1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

GẤP GẤP : các bạn giúp mình về chọn ngành của khoa Điện-Điện tử với

Thảo luận trong 'Tổng Quan Về Khoa Điện-Điện Tử' bắt đầu bởi spk_boy, 2 Tháng tư 2012.

1. spk_boy Member

Số bài viết: 87
    cho mình hỏi THÔNG TIN đào tạo và sự KHÁC NHAU của 2 ngành này với
    Công nghệ Điện tử Viễn thông; Sư phạm Kỹ thuật Điện tử -Truyền thông

bạn mình định dk thi dh-cd trường mình mà mình ko rõ về 2 ngành này mấy bạn giúp cho
  2. hoantien Member

Số bài viết: 359
    ngành công nghệ Điện tử Viễn thông và ngành kỹ thuật điện điện tử trước đây là 2 ngành riêng sau đó được gộp chung thành 1 ngành là Kỹ thuật Điện tử -Truyền thông. thi vào ngành này bạn sẽ học chung các môn đại cương và cơ sở ngành học kì đầu, sau đó sẽ phân ra thành 2 chuyên ngành trên tùy theo nguyện vọng và khả năng của bạn. Sư phạm Kỹ thuật Điện tử -Truyền thông thì học thêm 1 học kì về sư phạm (nữa tức là học 4,5 năm)
  3. spk_boy Member

Số bài viết: 87
  4. 31122012 New Member

Số bài viết: 14
    vấn đề này mình cũng quan tâm. các bạn có ai biết cho mình hỏi là khi phân ngành thì mình có được chọn ngành mình muốn học hay không hay là dựa trên điểm tích lũy của học kì? bạn nào biết, trả lời giúp mình nha. cảm ơn bạn đó nhiều.
  5. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Trường mình khi đăng ký thi, đậu ngành nào học ngành đó. Ví dụ: đăng ký thi kỹ thuật điện tử, đậu là học hết 4 năm luôn. Nếu như ngành nào có đào tạo thêm sư phạm thì sv vẫn có thể đăng ký thêm! ^^
  6. danvip42506 New Member

Số bài viết: 4
    nhưng hình như từ khóa 11 trở đi thì trường mình áp dụng giống BK thì phải. tức là học gộp chung 3 học kỳ rùi dựa vào điểm tích lũy được mới phân ngành.