1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

footprint

Thảo luận trong 'Thảo luận môn học' bắt đầu bởi vankhoakmt, 26 Tháng chín 2008.

1. vankhoakmt Guest

Số bài viết: 0
    mình nghe nói với các mạch layout của orcad mình có thể down các bản layout về và lấy các footprint từ các mạch này nên khỏi phải thiết kế các chân cho từng linh kiện nhất là các loại IC khác nhau?
    cho mình hỏi vậy có đúng không ?Nếu đúng thì cách làm như thế nào?
  2. uthai Member

Số bài viết: 59
    Bạn muốn lấy sơ đồ chân của 1 file *.Max bằng cách

- mở file *.Max lên rồi vào File--> save as---> save as type chọn file *.llb ----> Save

==> bạn sẽ có được file *.llb ngay trong thư mục chứa file *.Max mở lên trước đó..Trong file này sẽ chứa đầy đủ các footprint trong board bạn cần.

-Nếu bạn vẫn chưa thực hiện được thì nhắn lên diễn đàn mình sẽ post chỉ dẫn dạng hình ảnh bạn sẽ rõ hơn.

Chúc bạn thành công.
  3. himas88 New Member

Số bài viết: 247
    Anh uthai.......bữa nào rảnh chỉ em thêm về orcad nha...! Em đang vướng mắc mấy cái chỗ hiệu chỉnh các thông số trong mạch in, ...đọc tài liệu mà chả hiểu gì hết.........
  4. vankhoakmt Guest

bạn có thể chỉ cho mình down những cái bản .MAX có sẳn ở đâu không?VD như một số mạch về chip VDK
  5. uthai Member

6. uthai Member

<div class='quotetop'>QUOTE (HiMas88_CKD @ Sep 26 2008, 10:32 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Anh uthai.......bữa nào rảnh chỉ em thêm về orcad nha...! Em đang vướng mắc mấy cái chỗ hiệu chỉnh các thông số trong mạch in, ...đọc tài liệu mà chả hiểu gì hết.........[/b][/quote]

Bạn vướng mắc gì cứ post lên diễn đàn để Anh Em ai giải quyết được thì cùng giải quyết.với lại cũng sẽ có nhiều bạn gặp khó khăn giống bạn.nếu giải quyết vấn đề trên diễn đàn sẽ hay hơn bạn a.

Chúc vui....
  7. vankhoakmt Guest

mình cũng làm được rồi.Các bạn ai đã làm những mạch đơn giản như mạch nguồn,IR,OPAMP...có thể post layout lên cho anh em coi thử và có footprint luôn được không?
    Mong các bạn giúp đỡ.
    Thanks