1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

điều khiển đông cơ bươc, ai có nghiê cứu về dề tài này rui thi share tai lieu cho mình với

Thảo luận trong 'Cơ điện tử' bắt đầu bởi tuannhu, 30 Tháng ba 2013.

1. tuannhu New Member

Số bài viết: 16
    hi. đang làm đề tài điều khiển này mà khong biết bắt đầu từ đâu hết ai có tài liệu (share) or đã tim hiểu về chủ đề này rồi thì giúp mình với
  2. lovespkt Member

Số bài viết: 85
  3. tuannhu New Member

mình có 2 cái lận.cà 2 điều có 6 dây hết, môt cái 1,8step 3.15V 0.7A, một cái nửa thì 1,8step 2,5v và 1,2A.nhưng mà mình không biết xac định dây để đấu nối với mạch điều khiển như thế nào hết có ai biết thì hướng dẫn mình với
  4. lovespkt Member

Bạn có thấy được sơ đồ dây của động cơ bước bạn đang giữ chưa? Nó có hai loại thôi, thường thì ngoài thị trường có loại này:
    Đấy, nhìn vào hình là bạn biết cách đo để xác định các đầu dây rồi, dùng VOM chất lượng tí, để thang đo Ohm, thang 10 hoặc 100 thôi để đo. kết hợp với bảng dịch trạng thái nữa (tìm trên mạng), bạn sẽ biết được thứ tự cấp xung vào cho động cơ
  5. tuannhu New Member

mình chua hiểu lấm, bạn co thể nói cụ thể hơn giúp mình với. sơ đồ này thì mình có biêt nhưng mà hinh mình xem lại khác
    chiều mũi tên di từ 1 sang 1a.khong biết đúng không bạn góp ý mình với
  6. tuannhu New Member

mà ban ơi vơi cái đông cơ nhu thế thì mình thiết kế cái driver nhu thế nào thì tốt nhỉ
  7. lovespkt Member

8. tuannhu New Member

kéo tải ban.mình tính dùng đông cơ bước này để điều khiển gốc quay camera, ban giúp mình dc hog?