1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

em vẫn thích mưa(sưu tầm)

Thảo luận trong 'TRUYỆN' bắt đầu bởi choconi10, 22 Tháng sáu 2009.

1. choconi10 New Member

Số bài viết: 52
    [FONT=&quot]Bài viết của:[/FONT][FONT=&quot] Bạn Mưa Thuỷ Tinh - Email: conangvotu_haydasau_1990
    [/FONT] Lại một ngày nữa sắp qua đi rồi em vẫn tồn tại dù không có anh ở bên cạnh. Hoa phượng lại nở rồi hè lại đến và em lại sắp phải xa anh. Vậy là chúng ta quen nhau đã được 1 năm, mọi thứ đều tốt đẹp chỉ có một điều khác là tình yêu của chúng ta không còn. Không biết có khi nào anh nhớ đến em một con bé luôn cười và vô tư đến lạ lùng không nữa. Một con bé không biết ghen nhưng lại rất hay cố chấp hay ương bướng và luôn làm anh buồn không? Em thích màu tím của hoa Bằng Lăng vì đó là màu của tình yêu chung thuỷ nhưng em lại không giữ lại được tình yêu cho mình. Em thích mưa như anh vì nó có thể làm con người ta hết buồn và có một cảm giác thích thú, tuy anh và em không quen nhau dưới mưa nhưng lại cùng thích mưa và em đã thích luôn cả bài hát mưa để mong mình luôn có nhau mà không được. Giờ xa anh rồi nhưng em vẫn thích mưa vẫn thích bài hát ấy. Chúng ta xa nhau do lỗi ở cả anh và em, em muốn phủ nhận đi tất cả nhưng vẫn trách anh. Em buồn nhiều lắm nhưng xa nhau có lẽ sẽ tốt hơn cho cả hai. Em không muốn anh nhìn thấy em trong những cơn đau hành hạ không muốn anh phải lo cho em gì nữa cả. Anh nói đúng em không xứng với tình yêu anh dành cho em. Bây giờ nhìn thấy anh vui vẻ như thế là em thấy hạnh phúc rồi. Cũng có lúc em sẽ quên anh để đi tìm hạnh phúc riêng cho mình nhưng không phải là lúc này. Nhưng em vẫn sẽ thích mưa và đặc biệt là em vẫn sẽ sống đúng với con người của em từng có chứ không thay đổi như trong cách nghĩ của riêng anh như vậy là anh quá ích kỷ. Anh đừng hút thuốc nữa nha và đừng có uống rượu nữa nó không tốt cho sức khoẻ đăc biệt là với sức khoẻ của anh. Và em chúc anh tìm được hạnh phúc của mình tìm được người con gái yêu anh hiểu anh hơn em. Chúc anh hạnh phúc

[FONT=&quot]HIX xúc động wa':011:
    [/FONT]
  2. chipchipsky Chip Còi^^!

Số bài viết: 1,229
    Mưa và nỗi nhớ. Một câu chuyện thật sự cảm động. Giá như đàng sau ... kia không có gì xãy ra. Nhưng sự thật thì đã xãy ra rồi.^^~~
  3. choconi10 New Member

4. chipchipsky Chip Còi^^!

Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.
  5. choconi10 New Member

chờ đợi bên cánh cửa đó,mở hay không có nghĩa lý gì,vì cô gái kia chờ đợi tình iu trong khát vọng sẽ tìm được hạnh phúc chứ không chờ đợi đáp án theo ý mình.tình iu dẫn ta đi lúc ta chưa kịp suy nghĩ.và cứ thế ta dấn thân trong sự -quên- mình- tuyệt- diệu đó
    :001:
  6. chipchipsky Chip Còi^^!

Hay thiệt dấn thân trong sự quên - mình - tuyệt - diệu.

Hic. Giá mà có người nói với mình điều đó nhỉ. Chắc cũng sẵn sàng từ bỏ. Tiếc là không có và cũng không thể bỏ được điều đó ^^

Rượu lên ta uống với nhau ^^
    Rót đau lòng ấy vào đau lòng này
    Say đâu? Lòng chửa được đầy
    Cái đau nhân thế thì say nỗi gì?
  7. hoangnhattan New Member

Số bài viết: 2