1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Giang hồ thật là hiểm ác

Thảo luận trong 'Khóa 09' bắt đầu bởi ppxxdd, 7 Tháng tư 2010.

1. ppxxdd New Member

Số bài viết: 151
    Mới sáng nay mình đã bị mất cắp chiếc điện thoại yêu quý.Giang hồ thật là hiểm ác.Điện thoại để trong phòng mà cũng bị ăn cắp.Mọi người hãy cảnh giác hơn vì xung quanh mình còn rất nhiều người xấu lợi dụng sơ hở của người khác để làm điều xấu!!Sao thấy trên đời này điều tố đẹp thì ít mà điều xấu xa lại nhiều thế nhỉ!!!mới mấy tháng trước đã bị mất xe đạp giờ thì lại mất điện thoại!!!!chủ quan thì sẽ nhẫn hậu quả!!Mong mọi người đừng như tôi!!
  2. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    Giang hồ hiểm ác từ xưa giờ mà ko bjt hả? haha, bjt người bjt mặt chứ ko bjt lòng, hôm trc thằng bạn bg nó đi đá banh mà để quên ví tiền ở nhà, ... chiều về thì thấy mất tiêu, kiếm hoài ko thấy.... thế là của đi thay người.... thiện tai thiện tai#:-S#:-S#:-S
  3. recca297 New Member

Số bài viết: 240
    Sống ở TPHCM thì phải luôn cảnh giác bạn àh ^^. Đừng vội tin bất cứ điều gì, bất cứ ai và phải luôn đề cao cảnh giác vì mọi chuyện đều có thể xảy ra.
  4. m2ute New Member

Số bài viết: 104
    Có lòng tham, mình sơ sẩy để họ thấy dễ "ăn" thì lòng tham nổi lên => ...mình phải tự giữ gìn cẩn thận.
  5. phoenix Administrator

Số bài viết: 633
  6. helios New Member

Số bài viết: 1
  7. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    KTX khu B cũng thường xuyên mất cắp, là mấy tên nhóc con ở khu giáo xứ Bình Thọ qua chôm không đó. Bọn này chỉ tầm từ 6-15 tuổi, nhưng rất liều lĩnh, mình đã tay không đuổi tụi nó mấy bận, thậm chí đứa bạn mình còn đuổi ra tận ngoài cổng bảo vệ mới lấy lại được đồ bị nó chôm đó.
    Mình là nạn nhân mất... 3 cái xe đạp (mất cái này mua cái mới mà vẫn mất), tính tổng cộng trong 2 năm, phòng mình đã mất 1 laptop, 1 catsset, 1 điện thoại, 1 cái cặp (trong đó có 2 triệu tiền học phí và tất cả giấy tờ tùy thân)... :(
    Đó là lí do mình chuyển ra ngoài trọ ngay lập tức. Ở trọ bên quận 9 hơi mắc, nhưng lại rất vui vẻ và không mất trộm. Ở chỗ rẻ mà mất trộm hoài thì tính ra còn mắc hơn nữa.

Các bạn có thể chia sẻ xem các bạn đang ở trọ ở khu nào, và hay xảy ra tình trạng mất cắp, để các bạn khác biết mà tránh những chỗ này không?
  8. tuidep Banned

Số bài viết: 62
    Chỗ nào cũng vậy cả thôi. Quan trọng là do mình. Đồ đạc cứ trưng bày nhiều quá thiên hạ không để ý cũng uổng. Trong phòng lại nhiều khách đến thăm viếng quá thì hỏi sao không mất. Hôm bữa đi học về vào phòng tắm tự dưng thấy một thăng lạ hoắc đang soi gương. Tỉnh ra mới biết thằng bạn của thằng bạn cùng lớp thăng bạn mình trong phòng. Bó chiếu
  9. traitimbanggia_1789 New Member

Xưa nay nghe mấy vụ mất cắp trong ktx nhiều lắm mà mấy năm nay ít thấy, jo mới thấy ói, ng j đâu mà ăn cắp ghê zậy hổng bjt, ở cùng phòng mà cũng ko tha thì bjbj cho sớm,
    mất cắp đồ vật zậy mà thấy nản rồi, zậy mà gần đây có chuyện người bị bắt cóc nữa chứ, tuần trc báo công an có đăng tin nữ sinh trường cao đẳng tài chính hải quan đi chơi ở Tây Ninh và bị mất tích cả tuần nay ( nghi là bị bắt cóc và bán qua biên giới Campuchia x_xx_x), hổng bjt jo có tin tức j chưa nữa, nghe mà hết dám đi đâu lun, huhu
  10. nhatspkt01 New Member

Số bài viết: 60
    Chia buồn cùng chủ thớt. Hồi trứoc bạn mình đi ă cơm, khóa xe rồi mà cuối cùng vẫn phải...đi bộ về
  11. theminggais New Member

