1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

GDTC 3 nên đăng ký học gì?

Thảo luận trong 'Sinh Viên Với Trường Lớp' bắt đầu bởi Phucalias, 8 Tháng một 2011.

1. Phucalias Member

Số bài viết: 455
    Học kỳ vừa rồi có rất nhiều bạn không đăng ký được GDTC 3, bên cạnh đó cũng có một số bạn đã đăng ký và học GDTC 3.
    Các bạn học rồi có thể vui lòng cho mình và mọi người biết nên học nội dung gì, tên giáo viên, ưu điểm nhược điểm của môn học cũng như điểm số để mọi người tham khảo?
    Cảm ơn các bạn!
    :x
  2. vuongspk Member

Số bài viết: 392
    theo mình thì giáo viên dạy tốt là thầy Nguyễn Đức THành, thầy dạy được lắm hay la SV nhưng dạy rất được day kỹ thuật tốt lắm, nghe nói thầy này đang bảo về luận án tiến sĩ nhưng không biết thông tin này có đúng không nữa......
  3. buidan New Member

Số bài viết: 28
  4. kcagon Member

Số bài viết: 150
    Dạy thể dục mà luận án tiến sĩ gì bạn -,- . Trường mình chỉ có thầy trưởng khoa thể dục là thạc sĩ thui -,- . Mình học cầu lông thầy vinh, nói chung là nếu bạn đam mê thì học được và với điều kiện đã biết chơi từ trước rùi nếu không thì vật vã lắm. Cuối kì 60% lớp cầu lông mình phải đi thi lại đó, chưa biết có ai học lại không nữa.
    P/s: Môn này học cho qua thôi, điểm số gì ở đây :|
  5. vuongspk Member

6. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Chính thầy trưởng bộ môn GDTC nói với tụi này là thầy Nguyễn Đức Thành đang bảo vệ luận án Tiến Sĩ đó....Tin này tụi mình cũng khiến lớp tụi mình bất ngờ. Mình thì vote 1 phiếu cho thầy Nguyễn Đức Thành về môn Bóng Đá, tuy bị chửi+ chê nhiều, nhưng tụi mình cảm giác thầy gần gũi với SV hơn, thực chất là người dễ tính, thầy dạy GDTC 3 cho tụi mình mà chưa nghỉ bữa nào, kiểm tra khó nhưng các bạn đừng lo, lại được chia đội đá banh nữa...Mình qua môn GDTC 3 bóng đá roài, và đang tính học ké lớp thầy Thành tiếp ở hk sau =)).
  7. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    He he!!học thầy Thành đi anh em:))vote cho thầy xong là chật lớp lun đó nha:))
    Tranh thủ đi đá banh ké thì okie.
  8. Phucalias Member

9. vuongspk Member

Trưởng bộ môn chứ truong khoa gì là Tiến sĩ đó, thấy chứ Tiến Sĩ to tướng truoc bàn thầy không mà bảo thạc sĩ
  10. xebus150 New Member

Số bài viết: 3
    Mình vừa học takwondo. Nój chung ông thầy cũn dễ. Nghỉ hoài àh. Cuối kì cũng ko quá khắc khe... Chịu khó tí là ok. Nếu mún học cho qua thì đc. Còn học cho pít cho khoẻ thì nên học vovinam... Hehe
  11. tungspk New Member

Số bài viết: 24
    kì vừa rồi mình học vovinam thầy An. Nói chung là khổ muốn chết luôn. Nếu bạn đk học vovinam thì phải chấp nhận học nghiêm túc đó, chứ ko học chơi chơi như các môn khác đâu. Tuy là lớp mình gần như qua hết nhưng mà học xong môn đó đứa nào cũng "trầy da tróc vảy". Mặc dù vậy học vovinam cũng có nhiều cái hay. Bạn nên suy nghĩ kĩ trước khi đk nhé!
  12. missromano Member

