1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Em Ghét Anh (các bạn nam đọc mà rút kinh nghiệm nhé)

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi Arial, 10 Tháng mười hai 2010.

1. Arial Member

Số bài viết: 244
    Em là người yêu của anh nhưng anh luôn thờ ơ, lạnh nhạt với em. Bởi thế em ghét anh

Em nhớ anh, muốn gặp anh thế mà anh chẳng thèm để ý đến. Anh chẳng hề nhớ em thì phải? Lúc thì là anh bận, lúc thì xa quá nên anh lười. Khoảng cách địa lý giữa hai chúng ta chỉ khoảng một giờ đồng hồ xe máy mà anh cứ làm em tưởng là mười giờ đồng hồ vậy. Bởi thế em ghét anh.

Em có thể ngồi xe buýt từ 2 – 3 giờ đồng hồ để lên chỗ anh, còn anh đi xe máy thì nào là lười, nào là tốn xăng. Anh mà xuống thăm em bằng xe buýt thì có mà nằm mơ. Bởi thế em ghét anh

Nhiều khi nhớ anh, nhắn tin cho anh; lúc đó chỉ ước anh đến ngay bên em và nói: “Anh cũng nhớ em” nhưng nào có chuyện đó. Bởi thế em ghét anh

Đi chơi với anh, đụng đến cái gì cũng làm cho anh nhớ đến người yêu cũ. Anh luôn miệng nhắc người yêu cũ thế này, người yêu cũ thế khác. Còn em thì sao? Có lúc nào anh đi chơi với bạn bè, nhìn thấy cái gì đó anh chợt nhớ và nhắc tới em không? Chắc là không rổi? Bởi thế em ghét anh

Với người yêu cũ thì anh có thể hành động một cách mù quáng vì tình yêu. Em đây chỉ cần anh hành động để em cảm nhận được em là người yêu của anh cũng không thể. Bởi thế em ghét anh

Nhiều khi mở nick online chỉ mong gặp anh trên mạng. Anh cũng thường xuyên online, thế mà anh cứ mặc kệ nick em sáng. Đôi lúc, em chủ động nói chuyện trước mà anh vẫn không trả lời. Bởi thế em ghét anh

Chỉ vì em làm rơi chiếc chìa khóa cặp (chung cặp với chìa mà em đã tặng anh) em phải quay trở về nhà trọ tìm, em không có vật gì là kỉ niệm với anh cả nên em không muốn đánh mất nó, mặc dù nó là do em tự mua. Em là con gái đêm hôm còn ở ngoài đường, thế mà anh chẳng lo lắng tí nào, lại còn mắng em. Bởi thế em ghét anh

Em chưa quen ai bao giờ nên luôn mơ mộng, thích lãng mạn. Anh lại thuộc tuýp người khô khăn. Vậy nên em cũng chẳng cần sự lãng mạn làm gì nữa, vì em cần anh hơn. Thế mà anh vẫn thờ ơ với em. Bởi thế em ghét anh

Những người con gái khác có người yêu được người yêu quan tâm, chăm sóc; tha hồ nhỏng nhẻo, dỗi hờn để được người yêu chiều chuộng. Còn em chỉ ước được anh quan tâm đôi chút cũng khó quá. Bởi thế em ghét anh

Anh luôn làm tim em đau nhói. Em có tội gì đâu mà không được hưởng hạnh phúc như những người cô gái khác chứ? Bởi thế em ghét anh.

Còn nhiều … nhiều lý do làm em ghét anh nữa. Anh quá đáng ghét, vậy mà chẳng hiểu sao nước mắt em vẫn tuông rơi.

Em yếu đuối, em nhàm chán như thế đó. Lúc nào cũng chỉ biết khóc. Em dư nước mắt quá phải không anh? Khóc thì làm gì được chứ? Anh có hay biết đâu, dù có biết đi chăng nữa anh cũng nào có quan tâm. Biết thế nhưng nước mắt em vẫn rơi. Làm gì có ai yêu mà không phải khóc chứ. Còn nếu anh chưa từng khóc vì em, điều đó đủ để chứng minh: anh không hề yêu em.

