1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

[Gấp] Cần sự trợ giúp anh em Điện tử truyền thông k12, khoa điện điện tử và anh em SPKT nói chung.

Thảo luận trong 'Kỹ thuật Điện - Điện tử' bắt đầu bởi firephoenix52, 1 Tháng mười một 2012.

1. firephoenix52 Member

Số bài viết: 60
    Chào mọi người, trước tiên mình xin tự giới thiệu mình hiện đang là sinh viên năm nhất (k12) ngành điện tử truyền thông, cụ thể là lớp 121412B.

MÌnh xin nói sơ qua hoàn cảnh của mình như sau: Vừa rồi mình bị sốt xuất huyết, phải nằm viện nên nghỉ học cũng dc 2 tuần, nên phải nói là hơi bị mù, tuần này vừa mới đi học lại nhưng đi theo TKB cũ thì hầu như đã bị đổi => nghỉ thêm 1 tuần nữa là 3 tuần,. Hôm nay lên PDT xin TKB mới biết là đã đổi rồi. Mình thực sự đã bị sốc :(

Thầy có dặn thêm là sặp tới thời gian kiểm tra giữa kỳ, và đây cũng là điều mình đang lo lắng. Vì thế mong anh em SPKT, điện, điện tử nói chung và sv lớp 121412B (ĐIỆN TỬ TRUYỀN THÔNG) nói riêng có thể giúp mình biết về giới hạn ôn tập, hình thức thi (Tự luận, trắc nghiệm, thời gian thi; và thời gian kiểm tra là khi nào không ? MÌnh có thể tự học đc. Thực sự là rất cần sự giúp đỡ của các bạn, vì mình nghỉ khá nhiều và hầu như mình chưa có 1 người bạn nào kể từ khi vào học ở đây cả :(.

Các môn:

1. Giáo dục thể chất 1 =.="
    2. Toán a2
    3. Nhập môn ngành CNKT ĐT - TT
    4. Vật lý đại cương 1
    5. Mác
    6. Visual basic
    7. Toán a1.
    8. Anh văn 1.

Mình thực sự chỉ cần biết về GIỚI HẠN THI, THỜI GIAN THI, HÌNH THỨC THI VÀ LÚC NÀO THI thôi, cũng không khó lắm phải ko các bạn, thực sự mình không biết phải nhờ ai bây giờ nữa. TIện cho hỏi ai học lớp này là có điểm danh ko ạ, vì mình nghỉ ko có phép :((

Mong mọi người giúp đỡ với, tất nhiên sẽ có hậu tạ ạ. Em cám ơn các anh chị và các bạn
  2. Thầy phán New Member

Số bài viết: 325
    Re: [Gấp] Cần sự trợ giúp anh em Điện tử truyền thông k12, khoa điện điện tử và anh em SPKT nói chun

1. Giáo dục thể chất 1 : bật xa, chạy ngắn,( chạy bền )
    2. Toán a2 : tự luận
    3. Nhập môn ngành CNKT ĐT - TT : hok có bik
    4. Vật lý đại cương 1 : tự luận 1~3 bài tùy giáo viên, chương 1
    5. Mác : LẬt phao chép, thường thì đề mở
    6. Visual basic : tùy GV có thể trắc nghiệm hoặc tự luận
    7. Toán a1 : tự luận 3~5 bài tùy GV
    8. Anh văn 1 : thường thì trắc nghiệm

Nhưng môn tỉ lệ 2~8 như Toán a2 a1 thì đừng lo lắng , cái tỉ lệ giữa kì làm 10 đ tính tb cũng chỉ đc 2 đ, cuối kì quan trọng hơn, Visual học các thuật toán đi, Lý : lấy sách BT làm các vd có bài giải ý ( mà thường thầy giải cách khác =)) ).
  3. SLPRV Member

Số bài viết: 170
    Re: [Gấp] Cần sự trợ giúp anh em Điện tử truyền thông k12, khoa điện điện tử và anh em SPKT nói chun

Bạn nên ra siêu thị tậu ngay 1 đống tài liệu photo của tất cả các môn về mà làm thử , cứ luyện hết 1/2 trong đó là ổn hết !
    Có điều là mua ở siêu thị giá cắt cổ sv quá , tốt nhất mượn của ai đã mua rồi qua quán photoo kí túc xá mà photto , ở đó thấy giá rẻ !
  4. firephoenix52 Member

Số bài viết: 60

Phần ôn thì mình không lo, cái chính là, mình chưa biết đã học tới phần nào, và sẽ thi phần nào cả =.=". Bạn nào giúp mình phần này với nào :(