1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Điều kiện để "được" gửi giấy báo điểm về nhà sau học kỳ 1

Thảo luận trong 'Tổng Quan Về Khoa Điện-Điện Tử' bắt đầu bởi firephoenix52, 31 Tháng một 2013.

1. firephoenix52 Member

Số bài viết: 60
    Chào mấy anh, em là sinh viên năm nhất khoa điện điện tử, em vào vấn đề luôn ạ. Học kỳ này em học tổng cộng 24 tín chỉ, mấy anh chị cho em hỏi là học dưới bao nhiêu chỉ là bị gửi giấy về nhà ạ. Em có nghe nói là 15 chỉ, nhưng mấy anh chị nói rõ giúp em là dưới 15 hay là dưới hoặc bằng 15. Nếu e rớt 3 môn 3 chỉ là 9 chỉ, nghĩa là e đc 15 chỉ thì có bị gửi giấy ko. Vừa biết tin rớt kỳ 1 môn Toán a1, 4.9, thi 7 điểm mà cũng rớt :( do giữa kỳ bị ốm ko làm bài dc. Mấy anh chị giúp em với ạ :). Em cám ơn
  2. holo Member

Số bài viết: 288
  3. world New Member

Số bài viết: 12
    cũng tùy từng nơi à em. Nếu ở khu vực Biên Hòa thì có lẽ sẽ không phải nhận giấy đó đâu. Lớp anh có mấy đứa ở Biên hòa, Đồng Nai mà không có đứa nào nhận giấy đó 4 năm nay rồi. Mà không chỉ dưới 15 chỉ mới gửi đâu em, trường chọn ngẫu nhiên rồi gửi à.
  4. nongthonlenmang New Member

Số bài viết: 14
    đời chú quá nhọ .anh thi 4,5 vẫn đậu mà 7 điểm là cao con mẹ nó thủ rồi .chắc không gửi giấy đâu nhà trường hết tiền mua tem rồi. mình 3 năm kỳ nào cũng dưới 4 chấm mà có thấy gửi đâu .mới phát hiện ra là cho sai địa chỉ:))
  5. holo Member

Số bài viết: 288
    lúc nhập học ghi địa chỉ nào thì khi gởi nó sẽ gởi qua địa chỉ đó, ghi sai thì k bị gởi chứ dưới 5.0 là gởi hết.
  6. vth409 New Member

Số bài viết: 6
    gửi thì gửi nhưng dự là sẽ chẳng bao giờ về tay chính chủ đâu.chú mày cứ yên tâm công tác nhé.anh 3 năm nay rồi có năm nào nhận tin dữ đâu
  7. spkt10 Member

Số bài viết: 72
    dưới 5.0 là bị gữi nhé, nếu lúc nhập học khai địa chỉ nhà chính xác thì xác định là sau khi vào học kỳ 2 được khoảng hơn 1 tháng thì giấy báo điểm ( gửi kèm theo một cái thư nhắc nhở phụ huynh đôn đốc sinh viên học tập) sẽ đến tận tay bố mẹ chú em.
    Anh cũng bị gữi về nhà 1 lần rồi nên anh biết rõ lắm. Mà cũng vậy nên mấy kỳ sau mới lo học chú em ạ :D. Chúc chú tai qua nạn khỏi ;)
  8. thanhtan2001 Member

Số bài viết: 48
    xem trong cuốn sổ tay sinh viên do nhà trường cấp, không biết bạn năm mấy nên chưa dám phán bậy, chứ không phải dưới 5.0 là bị gửi đâu.
    Theo khóa 09 thì năm nhất là trung bình chung dưới 2,5 là bị gửi, nâng lên 0.5 với các năm tiếp theo, còn khóa bạn là khóa mấy thì chưa rõ
    Ai bảo dưới 5.0 bị gửi là láo đấy bạn.
    K sao đâu
  9. bachckm1 Member

Số bài viết: 608
  10. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    Gửi thì gửi có sao, chú định giấu tới khi nào
    Quan trọng là kì 2 chú cố gắng hơn thôi
  11. spkt10 Member

Số bài viết: 72
    tui bị gửi 1 lần đây chứ láo cái gì. 4,92 bị gửi về nhà nè. 2,5 là bị chuyển xuống cao đẳng luôn rồi! Còn cái này là giấy báo nhắc nhở học tập!