Em làm việc rất nhiều, hầu như không có thời gian rãnh. Cuộc sống với bộn bề công việc chỉ làm cho nỗi nhớ tạm lắng xuống chứ không thể xóa hẳn nó ra khỏi trí óc. Để rồi khi hoàn tất công việc em lại nhớ tới anh.

Em vốn là người nhạy cảm, giờ đây lại càng nhạy cảm hơn. Giờ đây một bản nhạc buồn cũng có thể làm em rơi nước mắt. Trời mưa lạnh lẽo em cũng cảm thấy buồn, và muốn có bờ vai anh ấm áp bên cạnh.

Những lời anh từng hứa giờ chẳng còn ý nghĩa gì cả, bởi vì anh đã quên hết rồi. Còn em thì vẫn nhớ như in, cứ như anh vừa nói ngày hôm qua. Em nhớ để làm gì cơ chứ, chẳng qua cũng chỉ là những lời nói xuông thôi mà, đâu phải là văn bản mà phải thi hành. Em học chuyên ngành văn phòng, những điều tất yếu như vậy cũng biết sao?

Con gái mà anh, ai chẳng muốn được người yêu quan tâm, chăm sóc; đôi lúc giả vờ dỗi hờn để được cưng chiều. Em chẳng dám đòi hỏi quá nhiều ở người yêu của mình như những cô gái khác đâu, em chỉ cần anh biết em là người yêu của anh và đối xử theo đúng nghĩa 2 chữ “người yêu” thôi. Điều đó phải chăng quá khó đối với anh?

“Cách nhanh nhất để đánh mất tình yêu là bóp chặt lấy nó, còn muốn giữ mãi tình yêu thì hãy chấp cho nó đôi cánh tự do”. Không biết do em chưa đủ yên thâm để hiểu câu này không, nhưng em thấy nó chỉ đúng 50% thôi. Em đã từng áp dụng nó. Quan tâm anh quá, anh thấy bị ràng buộc, em thả anh tự do để rồi giờ đây em mất anh. Có lẽ em chưa yêu đúng cách. Chẳng ai muốn bị ràng buộc cả, thế nhưng chấp thêm đôi cánh thì người ta sẽ dễ dàng bay đi mãi mãi. Tình yêu cũng chẳng thể quá thờ ơ, mạnh ai nấy sống được.

Một vài người bạn của em cũng mong gặp được gặp lại một ai đó (một người mình mến, một người thân, một người bạn…) đã mất liên lạc nhưng đối với họ mơ ước chỉ là ước mơ. Biển người mênh mông, muốn tìm được một người rất khó. Còn em với anh có phải là duyên phận không nhỉ? Nếu đã là duyên phận thì vì sao chúng ta lại như bây giờ?

Nhiều khi em nghĩ chúng ta không gặp lại thì sẽ tốt hơn, luôn giữ những kỉ niệm đẹp về nhau thì hay hơn bây giờ. Nhưng có lẽ ông trời sắp đặt chuyện gì cũng đều có mục đích. Tuy từ ngày gặp lại anh, em đã phải khóc rất nhiều nhưng đổi lại em biết được anh vẫn sống bình yên, thế là đủ. Em đã gặp lại anh, giờ đây em cũng chẳng còn tâm nguyện gặp lại ai nữa cả.

Ước mơ của em bây giờ là sớm có việc làm ổn định để trả hiếu cho mẹ và nuôi em gái học tới nơi, tới chốn. Nếu có điều kiện thì em muốn học nhiều thứ nữa để trở thành người phụ nữ thành đạt. Mục tiêu của em bây giờ là phấn đấu để biến ước mơ thành hiện thực. Còn em và anh hãy cứ để số phận an bày thêm lần nữa vậy. Em vẫn tin ở chữ “duyên”
    :X
  2. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Haiz..z.z, sự việc xảy ra đã lâu , nỗi buồn trong ta đã chìm vào bóng tối, nhưng khi đọc tới những dòng này thì bất chợt nó lại tỉnh giấc. Nghĩ lại thấy mình làm nhiều điều có lỗi với người ta quá.
  3. 24h_newload Member

