1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

[Đội CTXH] - Trang Web hay cho mọi người - " Đọt Chuối Non"

Thảo luận trong 'GÓC CHIA SẺ-CẢM NHẬN' bắt đầu bởi konan_levanhai, 28 Tháng mười một 2011.

1. konan_levanhai Bất công là một tất yếu !

Số bài viết: 479
    Thân gởi đến tất cả các bạn nơi có nhiều bài viết hay, định hướng phát triển tư duy !!

Các bài viết trên Đọt Chuối Non đã được đóng góp bởi các nhà giáo, nhà văn, nhà thơ, nhà báo, luật sư, kĩ sư, học sinh, sinh viên, nghiên cứu sinh… đang sinh sống ở Việt Nam và các nước. Một số thể loại chính được đăng thường xuyên là Trà Đàm, Nhạc Xanh, Danh Ngôn song ngữ, Văn Hóa, Chuyện Phố, Văn, Thơ, Nước Việt Mến Yêu…Đọt Chuối Non cố gắng tạo thân thiết và bình đẳng càng nhiều càng tốt, để mang chúng ta lại gần nhau, cho nên khuyến khích tất cả chúng ta gọi nhau là “anh chị em” dù tưổi tác thế nào. Các bạn nên tránh dùng các cách xưng hô nặng nề về hệ cấp trong Đọt Chuối Non hơn là anh chị em, như cô chú bác cháu,v.v… Đây là thân thiết gần gũi cho anh chị em chúng ta, nhưng cũng rất cần cho tinh thần dân chủ cho đất nước. Mong các bạn thông hiểu và hợp tác.Ban đầu bạn hãy làm quen với các bài viết về Tư Duy Tích Cực như Nửa Ly Nước….trong Chuỗi bài Tư Duy Tích Cực. Hãy chia sẻ những việc thiện mà bạn đã làm trong mục Mỗi ngày một việc thiện hay kể cho mọi người nghe về một ngày vui của bạn trong mục Có chuyện gì vui, có ích mỗi ngày.Bạn có thể giúp Đọt Chuối Non bằng cách giới thiệu trang web và các bài viết về Tư duy tích cực đến bạn bè, người thân, nhất là các thầy cô giáo và các bạn sinh viên học sinh. Đây là nơi của giáo dục.

Link: http://www.dotchuoinon.com