1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Dự tính cho một vài hoạt động xã hội cho lớp

Thảo luận trong 'ĐTVT08' bắt đầu bởi hoanvu1990, 21 Tháng mười 2009.

1. hoanvu1990 New Member

Số bài viết: 82
    Hôm nay lang thang trên mạng vô tình check đc một số thông tin về bệnh nhi ung bướu. Có vài điều làm mình chạnh lòng . Các em còn rất nhỏ , phần lớn là con các hộ nghèo, vùng khó khăn . Tình cảm hết sức là khó khăn . Trong khi chúng ta thì may mắn hơn. Ít nhất là không mắc phải căn bệnh này . Mình viết bài này nhằm mục đích khơi lên một số hoạt động xã hội cho lớp chúng ta.
    có thể là một vài buổi từ thiện ở bệnh viện ung bướu, hay làng trẻ SOS. Đây là một số hoạt động rất thiết thực.
    Việc làm rất đơn giản . Có thể là vào bệnh viện chơi với các em, tạo cho các em một không khí gia đình, góp phần giúp các em chống chịu phần nào các bệnh . Có thể là quyên góp tình nguyện một số tiền nhỏ. về việc này , chúng ta là sinh viên có thể sẽ không có nhiều . Nhưng trong số tiền không nhiều đó là cả tấm lòng của chúng ta .Nó tuy ít nhưng cũng là một nguồn lực cho việc chạy chữa .
    Mình nghĩ các bạn chúng ta tại sao không dè dèm một chút tiền , 1 chai C2 , trà xanh 100, hay là một buổi cà phê, nhậu . Lớp ta có hơn 100 thành viên . Môi người xuất là 5- 7 k . Gọp lại là một số tiền không nhỏ cho các em .

Đây là bài viết chân tình . Mình nghĩ Thái hay Tuyến nên cho ý kiến . Mình nghĩ hoạt động này thiết thực hơn là mấy cái vụ văn nghệ hay chơi bời j đó trong lớp . Có thể hơi thẳng thắn. Thông cảm cho /

CHo em niềm vui cuối đời

CHo em niềm vui cuối đời 2

Mã:
    http://dantri.com.vn/c167/s167-330086/su-song-mong-manh-cua-cac-benh-nhi-ung-thu.htm
  2. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    uh ! để tụi mình hỏi ý kiến mọi người đã ! Mình định tổ chức NOEL cho lớp nhưng nếu kết hợp NOEL với thăm lằng trẻ SÓ thì quá tuyệt rồi ! NHưng phải có sự thống nhất của mọi người ! BCH và BCS lớp sẽ họp và bàn thêm về vấn đề này ! Cảm ơn Vũ hen !
  3. hoanvu1990 New Member

Số bài viết: 82
  4. langthang2711 New Member

Số bài viết: 41
    các đồng chí , sao không có chính sách hỗ trợ tài chính học tập cho xin viên bị bệnh viên màng túi và già cả như tôi , đó cũng là hành động thiết thực mà ,hixhixx.hehehehehehe
    Đó là những hành động thiết thực lên làm .
  5. docvuong New Member

Số bài viết: 60
    em đồng ý! chúng ta hãy làm những gi thiết thực ở quanh ta đã.vídụ :giúp đỡ những người wanh mình đã
  6. 3chucachep New Member

Số bài viết: 21
    Tôi thấy ý tưởng của chú nào viết ko dấu được đó, tụi mình là sinh viên nên đa phần bị viêm màng túi but chỉ cần trích ra 1 số tiền nhỏ nhỏ chẳng lẻ ko được:-/. Một năm chúng ta chỉ cần đi được 1 lần là tuyệt vời rồi, vừa có ích vừa thể hiện tinh thần đoàn kết của lớp hơn giúp các thành viên của lớp ta gắn kết hơn. Nói túm lại tôi đồng ý
  7. ppmoon Ban Chấp Hành Hội Sinh Viên Trường

Số bài viết: 182
    Hoạt động này đã đc lên kế hoạch, sẽ tổ chức sau tết hoặc cuối học kỳ 2, hy vọng sẽ đc nhiều người hưởng ứng=d>:)