1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Giải DotA In-house spkt.net

Thảo luận trong 'Nội quy và hướng dẫn' bắt đầu bởi KN Servant., 18 Tháng mười một 2009.

1. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
    Sau thời gian thấy các bạn rất thích DotA.
    Mình đã giao lưu và biết được một số bạn trong lớp mình rất thích game này.
    Mình xin đại diện lập topic để thảo luận về một giải In-house xem trình độ game chúng ta đến đâu.
    Các bạn hứng thú thì vào đăng kí nha.
    Nhóm đầu tiên
    Praetorians (Lớp 061111):045:
    Thân chào
  2. golden.darkness New Member

Số bài viết: 59
    xin mod cho biết là cách thức thi đấu. địa điểm, thời gian ( k cần phải chính xác , chỉ cần đại khái như thi đấu lúc mấy giờ, ngày nào, ai dám sát v.v....)
  3. KN Servant. Servant.

Mình muốn các bạn thỏa luận rồi đưa ra thời gian thích hợp nhất cho mình.
    Bởi vì mỗi người có thời gian rảnh khác nhau mà.
    Các bạn cứ thông báo với nhau xem kế hoạch có khả thi không,
    Nếu ít đội quá thì cũng không hay nữa (lúc đó thì đánh giao hữu thôi)
  4. leatain87 New Member

Số bài viết: 207
    Tổ chức 1 giải dota In-house cũng tốt , nếu spkt.net đứng ra tổ chức thì vừa có cơ hội để quảng cáo diễn đàn , vừa thu hút được nhiều thành viên tham gia diễn đàn hơn ( có rất nhiều SV SPKT chơi dota nhưng vẫn chưa biết đến diễn đàn ) :045:
    Theo mình nghĩ thì số lượng SV SPKT chơi dota phải trên 150 người
    Để nhiều SV SPKT tham gia thì spkt.net nên quảng cáo chút ít , còn các bạn biết thì thông báo đến những người khác cùng biết , cùng tham gia .
  5. anplixFz New Member

Số bài viết: 296
  6. SpK_ZiPPo Member

Số bài viết: 453
    Đại diện cho team [SpK] thì Zip đăng kí 1 slot nhé,
    team [SpK]
    Dự kiến vì số lương member trong team hiện nay khá đông nên sẽ đăng kí tham dự thêm 1 đội hình
    nữa
  7. DotA_Allstars New Member

Số bài viết: 432
    Tiền đóng cho 4r ko thấy,mà anh An đòi giải thưởng lớn---> tham lam vô nhân đạo
  8. [SpK]Av New Member

Số bài viết: 275
  9. kenyuro Member

Số bài viết: 52
  10. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    Đây là giải dành cho thành viên spkt.net không phân biệt sinh viên trong trương hay ngoài trường. BTC cũng đang tính và lên kế hoạch. Tuy nhiên rất cần sự tham gia góp ý của mọi người !
  11. leatain87 New Member

Cho hỏi BTC gồm những ai ? , Có chuyên môn về dota ko ? Có những dự định như thể nào Người khởi xướng topic Servant lên tiếng đi chứ ? Trước khi dự định 1 việc nào đó thì nên suy nghĩ trước sau , lên kế hoạch cụ thể chứ đừng nói suông . Servant có kế hoạch cụ thể để tổ chức giải chưa hay chỉ thành lập topic cho vui , sau đó thì chả đâu ra đâu .
  12. golden.darkness New Member

