1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Dragon - thần hộ mệnh

Thảo luận trong 'Đọc sách truyện' bắt đầu bởi traitimbanggia_1789, 2 Tháng tư 2010.

1. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    [you] vào đây chọn cho mình một con Rồng để làm Thần Hộ Mạng nhé [IMG]

1.Rồng Đỏ(Red Dragon)

Nó tượng trưng cho tính cách năng động,mạnh mẽ,đôi lúc cũng nóng nảy nhưng lại luôn sẵn sàng lấy sức mạnh làm chủ yếu đây rất hợp cho các bạn nam là chính

Khi vào những tình cảnh khó khăn nó luôn nỗ lực tìm cách vượt qua và với đôi cánh kiêu hãnh và ngọn lửa nóng bỏng từ miệng ở phương bắc lạnh giá,nó sẽ là 1 lựa chọn cho những bạn nam đấy

2.Rồng Vàng(Gold Dragon)

Nó sẽ lựa chọn đúng cho những ai thích dùng "cái đầu"làm vũ khí,tượng trưng cho trí tuệ hòa với sự năng động và luôn tìm ra cách giải quyết mọi tình huống khó khăn,rất thích hợp với các bạn nữ
    Ngoài ra,nó còn tượng trưng cho những ai yêu thích đất đai màu mỡ,đồi núi
    Loài rồng này hay tập trung ở vùng núi lửa và núi đả hiểm trở để bảo vệ mình nó dùng ngọn lửa tử thần để tự vệ mình

3.Rồng Xanh Lá(Green Dragon)

Bề ngoài bạn trông nó có vẻ kinh dị,xấu xí nhưng nó tượng trưng cho tính cách hiền lành,luôn biết lượng sức mình,ít khây ra ngoài để phô bày sức mạnh như những kẻ khác nhưng khi đã giận dữ thì nó cũng chả kém gì anh em đầu,nó còn tượng trưng cho sự yêu hòa bình luôn muốn bảo vệ kẻ yếu.Thích hợp với các bạn nữ
    Chúng thường sống rải rác khắp nơi trên thế giới mà ta không biết đến
    nó có thể phun một loại chất làm bạn mê ngủ đi và rồi nó biến mất chứ ít làm hại ai

4.Rồng Xanh Dương(Blue Dragon)

Nó tượng trưng cho sự yêu thương đồng loại sẵn sàng bảo vệ con cái và người khác nhưng chúng lại ít xuất hiện bên ngoài mà thường xuyên chỉ ra vào ban đêm,bạn sẽ giống nó khi bạn là người lặng lẽ theo đuổi mục đích,thích hợp cho cả nam và nữ
    Chúng thường sinh sống trong các hang băng đá tối tăm hay dưới hang động ẩn sau thác nước hay dưới tận cùng đáy biển ít ai phát hiện
    chúng sử dụng những hơi thở mang theo luồng điện mạnh gây chết người khiến bạn khó nào thoát nổi

5.Rồng Bạc(Silver Dragon)

Nó tượng trưng cho thích cô đơn,đơn độc 1 mình và làm chúa tể cả 1 vùng đất rộng không ai ở để làm nơi cư trú và sinh sống,bạn nhìn khuôn mặt chúng có vẻ như thủy quái nhưng chúng chỉ dùng nó để dọa đối phương thôi nên khi nào nguy hiểm chúng mới tấn công,hợp với các bạn nam
    Chúng thường sinh sống ở rừng xanh um tùm để ẩn náu khỏi con người và ít khi ra mặt,chỉ may mắn lắm mới có thể gặp chúng,nó sẽ dùng những hơi thở lạnh giá đóng cứng kẻ thù mãi mãi

6.Rồng Đen(Black Dragon)

Một số người nghĩ rằng con rồng này là biểu tượng của hắc ám và xấu xa trên thế giới nhưng tôi lại nghĩ nó là biểu tượng của người cô độc có tinh cách đôi chút lạnh lùng nhưng bạn vẫn là người tốt,trong lớp bạn thường hay ngồi ở góc hay dưới cùng thì rồng đen là lựa chọn đáng giá,thích hợp cho nam và nữ
    Nó thưởng sống 1 mình trên các đỉnh núi đá lớn hiểm trở và chỉ xuất hiện vài trăm năm một lần và hơi thở của nó chưa những acid rất nguy hiểm

7.Rồng Ngọc Bích(Crystal Dragon)

Nó sẽ thể hiện bạn là 1 người thích giàu sang và địa vị cao bởi sự giàu có nó có thể nhả ra những khối đá quý khổng lồ,bạn sẽ giống nó khi bạn mong sự giàu có và nhút nhát ít ra mắt ,thích hợp với các bạn nữ

8.Rồng mây(Cloud Dragon)

Nó có màu bạc thanh nhã và nhẹ nhàng như mây nên sẽ tượng trưng cho ai có tính nết nhẹ nhàng,đơn giản nhưng lại rất nguy hiểm khi bị xúc phạm hay đe doạ,thích hợp nam và nữ
    Nó dùng hơi thở băng giá bao vây kẻ thù chứ không giết hại như những con rồng khác

9.Rồng Trắng(White Dragon)

Con này tượng trưng cho sự khỏe mạnh,oai phong về bề ngoài và là 1 trong những loại rồng to nhất nó có thể dùng hơi thở lạnh giá biết kẻ thù thành "đá cục"
    nó sẽ là biểu tượng của sự mạnh mẽ và oai hùng nhưng lại rất dễ bỏ cuộc khi làm hỏng việc gì đó nên nó sẽ hợp với các bạn nam lẫn nữ

10.Rồng Bóng Tối(Shadow Dragon)

con này tượng trưng cho sự mờ ảo mà khó ai biết được bạn đang nghĩ gì và bạn là người thế nào,nó sẽ là biểu tượng của bạn nếu bạn thích giữ mọi bí mật và con rồng này ngoài có thể phun lửa nó còn có thể phun 1 làn khói đen suốt 100 yards và thình lình tấn công địch thù,phù hợp với cả nam và nữ

11.Rồng Xương(Bone Dragon)

Chắc vừa nghe tên thôi bạn đã biết nó hợp với ai rồi chứ,đúng nó hợp với những tay gamethu mê film hành động và kinh dị hay những game máu me và những đồ chơi "đầu lâu xương chéo"nhưng bạn đừng lo,họ không phải người thích chết chóc đâu khác lại con rồng này chỉ biết xông tới cắn vì nó là xương mà ^^ thích hợp với bạn nam

12. Rồng Âm-Dương(YinYang Dragon(bạn bấm select all sẽ thấy hết tên)

Đây là cặp rồng sinh đôi tượng trưng cho âm dương hòa đều của trung hoa cổ đại,nó tượng trưng cho ai là sinh đôi dễ hòa đồng,tính cách trung thực,ngay thẳng và ghét sự dối chá,hợp với nam và nữ
    khi chỉ có 1 mình nó chả làm được gì nhưng khi âm dương kết hợp thì sức mạnh của nó là vô song

................
    còn 1 loại rồng nữa đó là rồng đất.,........ ai cũng bjt loại này nên khỏi nói...........
    ====================================
    Mừng sinh nhật của ai đúng vào ngày này