1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

'First kiss' - có những điều không như ta tưởng

Thảo luận trong 'Giáo dục giới tính' bắt đầu bởi nguyenmdrak, 26 Tháng một 2011.

1. nguyenmdrak New Member

Số bài viết: 365
    Nụ hôn đầu tiên luôn lôi kéo được thật nhiều suy nghĩ và sự tò mò của teen.

Những nụ hôn ngọt ngào, miên man trong phim ảnh luôn khiến teen nhà mình mẩn mê và ao ước cũng sẽ có một nụ hôn như thế. Nhưng, thực tế hơi khác với phim ảnh teen nhé!
    Dưới đây là 5 điều mà bạn có thể gặp ở nụ hôn đầu của mình.
    1. Nó sẽ hơi vụng về
    Không có một nụ hôn hoàn hảo ở lần đầu tiên đâu, vì thế, đừng lo lắng. Bạn biết không, có thể đối phương sẽ rất hạnh phúc vì sự vụng về này của bạn đấy. Anh/cô ấy sẽ rất hạnh phúc bởi bạn đã dành nụ hôn đầu đời cho họ mà.
    2. Và ẩm ướt
    Nếu bạn chưa nghĩ đến điều này, thì đó là bởi kinh nghiệm về hôn của bạn chỉ đến từ những bộ phim lãng mạn như The Notebook, Twilight…, bạn chưa được cảm nhận nụ hôn thực sự. Nếu bạn khóa môi một ai đó, chắc chắn bạn sẽ kiểm chứng được rằng: nó thật sự rất ướt.
    3. Không cần lưỡi nhiều như bạn tưởng đâu
    Nhiều bạn vẫn gọi kiss là "cháo lưỡi", nhưng bạn biết không, trong khi hôn, môi có thể làm được nhiều điều tuyệt vời đấy. Nụ hôn được đánh giá là tuyệt vời không sử dụng lưỡi. Hãy dành bộ phận vị giác kia cho những lần hôn sau, khi bạn đã có một chút kinh nghiệm. Nụ hôn đầu thường là chút thoáng qua, nhẹ nhàng trên bờ môi.
    4. Sẽ là khoảnh khắc ngắn ngủi
    Các teen hẳn mê mệt bởi những nụ hôn tuyệt đẹp, thật lâu trong Chạng vạng hay Bạn gái tôi là chồn 9 đuôi… Teen cũng muốn mình được hôn "dài bất tận" như thế. Nhưng trong thế giới thực, những nụ hôn chẳng lâu như phim ảnh đâu. Không có gì sai với một nụ hôn đầu tiên ngắn nhưng ngọt ngào. Nụ hôn bất ngờ sẽ khiến bạn lâng lâng trong nhiều giờ, có khi nhiều ngày nữa đấy.

5. Bạn có thể sợ làm sai

Mình làm như vậy có đúng hay không? Người ấy có cười sự vụng về của mình?... Rất nhiều teen lo ngại vì điều này trong lần kiss đầu tiên. Những nụ hôn đến từ trái tim chứ không đến từ bộ não, vì thế, cứ happy trong giây phút này và bỏ qua những ý nghĩ tiêu cực kia đi nhé!
    Nụ hôn đầu đời của [you] như thế nào? Hãy chia sẻ cùng nguyenmdrak bằng cách comment phía cuối bài(mình thì chưa bao giờ,có bạn gái đâu mà kiss cơ chứ)

2. zin101230 New Member

Số bài viết: 12
  3. duongduong New Member

Số bài viết: 12
    keke...........phim hàn quốc thì khỏi phải chê òi...........:D
    mih thì bất hạnh..........đến h vẫn chưa có nụ hôn đầu tiên...........:-S
    nhưng có dc những thông tin này mih sẽ có kinh nghiệm khi làm chuyện ấy lần đầu................hehe:-*
  4. aladdin Member