Số bài viết: 193
    Làm mình nhớ đến một người bạn,cảnh còn đó mà người vắng không !giờ chỉ còn là kí ức theo sau bước chân ta.Lắm lúc ngoảnh lại ...!
    hope the best thing will come to u!
  4. magic_boy_1989 New Member

Số bài viết: 23
  5. Arial Member

Khi yêu đôi khi ta chỉ chú ý đến cảm giác của chúng ta mà quên mất hok để ý đến suy nghĩ của người ấy.
    Đến khi mất tất cả chúng ta ngồi nhìn lại mà....chua xót và...phải chi................................................
  6. thanhdan100 New Member

Số bài viết: 58
  7. sonspktlovely Member

Số bài viết: 216
    sao khoong có bạn,chẳng qua là tachuwacamr nhận thấy và thật sự thì tachuwabao giờ có được cảm giác này bởi vì tình yêucuar các bạn đâu cóchaan thật như nhân vật trong câu chuyện này đâu,hi vọng bạn gái trong chuyện se có một cuộc sống thật vui ve và sớm gặp dc người yêu mình va mình yêu thật sự
  8. bao_ckd New Member

Số bài viết: 14
  9. hoangquan1215 New Member

Số bài viết: 8
  10. Arial Member

Ái chà hình như có hiểu lầm..cái này mình lấy bên blog của nhỏ bạn mình hok phải là chuyện của mình. Hơn nữa mình là boy :nosebleed:
  11. 08101062 New Member

12. Arial Member

Khó!!!! Nhưng mình nghĩ vẫn có. Quan trọng là phải chịu tìm thuh :024:
  13. so61pi New Member

Số bài viết: 27
  14. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Bạn chẳng phải nghĩ có hay không nữa đâu, mình thấy rất rất rõ nè, haiz..z.z
  15. boyquangtri New Member

Số bài viết: 38
  16. Minh Hao New Member

Số bài viết: 266
  17. vuongspk Member

Số bài viết: 392
  18. ducloi_truong New Member

19. kcagon Member

Số bài viết: 150
  20. minh_doan_2009 Member

Số bài viết: 263
    boy trong chuyện này ko yêu thật lòng rồi.. chỉ nghĩ tới ng yêu cũ.. cư xử thì chả ra làm sao cả, tội nghiệp cô gái kia quá... t cảm của cô gần như là yêu đơn phương.. người kia hầu như k quan tâm, để ý j cả.. vậy thì sao cô ấy cứ chịu như vậy?? bạn mình như vậy thì mình sẽ ngăn cản,khuyên bảo để ng đó hiểu được vấn đề.. yêu thì yêu, nghĩ tới mình nữa chứ.. yêu đương j mà cứ ng yêu cũ hoài.. đủ thứ chuyện.. ng con trai đó theo mình rất tệ.. ko yêu ng ta thì để ng ta yên thân.. cứ dở dở ương ương như thế. làm khổ ng ta chứ yêu đương j trời :(
  21. Arial Member

Tình yêu...............
    Không yêu không phải là cái tội nhưng vô tình nó lại tạo ra rất nhiều cái tội.........
  22. scm96 New Member

Số bài viết: 42
    trời ơi là trời cái vụ này gặp nhìu nhìu lắm rôi đó.Hình như đến với nhau vì chàng trai muốn lấp đi khoảng trống về người iu củ mà gặp được con bé iu mình nưa.trường hợp ngược lại cũng nhiều lắm :-".số xui chi
  23. ASAKURATRUNGLINH2006 New Member

Số bài viết: 11
  24. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
  25. mr_trong_90 New Member

Số bài viết: 13
    "Bởi thế em ghét anh", thích câu này. Giá như cũng có một người con giái như vậy cho mình nhỉ. Hận đời quá 8->
  26. Arial Member

"Có" Nhưng phải tìm. Người con gái tốt thế dễ gì gặp được. Phải tìm...tìm..chừng nào thấy thì thôi. Nhưng lâu quá thì..........:022:
  27. X.O_Dragon New Member

Số bài viết: 330
  28. Arial Member

Thế thì còn gọi gì là iu nữa
    th_orange16
  29. mangoten New Member

Số bài viết: 39
  30. yugi New Member

Số bài viết: 327