹ sư công nghệ...tuy cả trường ko còn học Sư phạm nhưng những cái tốt đẹp về sư phạm vẫn phải lưu giữ...Đó là còn chưa nói trường ta mang tên Đại học Sư phạm Kỹ thuật TP.HCM. Vậy mà bạn dám phát ngôn trường ta không phải trường Sư phạm...Đúng là thiếu hiểu biết
  38. ckmk09 Member

Số bài viết: 71
    sax.có mấy hôm mặc quần jean,áo thun.vô bắt đóng thùng,nhìn như thằng khùng....nản^:)^
  39. Phucalias Member

Số bài viết: 455
    Mình đồng ý vụ đeo thẻ còn đóng thùng thì không đồng tình! Mặc áo thun cũng bắt đóng thùng! Có cần phải như vậy không?
  40. duck_bones New Member

Số bài viết: 3
    vãi lòi mấy thằng bố đời nguy hiểm hay đi bợ đít @@
  41. letien32989 Member

Số bài viết: 61
    Đeo bảng tên thì mình nghĩ là nên đeo là đúng,đó cũng là tập cho mình thói quen nếu sau này đi làm cho công ty hay nhà nước đều phải làm như vậy cả,cũng tốt thôi...Còn chuyện đóng thùng thì mình thấy vô lý ở chỗ các bạn nam thì phải đóng thùng,còn bạn nữ thì lại không,nhiều bạn qua trường mặc đồ mà nhìn thấy hết bên trong,chắc các bạn muốn khoe đồ hay sao ấy.Đề nghị nhà trường nên xem lại chuyện này cái.Còn bảo vệ đi lòng vòng thu bảng tên là chủ yếu để nhắc nhở các bạn sau này chấp hành nghiêm chỉnh chuyện đeo bảng tên thôi.Mà nghe đâu cũng gần tới 55 ngày thành lập trường nên cũng làm gắt hay sao đấy.
  42. tranmyspkt100293 New Member

Số bài viết: 5
  43. tranmyspkt100293 New Member

Số bài viết: 5
  44. sufakit01vvn Member

Ăn nói như mày mà cũng học đòi làm sinh viên...về nhà xách ba lô về quê đỡ tốn tiền bố mẹ cho ăn học...học đâu không lo toàn có lo chống đối nhà trường...đúng là khùng nặng
  45. SPK_DKC_DHT Administrator

46. croket_2512 Moderator

47. croket_2512 Moderator

Bạn nick sufakit01vvn nói có vẻ chuẩn đấy! Không phủ nhận bạn sai, nhưng chỉ có nam có tác phong sư phạm à, còn nữ không có chắc? :)) Phòng khi bạn nói câu: nam mà chấp nhặt với nữ, nên mình tiếp luôn câu này: đã là nội quy thì nam nữ đều chấp hành hết! :))

Không biết đội cờ đỏ là xung phong tình nguyện hay bắt buộc nhỉ? Nếu bắt buộc thì tội mấy bạn đó, còn xung phong tình nguyện thì vừa rảnh mà vừa dại. Bảo vệ được trả tiền, cứ để bảo vệ đi "lùa vịt" chúng ta! :))

Sáng sớm, ai gửi xe đạp ở tầng hầm, nếu quên mang thẻ, hoặc muốn thử cảm giác mạnh, có 1 lối đi để thoát khỏi bảo vệ! :))

Chỉ có buổi sáng, bảo vệ không cho vào thì sv đành tìm cách khác, chứ một khi đã bước chân vào trường mà bảo sv đi về hả? Đừng hòng!!!!!!!!! :)) Không cho đi đường này, ta đi đường khác :))

Không rõ sinh viên trường Đại học sư phạm có như chúng ta không nhỉ? Trường đó sư phạm đầy mình luôn ấy chứ! :))
  48. moitruong10 New Member

Số bài viết: 203
    hahaahaha =)) Em như bác gấu vậy đó.
    Hôm trước đi thí nghiệm,cô cho nghĩ giữa giờ, thế là 3 thằng tung tăng không thùng không thẻ đi ra cantin uống nước. Vừa bước từ khu B sang chố ghế đá khu C thấy ngay 2 anh bảo vệ đi kèm theo 2 anh thanh tra. Gặp bất ngờ quá nên cuống,không biết làm gì, thế là mấy anh BV tiến lại gần và hỏi thẻ, còn mấy cha thanh tra thì chửi " mấy anh học lớp tui là tui đuổi thẳng cổ" ... May nhờ thằng bạn em lanh trí nhanh miệng nó nói " Dạ thẻ của bọn em mới bị thu hồi sáng rồi anh ạ" =)) =)) :-j :-j ... thế là mấy anh mặt bơ bơ... nhắc nhở rồi bọn em đi tuốt ... vừa đi vừa cười ... vừa nể thằng kia lanh trí :-j :-j =)) hahaha
  49. forgetmenot_76_02 Member

Số bài viết: 35
  50. dolequanghiep Member

Số bài viết: 250
    Sinh viên sư phạm đi học mang thẻ thôi, còn đóng thùng hay không tùy!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.