Số bài viết: 115
    mình khuyên bạn ko nên học cầu lông thầy Vinh... mình cũng là tay chơi cầu lông thuộc hạng khá mà phải thi lại tới 2 lần... nản... lí do khi thi sẽ có 3 phần phát cầu ngắn, phát cầu dài và đập cầu, tính thang điểm 30 và đạt 15d là qua...
    -phát cầu ngắn: phát 5 quả vào ô rộng khoảng 40 cm2, gồm 2 ô: 1d va 2d
    -phát cầu dài: cũng 5 quả nhưng ô rộng hơn và ở cuối sân.
    -đập cầu: 1 ng` phát cầu bên kia cho bạn và nv của bạn phải đập vào 1/2 sân bên kia và đường cầu phải chéo xuống (đường cầu cao sẽ ko có điểm)
    3 phần trên ngon ăn nhất là phần đập cầu.. còn phát cầu tỉ lệ vào ô rất thấp nếu ko ngày ngày tập... cộng thêm khi thi rất tâm lí vì cả lớp đều nhìn mình...
    cũng may là thầy cũng ko muốn ai rụng nên cho tới 2 lần thi lại nội dung dưới tb.. hihi
    vậy khuyên bạn nào chưa từng chơi cầu lông hoặc ko biết dập cầu và phát cầu ko chuẩn hoặc nặng tâm lý khi thi cử và trước đám đông thì đừng đăng ký cầu lông...PHIÊU LẮM
    chúc các bạn qua gdtc3 dễ dàng :d
  13. chulinhchi Member

Số bài viết: 534
    học bóng chuyền thầy Long, ko khó, lớp mình (1/2 rớt bóng chuyền 2) 100% đậu hết, còn thi thì theo cách của thầy :D -> dễ qua là cái đó đó, ko nói ra dc nha.

lớp mình qua hết là nhờ nó đó :D
  14. gachicken New Member

Số bài viết: 87
    Học "bóng bàn" thầy Quận.Vì có nhiều Bàn đánh Bóng nên Luyện tập rất dễ.học trong mát(nhà thi đấu).thầy kiểm tra dễ nữa.Mình học qua môn này mặc dù không biết tí gì về bóng bàn.hi
  15. vancanh Member

Số bài viết: 67
  16. Jealousy New Member

Số bài viết: 5
    Mình đã qua GDTC3 sau khi thi lại lần 1 môn cầu lông của thầy Vinh. Nhẩm tính phải hơn 40 SV thi lại. và cuối cùng thầy cũng cho qua rất nhiều. Mình đăng kí môn này vì thích chơi cầu lông từ năm cấp 2 dù không giỏi. Đóng 240.000 để học trong hứng thú thì còn gì tuyệt bằng. Chỉ cần lúc thi bạn bình tĩnh và cố gắng. Chúc bạn có lựa chọn tốt cho bản thân :)
  17. daufung007 Member

Số bài viết: 354
  18. ntnt New Member

Số bài viết: 51
  19. vuongspk Member

môn cờ vua dễ qua nhưng ko rèn luyện sức khỏe được
  20. tiendat18 New Member

Số bài viết: 28
    Đúng rồi , thầy có dạy cho cái gì đâu mà đòi phải biết mới qua , chỉ dạy cho quơ quơ vài cái rồi bỏ đó thôi , nếu nói dạy mà biết đánh thì bạn học 10 lần môn thể chất 3 bóng bàn cũng chưa biết có đánh đc chưa nữa. Môn bóng bàn trong trường mình thì chỉ là để học cho qua thôi, chứ để đánh , để biết về bóng bàn thì xin lỗi các bạn : mơ đi ...

