1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Diệt Virus====> 2 phần mềm này là xấp xỉ đủ

Thảo luận trong 'Security Tools' bắt đầu bởi remoter98, 29 Tháng chín 2006.

1. remoter98 Guest

Số bài viết: 0
    Mình là Kthuật của mấy phòng Net vì thế diệt virus , bảo vệ máy là vấn đề cần làm .
    Sau 1 thời gian sài qua các phần mềm diệt virus mình thấy 2 công cụ :
    Process Explorer dùng để phát hiện và kill những chương trình lạ đang chạy trên máy mình ( Keylog, spyware....) dowload tại đây http://www.snapfiles.com/get/processexplorer.html
    + Hijack This diệt spyware cực tốt => http://www.majorgeeks.com/download3155.html
    thiệt hữu hiệu .
    Sau khi diệt xong thì chỉ cần dùng Deepfreeze để bảo vệ máy là Ok rồi
    Các bạn cứ dow về sài thử đi rồi cho mình í kiến nha
  2. toyo Guest

3. thanlan New Member

Số bài viết: 560
    Hjacked thì free còn cái kia thì chưa sài nên không rõ , Sài Hjacked nên cẩn thận coi chừng xóa nhầm các file quan trọng thì tiêu .
  4. remoter98 Guest

Toàn đồ free kô à. Anh em ta là sv nên cần 3 cái đồ này lứm [IMG]
    ừa, thằn lằn nói đúng đó
    Trước khi kill thì coi xem cái nào là của mình hẵng nha các bạn, mất công hư cả cái của mình thì khổ [IMG]
  5. thanlan New Member

Số bài viết: 560
    Quét spyware thì nên sài cả 2 phần mềm cùng 1 lúc , tui đang sài cả spywaredoctor và Adaware quét rất sạch , Adaware thì free , còn Spydoc thì không free (nhưng có thể search crack trên net rất dễ ) , chú ý khi sử dụng spydoctor thì sẽ gây tranh chấp với Unikey và Vietkey , bạn sẽ không gõ được tiếng việt khi setup SpyDoc , nên nếu bị spy quậy quá thì setup nó , quét rồi ... uninstall [IMG] , sài cái MSantispyware cũng tốt , nhưng nó thường giới hạn 1 tháng , phải download bản mới , ghét quá nên tui bỏ rồi . Đó là kinh nghiệm chống spy của thanlan .
  6. raitk Member

Số bài viết: 178
    mình thì có nhiều phần mềm kill spy,spam,trojan,virus....(tất nhiên có kèm crack) nhưng không biết cách up [IMG] bạn nào chỉ cho mình cách up đi mình sẽ up lên cho các bạn
  7. raitk Member

[IMG] mình thấy cứ ra mấy tiệm bán soft gần trường ý, 1 đĩa diệt virus mới tinh chỉ có 7000 đ mà lại có crack kèm theo nữa, khỏi phải mất công đi tìm cho mệt [IMG]
  8. remoter98 Guest

9. raitk Member

<div class='quotetop'>QUOTE (remoter98 @ Nov 22 2006, 10:53 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Mua mà nói làm chi
    Sv thì phải tiết kiệm chứ [IMG][/b][/quote]
    Chúng ta thử tính xem : mua 1 đĩa 7000đ mà có biết bao nhiêu là chương trình, còn hơn cứ ngồi đó mà search and down, mà có khi lại không có hiệu quả. Chưa kể tiền search and down này có khi còn hơn tiền mua đĩa nữa là khác.
    Kinh nghiệm là thế này :bạn nào thích dọc phá phần mềm mới thì nên ra tiệm mua. Còn bạn nào đã xài cố định thì lên mạng download update về. Vậy mới kinh tế nhất [IMG]
  10. 071180A New Member

Số bài viết: 159
    <div class='quotetop'>QUOTE (raitk @ Nov 25 2006, 05:03 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Chúng ta thử tính xem : mua 1 đĩa 7000đ mà có biết bao nhiêu là chương trình, còn hơn cứ ngồi đó mà search and down, mà có khi lại không có hiệu quả. Chưa kể tiền search and down này có khi còn hơn tiền mua đĩa nữa là khác.
    Kinh nghiệm là thế này :bạn nào thích dọc phá phần mềm mới thì nên ra tiệm mua. Còn bạn nào đã xài cố định thì lên mạng download update về. Vậy mới kinh tế nhất [IMG][/b][/quote]
    Như bạn thì không ổn chút nào. Nếu là dân IT, nhất là dân VN, không cần chờ search đâu bạn, tất cả đều được lưu một cách có hệ thống, và được cộng đồng cập nhật liên tục về key, crack & version.
    Vọc phá phần mềm mà ra tiệm mua thì bạn cần chắc chắn rằng, phần mềm này cũ hơn rất nhiều so với những phần mềm đang online.