1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Đóng góp ý kiến về đề tài NCKH, luận văn tốt nghiệp.

Thảo luận trong 'Tham gia–Đóng góp ý kiến' bắt đầu bởi 05111007, 8 Tháng hai 2009.

1. 05111007 New Member

Số bài viết: 43
    Mình lập ra topic này với mục đích thu thập những đóng góp, hay đề tài mà các bạn suy nghĩ, định hướng cho luận văn của mình. Chúng ta sẽ nêu ra ý kiến cùng bàn luận và bổ sung cho nhau để những đề tài đưa ra được hoàn thiện hơn. Mong các bạn tham gia đóng góp hăng hái lên nhé.
  2. 05111007 New Member

mình là người mở hàng đầu tiên với đề tài của mình như sau.không biết đã có bạn nào làm chưa.Nếu có hay không thì đóng góp ý kiến giúp mình nhé.
    Đề tài: nghiên cứu điều khiển thiết bị trong gia đình qua mạng.
    ở đây thì mình mới bước đầu thực hiện chưa có tài liệu tham khảo và hướng giải quyết.
    mọi người ai có tài liệu cho mình xin, đóng góp ý kiến giúp mình nhé.
  3. bmnhy Giảng Viên

Số bài viết: 914
    Bạn cho thêm ý tưởng đi. Điều khiển thiết bị gì? Qua mạng gì? và điều khiển bằng phần cứng nào? phần mềm nào?

Chúc may mắn!
  4. 05111007 New Member

mình điều khiển đèn,quạt, các máy có trong nhà.trước tiên mình chỉ điều khiển thông qua mạng Lan, kế đến phát triển nâng lên qua mạng internet.chỉ mới có định hướng như vậy thôi.còn nên dùng phần cứng hay phần mềm gì thì mình chưa rõ?
  5. hoanle Guest

Số bài viết: 0
  6. 05111007 New Member

hướng của mình là từ một vị trí trong nhà chẳng hạn thông qua máy tính mình có thể điều khiển được các thiết bị ở những vị trí khác nhau.ở ngoài vườn sau nhà chẳng hạn.nên mình thấy dùng bluetooth là không dáp ứng được.cảm ơn vì dóng góp của bạn.
  7. 05111007 New Member

8. hoanle Guest

Số bài viết: 0
    Minh thay may anh CDT04 co lam do an tot nghiep ve dieue khien thiet bi qua mang roi do...hinh nhu o topic nao do trong dien dan khoa hoc tre.Chanh thu tim xem