Bàn bóng ... ừ thì nhiều đó nhưng đống đó nói thật chỉ còn đem đi làm ... củi nấu bánh chưng ăn tết là vừa , đầu năm học này trường mình trang bị thêm 2 bộ bàn mới nhưng 1 bộ luôn áp vô tường cất làm sơ cua , đem dùng 1 bộ bàn mới + gần 10 bộ "bàn" te tua , bây giờ thì mình thấy có mấy bàn nó gãy làm đôi rồi , trong đó có 1 bộ mới đó , đó là do các bạn hay leo lên bàn để ngồi rồi gãy đó thôi.

Mình nói thật , các bạn muốn học cho qua thì cứ đăng ký bóng bàn đi , hình như thầy ko điểm danh đâu , mình học cầu lông cạnh đó nên thấy vậy , thi cử thì chỉ yêu cầu bạn có biết đánh chút chút là ok qua , còn bạn nào ko biết đánh bb , chưa từng đụng vợt mà đi thi thì thật sự khó qua lắm đó :))
  21. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Tốt nhất là học cờ vua:p khỏe, khỏi phải đi đâu.......1 tuần /1 buổi:d, nhưng mỗi tội nhức đầu:D
  22. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
    Nhà trường ko làm khó SV về cái môn GDTC này đâu (cả 1, 2 & 3). Thực chất khi mình học GDTC2 thầy của mình cũng có nói, chỉ cần các bạn thể hiện tinh thần nghiêm túc, đi học đầy đủ, lễ phép và nhất là ko được cãi các thầy, thì các thầy đảm bảo bạn thiếu điểm sẽ + điểm cho các bạn qua. Do tâm lý SV chúng ta còn vướng mấy môn học chính nên lo sợ nó thôi, cứ thoải mái bình tĩnh. Hãy để cho GDTC 3 là 1 môn học giải stress của các bạn, như mình học xong giờ nghiền muốn học ké :D
    P/s: Bản thân mình đây, học bóng đá mặc dù sức yêu nhưng vì đam mê, vào thi giữa kì thì dc 2 điểm thầy cho thành 5 (an ủi). cuối kì thi 2 môn te tua hết nhưng lại thoát, vì thầy mình chấm điểm luôn, và ai lên kí tên là biết điểm ---> rớt hay đậu và cả lớp đậu 100% =))
  23. longtiu New Member

Số bài viết: 21
  24. Phucalias Member

25. không Member

Số bài viết: 405
    GDTC 3 học gì cũng dc....nói chung cứ chăm chỉ ngoan ngoãn là wa ak..... đứa nào học ma 2ngoan ngoan thầy nhớ mặt là chắc chắn wa hết :))
  26. tanthinhxx Member

Số bài viết: 88
    hic! kỳ rồi học cầu lông. thi đi thi lại mấy lần mà vẫn không đủ qua(thiếu nửa điểm). thi xong lại năn nỉ ông thầy "Vớt" lên. ổng xem đi xem xem lại, nghĩ ngợi một hồi rồi bảo em cứ về đi. Hic! không biết có cho qua hok nữa[-o<. nên né môn này đi nhen mấy bác. Học đau tim lắm![-x
  27. innocence91 Member

Số bài viết: 404
    mình muốn học bóng đá. thì học thầy nào dễ qua cho điểm dễ , k điểm danh
    đặc điểm của mình : cúp học chỉ đi thi thôi . vì còn học môn khác nữa :D
  28. Minh Hao New Member

Số bài viết: 266
    bóng đá vừa rồi có 2 thầy dạy
    thầy thành và thầy phương.
    thầy phương dạy sướng hơn, toàn cho đá bóng không ah, thầy ít lên lớp.
  29. nhockid Member

Số bài viết: 439
    Không biết Take WOn Do trường mình dạy như thế nào nhỉ? Hình thức thi ra sao ?
    Haizz....Hùi trước học tới đai đen môn này. Còn nhớ sơ sơ mấy bài quyền,mà k bít trường mình dạy ra sao.
    Bạn nào học chỉ với :( - Thanks
  30. Minh Hao New Member