13. KN Servant. Servant.

Cám ơn bạn
    Lúc đầu mình chỉ muốn xem trình độ các bạn đánh DotA đến đâu mà bịnh loạn ghê vây? (Lời của băng DotA lớp mình)
    Nhưng vì một số người thấy cái này không chỉ là thách đấu mà có thể tổ chức để có thể quảng cáo 4r nên BQT đang xem xét lên kế hoạch.
    Nếu bạn muốn đánh liền mà không muốn chờ giải diển ra thì chọn time đí. Mình nhắn các bạn mình dddanh với bạn
    Thân chào
  14. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Ờ đây là topic thảo luận (quote nguyên văn) chứ vẫn chưa phải là topic chính thức nên việc lập topic cho vui hay là kế hoạch cụ thể để tổ chức giải thì chắc là leatain có thể tự hiểu rồi.
    Hiện tại vẫn đang trong tuần thi nên BQT vẫn chưa tổ chức cuộc họp cụ thể được. Hiện topic vẫn chỉ là để thăm dò tình hình và nhận ý kiến phản hồi.
    Chuyên môn về dota thì chắc trình longkod đủ rồi nhỉ.
  15. leatain87 New Member

Băng dota lớp bạn gồm những ai ? Muốn thách đấu thì add nick rồi hẹn giờ sau .
    Mình đoán ko sai : 1 là bạn lập nên topic này chỉ vui đùa , 2 là có thể cũng muốn tổ chức nhưng chả có kể hoạch gì cụ thể ( Bởi vì tổ chức giải ko phải đơn giản trong khi bạn lại ko biết gì về dota )

Mình nghĩ nếu spkt.net tổ chức 1 giải dota thành công thì diễn đàn sẽ được nhiều người biết đến ( cả những SV SPKT và những sinh viên trường khác nữa ) . Nên đi trước 1 bước ! ( Hình như diendanspkt.net cũng manh nha ý định này từ lâu rồi nhưng chưa thực hiện )
  16. MelKior New Member

Số bài viết: 21
    Bạn muốn hạ bệ KN hay muốn góp ý? Mình đọc comment của bạn này giờ nhưng ko thấy y góp nào cả? Góp vài ý kiến xem?
  17. anplixFz New Member

Nói thẳng ra là muốn giao lưu thì lập 1 topic hẹn ngày giờ giao lưu, 2 bên cùng thảo luận và đưa ra giờ giấc cụ thể, được không?

Còn muốn tổ chức giải thì ý bạn leatain đó là muốn tổ chức thì Ban tố chức nên chuyên nghiệp 1 chút, làm ăn có kế hoạch rõ ràng và hơn hết là cần có tâm huyết cũng như khả năng hiểu biết về giải đấu.

Mình cũng xin dành 1 chú thời gian góp ý về cái cách tổ chức cơ bản cho các bạn muốn tổ chức hiểu rõ hơn, là như thế này:

__Cách thức thi đấu, tham gia như thế nào

__Địa điểm sẽ thi đấu

__Luật thi đấu ra so

__Sắp xếp, tổ chức có kế hoạch rõ ràng cụ thể hay chưa

__Đội ngũ tổ chức có am hiểu hay không

....

1 vài ý kiến vậy thôi

P/S: leatain, mày hạ bệ đc smod KN thì mày có lên đc kí lô cờ ram nào không, nói tao biết đi để có gì tao tham gia zới, dạo này sụt kg quá =)) =))
  18. leatain87 New Member

19. KN Servant. Servant.

Kế hoạch tổ chức giải
    - BTC là BQT
    - Mục đích
    . Giao lưu các mem trong forum và các sinh viên trong trường
    . Quảng cáo forum và tạo nguồn quỷ cho forum
    - Thành phần tham dự (SV SPKT ), tối thiểu 10 đội
    - Luật
    + Đánh hai trận đi và về
    + Tham dự phải có thẻ sinh viên trường SPKT
    Ai có ý kiến gì thì thỏa luận

Nội dung không liên quan hoặc có ý chống đối del ngay

Thân chào

20. anplixFz New Member

Góp ý chút như thế này

__Mỗi đội góp bao nhiu phí tham dự

__Thi đấu ở địa điểm nào

__Đánh lượt đi lượt về lỡ 1 thắng 1 thua thì phải đánh típ 1 trận nữa à, rất mất thời gian. TỐt nhất là chỉ 1 trận

__Thời gian thi đấu như thế nào
  21. phoenix Administrator

Số bài viết: 633
    Tốt nhất là đánh vào chủ nhật . Xin thầy quý .ở phòng tự học KTX D rất là rộng. kéo mạng từ phòng gần đó sang . Phòng có điện và bàn ghế đầy đủ
  22. anplixFz New Member

