1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

đơn xác nhận miễn giảm học phí ?

Thảo luận trong 'Thông tin nhà trường' bắt đầu bởi mk_jk89, 30 Tháng năm 2012.

1. mk_jk89 New Member

Số bài viết: 279
    có bạn nào biết cái mẫu đơn xác nhận miễn giảm học phí để phòng CTHSSV chứng ko ? bây giờ nó ko chứng cho ai hết....nản
  2. [SPK]_Sky Moderator

Số bài viết: 426
    Cái này bạn mình RẤT nhiều người làm và KHÔNG ai có kết quả :))
  3. nhimcon Active Member

Số bài viết: 158
    hi, nếu ai cũng được miễn giảm thì chắc nhà trường tuyên bố giải thể từ lâu rồi...:))
  4. hoantien Member

Số bài viết: 359
  5. cafe_MU Member

Số bài viết: 290
    Nếu các bạn làm giấy xác nhận miễn giảm như hộ nghèo, vùng khó khăn... ( trừ miễn giảm ngành nghề độc hại, nguy hiểm) thì ghé phòng photo mua và điền đầy đủ rồi nộp là được.
    Còn nếu làm giấy xác nhận miễn giảm ngành nghề độc hại,nguy hiểm, các bạn làm đơn theo PHỤ LỤC III trong mẫu mà Phòng CTHSSV thông báo, tải tại đây http://namdinh.edu.vn/Download.ashx?id=141
    Với mẫu này, các bạn chỉ phải làm 1 tờ, không phải làm 2 tờ như trước nữa ( gồm Đơn xác nhận + Giấy xác nhận)
    ...
    Mình đã làm và được xác nhận rồi chỉ có điều là bắt đầu làm xác nhận cách nay 1 thàng nhưng chiều nay mới được xác nhận xong. Mình không biết về địa phương còn nộp kịp không ?
    Mỗi lần lên khoa tìm giấy là mỗi lần muốn điên lên, hoặc là người ta làm cùng ngày được xác nhận-mình không hoặc là người ta làm được trả về-mình thất lạc đâu mất. Lúc đó là lúc muốn chửi thề, nhưng thôi.
    Mình mua khoảng 20 tờ Đơn+Giấy xác nhận cộng với việc tốn biết bao thời gian viết+lên nộp+lên khoa tìm giấy....
    Nếu Phòng CTHSSV làm việc trách nhiệm hơn bằng 1 thông báo sớm, ghi chú rõ ràng về mẫu đơn, cách làm ...thì SV chúng ta đã không phải hoang mang thế.
    Chúc các bạn sớm thoát khỏi tình cảnh này! GOOD LUCK !!!
  6. lephuoc11 New Member

Số bài viết: 193
    bạn cafe_MU cùng chung hoàn cảnh với mình, có 2 tờ giấy đó mà làm gần 2 tháng mới đc chứng, làm rùi bị trả zề hết, k lý do trả,nhưng làm riết chay mặt với phòng ct hssv lun, và cuối cùng cũng cầm đc 2 tờ giấy, mừng hú hồn lun, vì ở địa phương sắp hết time nộp ùi! đề nghị phòng ct hssv nên giải thích rõ vụ này mí đc!
  7. boykhokhao New Member

Số bài viết: 18
    cho mình hỏi là học ở học kỳ nào thì chứng nhận ở kỳ đó ah. mình chứng cho những học kỳ sau dc ko???
  8. lephuoc11 New Member

mình k biết nữa, mà nghe đồn là học năm nào thì làm cho năm đó ak, làm chung 2hk cho 1 năm thì đc!
  9. cafe_MU Member

Số bài viết: 290
    Miễn giảm ngành nghề độc hại, nguy hiểm này có giá trị từ năm học 2010-2011 đến năm học 2014-2015. Đến năm nào thì làm năm đó thôi bạn. Năm nay SV bị rối là do chưa có kinh nghiệm, sang năm là ổn hết cả thôi
    Đối với địa phương mình, họ cho miễn giảm của năm 2010-2011 luôn, chỉ cần có đủ giấy tờ liên quan và bạn còn giữ biên lai học phí ^^
  10. huynhducde New Member

Số bài viết: 5
  11. minhthanhckm New Member

12. khiemkoi Member

Số bài viết: 58
  13. minhthanhckm New Member

14. lephuoc11 New Member

lúc trc thì mình mua đơn và làm giấy xác nhận theo mẫu ở huyện mình gửi lên, bây h đang làm cho hk này ak, k biết có đc ký k đây nữa, làm riết nản gì đâu.
  15. davipmanh Member

Số bài viết: 57
    cái gì liên quan đến giấy tờ đều khó ăn cả. Muốn xin 1 chữ ký, một con dấu của mấy ông lớn đâu phải dễ. Trường ký nhưng về địa phương chắc gì nhận được tiền của mấy ông đấy
  16. minhanh Member

Số bài viết: 56
  17. ĐoànGà94 New Member

Số bài viết: 395
  18. lephuoc11 New Member

19. nhockid Member

Số bài viết: 439
    Kỷ luật nếu:
    + Không có thì ghi rõ "Không có".
    + Nếu có thì ghi rõ: bị gì.
    Nếu không sẽ bị khoanh tròn chỗ đó, gặp người dễ thì có thể qua.
    Nhớ ghi ngày tháng cá mục người làm đơn lẫn người duyệt.
    Khuyến khích down mẫu trên thư viện về rồi in ra cho đẹp