Số bài viết: 266
    ah, cũng zạ bạn ạ.có mấy bài quyền, học cách đấm, cách chém, kỹ thuật di chuyển và tập đánh đối kháng.thi cuối kì sẽ là đánh quyền và đánh đối kháng lun.
  31. nhockid Member

Số bài viết: 439
    Đối kháng có giáp ko bạn ?
  32. xuanbao Member

Số bài viết: 53
    Các bạn nào muốn học GDTC 3 môn Vovinam thì nên cân nhắc kỹ trước khi đăng ký nha, nếu các bạn học nghiêm túc, thì không sao - học nghiêm túc thầy An vớt hết á. Nhưng nếu mà xui xẻo lắm các bạn bị trùng lịch học, hay bị bệnh nghỉ,v.v dẫn đến mất mấy buổi học--> làm mất mấy tiết học và không hiểu bài thì dễ rớt lắm đó! Và bởi vì mình là người phụ thầy An dạy Vovinam 2 kỳ rồi, nên mình biết rất rõ ý định của thầy An trong học kỳ tới này, thầy nói với mình là: "kỳ tới sẽ làm khắt khe hơn và dạy bài bản hơn nữa, phải chắt lọc đc các sinh viên chăm chỉ, biết cách nghiêm túc học tập, và để cho mấy em biết rằng học võ không phải là đối phó, hay là môn dễ qua, mà là phải có thái độ nghiêm túc học tập". Vì thế, nếu các bạn đam mê, yêu thích Vovinam và có thái độ nghiêm túc học tập, thì nên đăng ký học, còn giả sử các bạn bị trùng lịch học, hay là do bận quá (cái này thầy An cũng xem như là không có thái độ nghiêm túc đi học võ luôn. Híc - thầy có vẻ hơi khắt khe hơn rồi đó!), thì các bạn nên chọn cờ vua đi, nó tuy không giúp tăng cường thể lực, nhưng bù lại nó giúp ta rèn luyện đc 1 bộ não tốt để giải các thế cờ! Mình chỉ khuyên chân thành vậy thôi! Chúc các bạn chọn đc môn GDTC3 ưa thích và quan trọng là không bị thi lại! Thân chào và nghiêm lễ!
  33. vipofbabylove Member

Số bài viết: 76
    pác nì nói chiện giống như con nhà võ ghê ta ;));));));)). pác là người phụ thầy nên chắc cũng tập môn này lâu rùi nhể?

pác chắc tập môn này lâu lắm rùi nên mới dc phụ thầy nhỉ?
  34. xuanbao Member

Uh, mình mới học Vovinam 3 năm à, trình độ mới đai đen thôi, mình vẫn còn gà mờ lắm. Năm trước mình thi xong đc 10 phẩy (10 phẩy thì cũng có 2 - 3 bạn khác cũng đc phẩy cao như mình), thầy đề nghị mình phụ thầy luôn cho nó tiện (vì mình cũng học ở spkt mà, với lại mấy bạn cùng phẩy với mình bận học nên không phụ thầy An đc, nên tạm thời ở học kỳ này chỉ có 2 người phụ thầy An, đó là mình và một bạn của khóa Vovinam (thể dục) khóa trước mình)
  35. xuanbao Member

Nếu bạn cảm thấy làm biếng mấy môn thể dục khác, thì môn Vovinam cũng khó nuốt lắm đó bạn à! Nếu muốn khỏe người nên chọn võ Taekwondo đi, dễ hơn Vovinam nhiều! Với lại, kỳ tới thầy An sẽ dạy Vovinam khắt khe hơn đó! Chúc bạn tìm đc môn học GDTC 3 ưa thích! Thân!
  36. ohohlala New Member