Không cần mạng đâu, anh nghĩ chỉ cần khoảng 10 máy tính kết nối mạng Lan đầy đủ là OK rồi. Tìm xin xỏ đc địa điểm trong trường luôn thì hay quá, đỡ phải ra tiệm Net rất chi là cực khổ. Chắc phải nhờ pé Dịu bên Hội SV hoặc Đoàn trường rồi :D
  23. MelKior New Member

Việc đầu tiên cần làm là tìm đủ 10 đội trưởng(min). Sau đó tính tiếp. Mình sẽ làm 1 giải đầu tiên cho có tiền lệ. Để anh em lập 1 team SKPT chọi với bọn starboba cho vui (viễn vông vãi).Robocon còn vô địch thì dota-con nhằm nhè j anh em SPKT . HEHE!
  24. anplixFz New Member

25. MelKior New Member

Đánh 2 trận như các giải in-house thường thấy. Nếu bằng điểm thì tính score ---> đòi hỏi 1 tổ trọng tài hiểu luật ,có chuyên môn và công bằng
    Phí tham dự thì tuỳ vào giải thưởng nữa, cái đó sẽ bàn sau khi có đầy đủ thành phần ban tổ chức
    Team nào có dự định tham gia thì train và lập line-up đi nhe.

Mình là leader tạm thời của team praetorians ( team mới đánh chung có 3 tháng ah)

http://asian.worldcybergames.com/index.php?option=com_content&view=article&id=98&Itemid=108
    Rules cập nhật nhất nè BTC xem qua nhé
  26. leatain87 New Member

Nếu như vậy sao BQT ko để Longkod ( có kinh nghiệm về dota cũng như giải đấu ) lập topic và đưa ra nhưng qui định cụ thể , rõ ràng ngay từ đâu !

Mình nghĩ nên close topic này và Longkod lập ra 1 topic mới , topic mới phải nếu tất cả các quy định, luật , địa điểm , thời gian , kinh phí , giải thưởng ...... ngay từ đầu , việc còn lại là các đội đăng ký và hỏi mấy cái lặt vặt thôi ! Chứ Topic này người ta nhìn vào cười cho đấy !

Ý kiến này hợp với mình đấy ! Nick gg bạn là gì add vào giao hữu vài phát chứ nhỉ
  27. golden.darkness New Member

cho mình hỏi xíu.team mình có 3 ng học spk và 2 ng ngoài. 2 ng này hiện cũng là sv của trường khác. vậy liệu có dc k.vì chúng mình đánh chung với nhau 2-3 năm nay rồi.giờ thành lập team có người khác vào khó đánh( chính xác là k cho người khác vào dc)
  28. anplixFz New Member

Đây là giải đấu Inhouse SPK cho nên không chấp nhận người ngoài .... ví dụ như team mình mời 2 người trong team SB vào thi đấu thì sao ?

CÓ thể trường hợp là sinh viên trường khác thì xem xét sau, bạn chờ thông báo nhé
  29. tranhuan New Member

Số bài viết: 793
    có vẻ rắc rối quá, giờ xin BTC lập 1 topic khác và close topic này đi, nói rõ cách thức tham gia, thời gian, địa điểm, .... những vấn đề liên quan đến giải và ai muốn tham gia thì vào đó đăng ký, những bài viết sai nội dung thì del ngay, chứ cứ lung tung thế này thì biết đâu mà lần.
  30. kenyuro Member

Hix.lúc đầu em hỏi là người không học trường mình thi đấu được không thì bảo là không quan trọng,chỉ cần là thành viên spkt.net hoặc sv trường mình là được,vậy mà h lại nói không cho người ngoài tham gia,bây h em biết tính sao đây.Team em ngoại lệ được không,mời người khác vô team thì làm sao đánh được,quen nhau đánh chung chửi nhau còn được,mời người khác vô chửi nó nó uýnh seo,hjx hjx.^^
  31. KN Servant. Servant.

