1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Đổi mật khẩu admin Windows XP bằng lệnh Dos

Thảo luận trong 'Thủ thuật' bắt đầu bởi nestake, 2 Tháng mười một 2008.

1. nestake Member

Số bài viết: 85
    <div align='CENTER'><span style="font-size:18pt;line-height:100%"><span style="color:Red">Đổi mật khẩu admin Windows XP bằng lệnh Dos</span></span>
    [IMG]</div>

Bài viết hướng dẫn cách thức đổi mật khẩu admin Windows XP bằng lệnh Dos. Đây là cách thức khá hữu dụng mà có thể bạn cần đến trong các trường hợp đặc biệt.

Đầu tiên bạn login vào Windows của mình bằng 1 account thuộc tài khoản admin group (lưu ý chỉ có tài khoản thuộc admin group mới đổi được pass admin)

+ Sau đó bạn vào Run -> cmd nhấn Enter, 1 màn hình Dos hiện lên

+ Bạn gõ vào lệnh "net user" sẽ thấy hiện lên 1 bảng các account đang chạy trên máy bạn
    <div align='CENTER'>[IMG]</div>
    + Tiếp theo bạn gõ lện "net user nowares*", 1 dòng lệnh hiện lên chỉ ta cách đổi pass các account, domain....
    + Các bạn chỉ cần làm theo, vd: mình muốn đổi pass admin thì gõ net user Administrator { pass}, khi nào hiện lên chữ successfully là thành công.
    Các bạn cũng có thể vào google search tìm hiểu thêm về các lệnh Dos.
  2. hackerpro_1 Guest

Số bài viết: 0
  3. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
    Nhìn mấy dòng dos mà đau cả đầu, làm mình nhớ lại thời mới làm quen với máy tính toàn dos với dos không. Mà muốn bỏ pass của admin thì xài đĩa boot cho đỡ tốn công gõ phím cho mệt.

Mà bác nào biết Cài đặt và gỡ bỏ cái pass Startup không. Tui thấy cài pass Startup là an toàn nhất h tui vẫn chưa tìm ra cách gỡ nó.