Số bài viết: 22
    hk vừa rồi tui học GDTC 3 môn karate thầy Tuyền, mình tức 1 điều là khi kiểm tra, thầy không nhìn quá trình mình thi như thế nào, mà nhìn mặt để chấm điểm, hồi giữa kì mình 5d thôi nên cuối kì rất cố gắng, mình chăm chỉ luyện quyền và đối kháng với mấy đứa bạn để thi tốt... đến khi thi, mình tập rất tốt, nhưng không hiểu sao khi tập bài quyền xong ổng chỉ cho mình 5d, trong khi cả đám tập chung ai cũng trên 6, mấy đứa bu quanh ông thầy nói ổng căn cứ vào điểm quá trình và nhìn mặt để cho điểm chứ cuối kì mày tập tốt cũng vậy thôi. Nhưng 5d là qua rồi, môn này ko quan trọng. Đến khi thi đối kháng, thì từng cặp lên thi, cặp của mình đc mấy thằng bạn nhận xét là tập tốt, nhất định sẽ trên 8. Nhưng kết quả ko phải vậy, thầy vẫn chấm theo...cảm tính. Thằng bạn mình 8d, trong khi đó mình chỉ 5d. Đại khái là ko quan tâm các bạn thể hiện như thế nào, mà chỉ nhìn mặt và cái điểm giữa kì để cho điểm sinh viên. Vậy cho hỏi đâu là công bằng?
  37. xuanbao Member

Xin chia buồn với bạn, thực tế thì vẫn còn một số giáo viêm chấm điểm thể dục cảm tính lắm, mình mà đc lòng họ, may ra mới đc điểm cao, nghĩ mà thấy bất công thật đó! Hồi mình học giáo dục thể chất 1 - nội dung chạy đó, mình chạy khí thế dẫn đầu top luôn thế mà cô chỉ cho 6 đ, còn mấy đứa con gái, thì bà cô đó cho 8 luôn. Hỏi ra mới biêt bà cô thể dục đó hay binh cho con gái. Híc. Mình tập chạy cho cố, cuối cùng thì chẳng biết sao mà có 6đ à, thang điểm chấm kỳ quặc quá! Thế nên mình quyết tâm học GDTC phải tạo ấn tượng tốt với giáo viên, may ra họ còn để ý tới mình, chứ mà mình tập tốt, nhưng không quan tâm, hay nói chuyện với các giáo viên thể dục, thì e là ấn tượng rất mờ nhạt --> chấm điểm họ sẽ không nương tay và chấm rất cảm tính! Dù sao cũng chia buồn với bạn, nhưng qua thể dục là mừng rồi, chỉ khổ nỗi giáo viên không cho điểm tương xứng với thực lực của bạn mà thôi! Mong sao, các bạn trước khi học sẽ hỏi kỹ hơn về cách thức chấm điểm và làm chặt chẽ và mạnh hơn nữa về vấn đề này, để họ công khai cách chấm điểm --> để còn kiện chứ, đọc dòng tâm sự của bạn mà mình thấy bất công quá!
  38. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    Chạy với nữ mà về nhất à >:) 6 điểm là đúng rồi. TÌnh thời gian chứ có tính ai về nhất đâu :))
  39. xuanbao Member

Đâu có! Bạn hiểu lầm ý mình rồi (do mình viết ý vắn tắt quá --> dễ gây hiểu nhầm), bà cô chia ra 2 đội là nam và nữ, mình chạy dẫn đầu top của nam luôn và thời gian vừa đủ để đạt điểm khá luôn (đội nam mình chạy đợt 1, tức là đc cho thi trước đội nữ), thế mà cuối cùng mình nhận con 6, còn mấy đứa nam chạy lè tè về sau đều đc 5 cả! Haizz, cô chấm điểm mắc cười quá! Về phía đội nữ (chạy đợt 2), còn mấy bạn nữ chạy chậm như rùa, chạy kiểu gì mà chỉ có 2 vòng mà nửa tiếng sau mới thấy mặt, nhưng không biết sao bả cho 8 hết luôn á, chỉ có một đứa hôm đó cúp tiết, bỏ thi bị zero thôi (hông biết sau này cô có vớt không nữa, chưa hỏi nó), còn lại mấy bạn nữ chạy chậm mà 8 hết á. Bà cô gì mà binh gái zậy không biết! Đội nam chạy tốt, điểm không cao, còn đội nữ, thì chạy như rùa bò, thì điểm lại cao! Híc! Bất công! (Mà nghe nói, thi xong mấy bạn nữ bao cô đi ăn lẩu nữa, híc, hèn gì lại có sự phân biệt như thế!)
  40. cafe_MU Member

