1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Em là học sinh cấp Ba, em muốn hỏi

Thảo luận trong 'Hỏi đáp Tuyển Sinh' bắt đầu bởi mobile, 28 Tháng một 2011.

1. mobile New Member

Số bài viết: 125
    Em nghe nói học ngành Điện tử viễn thông.... con gái thì... tàn phai nhan sắc... hic hic :(:)((
    Mong anh chị chỉ giáo thêm cho em,vì em không rõ chương trình mình học thế nào ạ? :-?:-?
  2. dau_troc922000 New Member

Số bài viết: 193
  3. starknight_1992 New Member

Số bài viết: 23
  4. nd117spk New Member

Số bài viết: 7
    ĐTVT Girls mà xấu à, xin lỗi mấy bác nha, cam đoan mặt bằng ngon hơn trường nhiều :D.Đúng là học đtvt rất là vất vả , nhưng nếu em chỉ chú ý đến mấy cái mạch điện thì không thể "tàn phai" dc, tại các em mới lớn thích yêu đương rồi phần lớn lại khổ vì yêu nên........thế.Anh nghĩ là vậy.
  5. aladdin Member

Số bài viết: 280
    thì ra em này là kon gái à???=p~ học nghành đó chi cho cực tấm thân, wa khoa sư phạm mà học , nhẹ nhàng mà chương trình đào tạo cũng dễ :-B, anh cũng đang học bên khoa SP, có gì ko biết, anh đây sẽ chỉ giáo thim B-), mai mốt ra trường làm giáo viên gõ đầu trẻ, đc mọi người kính trọng, sướng thí mồ:d
  6. mobile New Member

Em cám ơn, nhưng e lỡ thích ngành đó rùi, e đang tìm hiểu. Điện tử viễn thông có gì khác với ngành Điện-điện tử k ạ? Cực lắm ạ?:(
  7. nd117spk New Member

Số bài viết: 7
    Các anh chị ở các khóa trên bảo rất khác , nhưng mình chưa học bên điện -điện tử nên không nói được.Theo mình thấy là ở bên dtvt bạn phải học kỹ về điện tử tuơng tự,điện tử số,ngôn ngữ lập trình ( chủ yếu là C..), khối lượng lý thuyết -trong đó những phần trừu tượng -rất nhiều, -còn có vẻ bên điện-điện tử học chủ yếu về các mạch số ,các mạch tích hợp,vi điều khiển .....Bên Vt chủ yếu toàn học mô phỏng trên máy tính ( như Matlab ...)nên nhàn hơn cho các chị em. Quan sát các bạn học ở 2 ngành này mình thấy cũng vất vả tuơng đuơng nhau, đòi hỏi bạn phải học ngay từ đầu mới vững được chứ không phải 1 sớm 1 chiều ...Mình đang học năm thứ 3, do năm thứ 2 không chú tâm lắm nên bi h phải cày lại kt cũ khá là mệt :).Lời khuyên : nên nghiêm túc học hành ngay từ đầu , bạn sẽ chủ động dc trong học hành và không bị quá tải .Thanks for read.
  8. dau_troc922000 New Member

Số bài viết: 193
    Khuyên e 1 câu,hãy học theo nghànnhh mình thik.Nghànnhh j mà chả có cái khó của nó,quan trọng là khi e iu thik rồi,e sẽ cố gắng tới cùng.Chọn sai nghànnhh học gắp khó khăn dễ nản chí anh hùng lắm,sau đó lại đi ôn thi lại,tốn 1 năm
  9. Devils New Member

Số bài viết: 25
    Em thấy trường mình chỉ có ngành thiết kế thời trang với anh văn là con gái mới đẹp, mấy ngành khác gái không được đẹp lắm haha.
  10. xuantruong62 New Member

Số bài viết: 145
  11. ppxxdd New Member

Số bài viết: 151
    kon gái mà mê dtvt cũng nể phục e thiệt, ngành này kon gái học cực là điều đương nhiên, nhưng nếu e có đam mê thì cực bao nhiêu mà chịu chả đc..:D
  12. hientt Member

Số bài viết: 150
  13. zerry92 Member

Số bài viết: 973
  14. Jee Member

Số bài viết: 617
    ....em sợ học điện tử viễn thông thì đăng ký học CNTT vs chị nè :D:D....chương trình học rất ư là sung sướng :D:D
  15. zerry92 Member

Số bài viết: 973
    ừ chị jee này nói đúng đó....sung sướng như sung rụng lun=))
  16. hientt Member

Số bài viết: 150
  17. Jee Member

Số bài viết: 617
    híhí...sướng thiệt đó nhaz.....1 hk học có 6 môn àk :))
  18. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