MelkiorCDT 06. Người đã đưa ra ý tưởng cho mình đó.
    Đây là thỏa luận. BQT sẽ biết cần phải làm gì.
    Đôi khi trình độ chuyên môn và trình độ quản lý có khác nhau đó bạn.
    Chúc vui
  32. MelKior New Member

Đây là topic thảo luận,sau khi thống nhất ý kiến sẽ đưa ra 1 topic thông báo cụ thể. Hiện giờ mình chưa thấy chính thức LEADER nào. Anh em hăng hái lên nào.Mình nghĩ thuận tiện nhất là trước khi thi cuối kì hoặc trước tết. Thời gian này kiểm tra giữa kì ráo riết quá.
    Mình góp ý là chỉ cần leader là SV SPKT thôi, các bạn thấy sao? (Team càng nhiều SPKT càng tốt tránh giải thưởng rơi vào tay ng ngoài ^_^)
  33. DotA_Allstars New Member

Số bài viết: 432
  34. KN Servant. Servant.

Ở đây chúng ta chỉ thỏa luận về luật, chủ yếu là xem có bao nhiêu đội thành viên như thế nào.
    Tốt nhất là phải có leader. Nếu không đủ đội thì lên kế hoạch cũng uổng công. Chỉ là để các bạn đánh giao lưu thôi.
    Chúc vui

BTC sẽ xem xét lại việc có để cho thành viên của spkt.net ngoài trường đánh hay không.
    Chúc vui
  35. MelKior New Member

36. silverfang7 New Member

Số bài viết: 11
  37. MelKior New Member

38. kenyuro Member

Vâng cảm ơn các anh đã xem xét lại,mong là giải sẽ sớm diễn ra và sẽ suôn sẻ.
    Chúc các anh em spkt đầu tuần vui vẻ
  39. kelvin_nguyen New Member

Số bài viết: 85
    sao chúng ta ko đánh giống nhưa ADC de , mổi team thi đấu ở một địa điểnm nào đó do team tự chọn rồi online gg chó đó khỏe ta . khỏi phải bất công sin trường cho mượn nơi tổ chức
  40. golden.darkness New Member

giờ hack map lan tràn và phổ biến.cho các team tự chọn chỗ thì bố ai biết được thèng nào hack trong đó.đánh off toàn team thì vừa chống hack map vừa khỏi bàn luận.vì nếu mà combat team mà kêu lên thì quân địch chạy hết.zzz....
  41. kenyuro Member

Yeah! onl GG hack map chưa nói,còn nhiều vấn đề cần nói tới lắm.không hiểu sao dạo này người ta đổ xô vào chơi dota nhiều lắm,vì vậy việc mỗi đội chọn 1 địa điểm onl GG là 1 vấn đề,chỗ đó phải có Gold Menber,và phải là chỗ quen biết mới đặt chỗ trước được....và còn nhiều nhiều lý do nữa,thế nên mình thấy tìm 1 địa điểm tổ chức thi đấu off là tốt nhất.hem biết có ý kiến nào tốt hơn không.
  42. [SpK]Av New Member

43. kelvin_nguyen New Member

Số bài viết: 85
  44. [SpK]Av New Member

45. tranhuan New Member

46. kenyuro Member

Ra tiệm cũng được chứ.Hjc,cũng cần 1 tiệm quen để đặt 1 lần 10 máy.^^
    Chài,dạo này đang mùa cảm cúm,anh em ăn hành giã cảm nha
  47. tranhuan New Member

48. domaster Yamaham

Số bài viết: 31
    hú hú ! mẤy anh bên BTC đâu rồi. ! Có định tổ chức không vậy?? Để tụi em còn biết đường mà lập team và luyện nữa chứ ! Mà cũng gẫn thi rồi. theo em thì để qua tết hay thi xong gì đó chơi cho nó đã !! :cutesmile:
  49. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
  50. golden.darkness New Member