Số bài viết: 290
    có thằng bạn học Cờ vua, nó nói la giữa kỳ làm tiểu luận, cứ lên mạng search thông tin và paste vào là nộp. cũng dễ thở nhỉ
  41. kimkhoa06 Member

Số bài viết: 83
    cờ vua ..ko điểm danh, mà đi học thì vui cực kỳ, giữa kỳ thi đấu với nhau ( 5 vòng đấu căng thẳng cực kỳ) tui nằm top 10/50 khỏi phải làm kt giữa kỳ . cuối kỳ hoc 100 câu trắc nghiệm. nhớ học ông thầy thỉnh giảng nha, ổng là vdv cờ vua dạy bài bản ghê, nhưng tui biết chơi lâu rồi nên mới đang ký môn này
  42. Phucalias Member

43. azuzip New Member

Số bài viết: 12
    ai thích bóng đá thì học thầy Thành ak. thầy dễ cực, tuy trong dạy thì có hơi khó tính 1 chút nhưng cuối kỳ ai cũng qua hết ak. mình mới học thầy học kỳ vừa rồi. lớp qua hết không dính chưởng e nào cả. Vote cho thầy Thành đi
    p/s: thầy đang bảo vệ luận án tiến sĩ là 9 xác 100% đấy...
  44. Winkywon New Member

Số bài viết: 218
    Cờ vua đi học có phải mặc đồng phục thể dục ko nhỉ? Sao mình thấy thằng bạn ko mặc mà cũng đi học à!
  45. hoangoanh New Member

Số bài viết: 55
    ban,cho minh hoi, ban hoc thay thanh` ha?
    muon hoc co vua,dki rui ma bi trung mat 3 tiet, so bi diem danh thi tieu
  46. ngoctham09 New Member

Số bài viết: 591
    hehe, mình lỡ đăng kí bóng bàn rồi, vì hk còn cách nào khác, cho mình hỏi nhỏ cái này nè, học bóng bàn dễ quá hk mấy bạn, hic, vì mình hk biết cầm cây vợt ra làm sao luôn, chứ đừng nói là biết đánh, hehe
  47. oneforall12b2 New Member

Số bài viết: 154
    ai biết học bóng rổ sao ko?:(
    chỉ giáo giúp với
    lỡ dk học bóng rổ với thầy quận rùi.hic.cũng thix học môn nì, nhưng hok biết diểm chác sao.lo wa.với lị chiều cao cũng khiêm tốn:d:d
    cũng đam mê lắm, có đi tập mấy lần, và cũng khoái nữa.nhưng cái lo nhất vẫn là 2 cái điểm, điểm thi và điểm danh. ai biết thì pm giúp nha.thank nhìu. chúc mọi người thi tốt[-o<:d
  48. tran_quoc_huong_1612 New Member

Số bài viết: 6
    Vậy thầy tuyền có điểm danh không vậy bạn.giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!!!
  49. nguyen_zu_zi New Member

Số bài viết: 30
    Học Vovinam đi! Thầy An FUnny_kute hc võ việt nam cũng có thú of nó! ^^ thầy hơi khó tí nhưng mà dạy nhiệt tình lắm.. học võ mà thầy khen "múa đẹp" hic cuối kì thầy cũng cho qua hết ///
    Còn cả lớp cùng chịu khổ với nhau nên thân thiết...nói chung là zui lắm!!! ^OO^
  50. missromano Member

Số bài viết: 115
    sao ko đang ký vovinam đi choy`:-s