Số bài viết: 636
    học 6 môn mà rớt nhiêu môn vậy ta . em đừng nghe lời chị này dụ
    CNTT có 2 nữ thôi , vừa ko xinh gái mà vừa bà chằn lửa nữa . hihihi
    =))=))=))
  19. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Chẳng biết anh chị nào bên điện tử viễn thông đồn kiểu này có phải chit em nhỏ không cơ chứ. Không chừng vô đó được mấy bạn nam chăm sóc thì nhan sắc lại mặn mà lên thì sao - kinh nghiệm thấy bên CKĐ.
  20. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Đúng đó. Bạn hientt học viễn thông trước khi thi còn bắn gunny khí thế mà, sợ gì mà tàn phai nhan sắc ;))
  21. mobile New Member

:-?:-?... nghe thấy sợ quá :(:)((
    Em cám ơn, nhưng chắc em phải suy nghĩ lại.
    Mà em k biết mình nên thi vào trường nào nữa?
    Theo anh chị ngành Điện tử viễn thông sau này ra mình sẽ làm ở đâu ạ?
  22. emtenphung Guest

Số bài viết: 0
    Yên tâm đi em, anh là sinh viên ĐVT 10 nè . Đảm bảo học ngon, anh bảo kê cho . Đặc biệt ĐVT con trai đẹp lắm, giống anh vậy nè :D Mạnh dạn thẳng tiến đi em !!
  23. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

tự tin quá vậy ta . hihiihih
  24. emtenphung Guest

Cái chuyện tớ đẹp trai hát hay thì ai cũng biết mà, đâu có tự tin đâu, pồ ko tin qua hỏi mấy em Ngoại ngữ đi, mấy ẻm trả lời cho nghe .
    @jjj: Điện - điện tử là đoàn khoa lớn mạnh nhất SPKT đó em, trong đó Phó bí thư là anh Binh - Viễn thông 07 , Liên chi hội là anh Tâm - Viễn thông 08. Ngoài ra còn có anh Nguyễn, chị Thắm , chị Saura, Sumen, anh nữa .... đều là của VIễn thông làm trong Đoàn khoa .Từ đó ---> Viễn Thông luôn có truyền thống hoạt động mạnh mẽ và nổi trội nhất trong trường. Vào ĐVT của SPKT đi em, sinh hoạt đầu năm sẽ gặp anh !! ^^
  25. thanhtuan_hoangsatruongsa New Member

họ tên ,msv đi bạn , hihihi
  26. emtenphung Guest

ặc !! Tớ hay hát trên hội trường ấy, cứ siêng năng lên xem rồi 1 ngày sẽ biết :)) hehehe
  27. chauphu New Member

Số bài viết: 167
    :D:D
    Trường Đh SPKT mình đào tạo ngành này chắc lắm, bạn có thể yên tâm theo học.
    Còn tương lai công việc của bạn còn d0 khả năng học tập và theo đuổi ước mơ của bạn nữa.
    Tóm lại nếu thích và quyết tâm thì cứ cố gắng : Học, học nữa, học mãi thôi !:D:D
  28. 0111 New Member

Số bài viết: 14
    Nếu bạn chê SPKT thì tham khảo những trường khác, còn nhiều ngành hiện nay đang rất Hot.
  29. starknight_1992 New Member

Số bài viết: 23
  30. tuanthong New Member

Số bài viết: 208
  31. MrDeNui Member

Số bài viết: 122
    tin lời Jee chắc chết.
    ĐVT = Điên Vì Tình = Đau Vì Tiền = Đâm Vào Tường
    anh VT 10 nè em. Câu này a chế ak đúng bản chất sv ĐVT
    nếu viêt tắc ĐTVT = Đẹp Trai Vui Tính đó ka ka ka ka
    em Hoc ĐVT đi được chăm sóc kĩ lưỡng ak. lớp anh 63 mem mà có 4 mem ggirl thui ke ke ke ke
  32. n00dly New Member

Số bài viết: 74
    Chào bạn, mình hiện tại cũng đang học nghành ĐVT và nói thật nếu như bạn nghĩ rằng mình có thể trụ nổi và ko bỏ cuộc thì bạn cứ nên học. Chương trình của ĐVT nếu nói theo cách của mình thì nó hơi bị nhiều, nặng thì ko đến nỗi. Tất nhiên khi học nhan sắc tàn phai là điều phải chấp nhận. Dân KT bao giờ cũng thế, còn nếu ko muốn bạn có thể học bên Chất Lượng Cao(CLC) nếu như gia đình bạn có điều kiện. Học bên đấy ngồi máy lạnh, giảng viên tốt ... và giá là 12 -15 triệu/ năm.

Hy vọng bạn chọn đúng hướng cho nghành nghề của mình :).