1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Điểm chuẩn ngành XD

Thảo luận trong 'Hỏi đáp Tuyển Sinh' bắt đầu bởi spk_hip, 11 Tháng tư 2011.

1. spk_hip Member

Số bài viết: 347
    E đk thi ngành xây dựng. E thấy xây dựng năm nào điểm cũng top hết, ko biết năm nay ra sao, em hơi lo.
    E cần mấy anh góp ý nhận định tình hình điểm chuẩn XD của năm nay ra sao để e thấy tự tin hơn.

PS: Cảm ơn các anh trc./.
  2. vthmnvh New Member

Số bài viết: 242
  3. madman Member

Số bài viết: 37
    bạn có thể nghành spkt xây dựng nếu bạn không tư tin thi vào nghành xây dựng . chúc bạn thành công
  4. youralways.thh New Member

Số bài viết: 241
  5. konan_levanhai Bất công là một tất yếu !

Số bài viết: 479
    Re: Điểm chuẩn ngành XD

Theo khảo sát của trường, ngành Xây dựng có nhu cầu rất lớn, và được xã hội rất cần trong gian đoạn tới. Xu hướng ngành này khá hot trong năm nay. Vì thế, mức dao động điểm chuẩn có thể tăng. Nhưng do SPKT không phải là trường đặc thù về xây dựng nên mức thay đổi điểm chuẩn chắc không đến nổi quá cao. Tuy nhiên, ngành này là một trong những ngành có điểm chuẩn cao nhất của trường, dao động khoảng trên dưới 18đ. Nếu bạn không đủ tự tin với ngành này, có thể tham khảo ngành SPKT Xây dựng, theo hướng đào tạo kỹ sư có chuyên môn sư phạm, với điểm chuẩn khoảng 14
    :|
  6. bamboo262 New Member

Số bài viết: 88
    mình nghĩ năm nay bạn đã dám chọn ngành xây dựng thì bạn cũng rất có năng lực,vì năm ngoái nó lấy tới 17.5 lận,nhưng nếu không đậu được mà có nguyện vọng học ở trường thì bạn có thể học ngành spkt xây dựng, điểm chuẩn 14,ngành này không khác xây dựng là mấy học thêm nhửng ngành sư phạm,ra trường còn được 2 bằng kỹ sư và sư phạm nên cơ hội nghề nghiệp của bạn cũng rộng hơn so với những bạn chỉ có 1 bằng kỹ sư,có thể làm hoặc đi dạy đều được
  7. spk_hip Member

E cũng nghĩ năm nay điểm tăng, nhưng sợ nó vọt lên >~18,5 chắc em teo.
    E có ông anh làm bên XD, ổng nói mấy công ty XD bây h họ thích tuyển sv SPKT lắm, làm cũng đc, nhanh tiếp cận công việc mặc dù XD ko phải ngành ruột của trường. Nghe bên GTVT, tuy XD nó mạnh nhưng sv ra trường nghe nó chèo chống ghê lắm. Ko biết có đúng ko:-w
    Ngành hót --> mấy boss đk ồ ạt --> điểm chuẩn cao lút -->:022::011:
  8. shinhwa New Member

Số bài viết: 80

WOW!!!, SPKT có giá vậy àh =p~ , hãnh diện quá :"> , cứ thi đi bồ tèo ,tự tin vào khả năng của mình , làm hết sức thì sẽ đậu thôi ,nói thật với bạn là đề thi ĐH không khó như bạn tưởng tượng đâu ... cố gắng hết mình thì ông trời sẽ ko phụ lòng bạn đâu ( mách nhỏ : đi thi nhớ đốt nhang cho ông bà để dc phù hộ nha :)) <-> cái này mình đọc dc từ 1 Bro trên SPKT.net đó 8-} )
  9. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    bạn xem thêm ở đây nha

http://www.spkt.net/diendan/showthread.php?t=26436
  10. spk_hip Member

11. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    uhm. Điểm chuẩn các năm chỉ là dùng để nghiên cứu thôi em à. Điểm chuẩn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa. Nếu em muốn đậu đh thì theo anh, điểm của em ít nhất là 17 điểm. Chúc em thành công, hẹn gặp em ở Hội Trường ĐH SPKT
  12. xdspkt08 New Member

Số bài viết: 19
    cố găn thi tốt điểm cao cho trường có giá tí hehe
  13. spk_hip Member

Không biết cái số lượng ĐKDT zô các ngành trườg có công bố trc ngày thi ko mấy anh ha?:-/