Số bài viết: 280
    Smod chưa cóa girl friend mà sao kinh nghiệm đầy mình thế ^:)^, lại còn biết nụ hôn đầu thật sự rất ướt nữa chứ>:). Mình thì bạn gái ko nhìu nhưng coi phim ("phim sạch" :))) thì cũng biết 1 vài thao tác
  5. nguyenmdrak New Member

Đấy là nghe người ta nói thui
  6. lovelove1912 New Member

Số bài viết: 341
    Nghe người ta nói nụ hôn đầu tiên sẽ có cảm giác nước miếng văng tung tóe. =))
    Chả có ai cho mình hôn hết, buồn quá. Vì các bạn gái tự ti cho rằng không xứng với mình chăng?! >:)
  7. aladdin Member

chả có ai hun thì tự sướng 1 mình vs gấu bông đi cha:-"
    Ở đây cóa ai có kinh nghiệm hun lâu năm ko nhỉ??? Chỉ vài chiêu cho đệ tử để mai mốt biết cách mà hun ghệ
  8. nhokha New Member

Số bài viết: 97
    hiz mình cũng chẳng có kn j hết, h đọc mấy cái này ngồi tưởng tượng vậy, bít bao h mới dc thực hành đây. :(
  9. vanbinh_21 <marquee><b><i>--- waiting for you... mãi chờ em..

Số bài viết: 2,077
    cái FK này chưa biết sao hết. muốn thử nhưng không dám, động vào là phù mỏ như chơi àh :))
  10. aladdin Member

Phương châm của các boy thời nay là: "thà hun em 1 lần rùi vô viện, còn hơn là để thằng khác hun em"=))
  11. ppxxdd New Member

Số bài viết: 151
  12. Jee Member

Số bài viết: 617
  13. tuixau New Member

Số bài viết: 14
    Nụ hôn đầu tiên chỉ là sự chạm nhẹ của 2 bờ môi nhưng làm cả 2 người phải run lên vì hạnh phúc để rồi sau đó là một loạt nụ hôn cuồng nhiệt đến điên dại. Kinh nghiệm sau 2 năm yêu đương.

Giờ nhìn lại cảm xúc đầu tiên đã phai dần theo năm tháng, không còn hứng thú và say mê nữa. Quyết định tu!
  14. vankyspk Member

Số bài viết: 113
    Huhuhu...
    A Nguyên chưa có lấy gì e có cơ chứ!!!
    huhu...
    Hk bit có ai nhận hk nữa, khi nào có rùi e nói.hihihh...
  15. huavantuan New Member

Số bài viết: 150
  16. lovelove1912 New Member

Có ướt át không anh zai, tay chân có đụng chạm lung tung không =)).
  17. Y4gamiLight Moderator

Số bài viết: 245
    Cho hỏi Jee là ai ghiền X_X... mà bị ghiền hun nó có xem là bệnh hem :-@:-@.. nếu có thì làm cách nào chữa ta :)
  18. DinkDuK New Member

Số bài viết: 95
  19. BMW Member

Số bài viết: 155
  20. DinkDuK New Member

Số bài viết: 95
  21. nguyenmdrak New Member

Khi nào lên trường anh hôn cho 1 phát để đỡ nghiền nha:smells:
  22. aladdin Member

Mới hun môi thôi mà đã bàn tán giữ zị òy:-ss, huống chi hun tới cái... chắc còn kinh khủng hơn nữa nhỉ ^:)^
  23. nguyenmdrak New Member

À,không kinh khủng như bạn nghĩ đâu,bạn không biết lười là bộ phận nhạy cảm nhất trên cơ thể con người à
  24. 0111 New Member

Số bài viết: 14
  25. lovelove1912 New Member

Là bên này đưa lưỡi qua bên kia bên kia nút giống như mút kẹo đó. Theo kinh nghiệm cá nhân của tui thì là vậy, không biết đúng hay sai nữa, làm biếng search google =)).
  26. quangliem Member

Số bài viết: 82