Số bài viết: 48
    Hồi cấp 3, chiếc xe đạp mình khóa cẩn thận để trong nhà mà nó còn phá khóa khiêng xe đi, lúc đó mình ngủ quay đầu ra phía ngoài nữa chứ, hên là nó không cho cục gạch vào đầu. Sau này rút kinh nghiệm có cái gì đáng giá lấy cái còng số 8 móc lại cho chắc.
  12. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    Còn mình thì mua sợi xích + 1 cái khóa, khóa vào cột nhà đầu hè đó.
    Chứ đâu phải ai cũng có sẵn... còng số 8 như bạn đâu :D
    Nói cũng đúng, mất cắp cũng do 1 phần chúng ta bất cẩn, dâng đến tận miệng tụi nó thôi. Mỡ tận mèo đâu có bao giờ nó từ chối. Thấy dễ lấy thì người thân với mình còn sinh lòng tham nữa đó. Mọi người nên thận trọng và cẩn thận.
  13. traitimbanggia_1789 New Member

Chắc ai cũng chưa xui xẻo tới mức như người này đâu nhỉ? hôm đó ổng đi vô quán cafe j mà có wifi miễn phí với mấy người bạn, lúc vô quán ổng khóa xe cẩn thận lắm( khóa bằng xích đàng hoàng), còn laptop thì ổng mang vô bàn ngồi với bạn bè, ngồi đó mà ổng loay hoay đâu nên để mất cái laptop bao giờ hổng ai hay ( cũng may là mấy cái đồ án ổng làm xong ổng cut hết qua usb chứ hông là tiêu rồi).... chưa hết đâu, lúc về ổng thấy chiếc xe máy của ổng chỉ còn sợi xích khóa với cái bánh xe trước thôi).... bó tay.com lun
    đúng là xui kinh khủng........
  14. peace_le90 New Member

Số bài viết: 16
    haiz haiza..hôm trước đi uống nước với mấy thằng bạn..bổ tờ tiền mới tinh, xanh lè ra bàn ...quay lui nhìn gái..quay lại mất những 5 ngàn..ko bít thằng nào lấy mà thằng nào mặt cg gian..lại còn cười nữa chứ.."anh em sống nhau thế đấy"..thằng nào lấy trả t nha..t mua bánh mì rồi t chia cho...GIANG HỒ HIỂM ÁC.....!!@@
  15. ckd08 Member

Số bài viết: 280
    chuyện của 1 anh thi robocon 2010: đội của tôi bị 1 " con ả " ko biết ở đâu lại bắt chuyện, nói chuyện 1 cách thân mật, làm quen, để rồi làm cho cả đội hiểu lầm và không nghi ngờ gì hết. Rồi 1 lúc không chú ý ( lúc đưa robot đi cân ) ả đã xung phong giữ đồ cho đội, và cuối cùng là cái LAPTOP của đội đã ra đi cùng ả. đau thật chứ, các đội ở khu vực Miền Nam những năm sau thi tiếp chú ý vào tình huống này.
  16. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Cái xấu luôn làm nổi rõ hơn bản chất cái đẹp nhưng nó càng lộ rõ thỳ cái đẹp càng đẹp hơn........! Thiện tai thiện tai....đẹp và xấu chỉ cách nhau có 1 sợi dây thôi, nếu sợi zây đó đứt thì cái đẹp cũng đi... và vì nhiều người ko bik cách nắm lấy sợi dây quan trọng đó nên cái xấu sinh ra rất nhiều...........!
  17. Winkywon New Member

Số bài viết: 218
    Hôm thứ 7 tuần trước mình đến ATM của Techcombank (gần bệnh viện tin học iSpace) vừa quay vào trong 4 giây thì nghe xe mình hú còi báo động, quay ra thì thấy có thằng ngồi trên xe định vọt đi nhưng hệ thống của xe mình đã kịp thời tự động tắt máy => nó liền lên xe đồng bọn tẩu thoát! May mà mình trang bị cho "vợ yêu" bộ chống trộm thông minh (Remove Control) chứ nếu không là mất "vợ" rùi! Nhưng cũng mất 260k thay cái khóa điện bị tụi nó lấy đoản bẻ mất! Chát mép!
  18. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    hehe, chỗ này kinh lắm, mất xe hoài lun ák. lần nào mình vào rút cũng phải tốn time vào gửi xe, nhưng đc cái an tâm. hì
  19. pro_and_brao Moderator

Số bài viết: 484
    công an phường linh chiểu dán giấy cảnh báo ở các máy ATM " chú ý mất xe trong 3 giây!!!" có đóng dấu.:)):)):))
  20. trungtrancbspkt New Member

Số bài viết: 118
    Thời nay của ai nấy giử, lơ ngơ là mất kông còn thứ gì, đừng chủ quan mà mất thì đau lắm, tháng trước mùa WC đi uống cafe cock ngồi cách 10m, uống xong bay mất xe honda wave anpha 15 chai, tiếc thật. Rut kinh nghiệm nhé đi uống quán nào có giử xe, đừng ham rẻ mà tiêu đấy. Nhân quả đó=))=))=))=))
  21. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
    Gần phòng trọ mình có 1 anh mất laptop, papa vào sg mua lại cái mới 1 tháng sau mất típ
    nghỉ hè này ko hoc môn gì nhưng cũng ko dám về nhà
  22. gachicken New Member

Số bài viết: 87
    Những tình cảnh mất cắp thật đáng bất ngờ..đọc rùi hiểu >>> rùi biết đường mà cảnh giác..cảm ơn mọi người chia sẻ..........Mình cũng ở ktx D.trong phòng bị mất 1 cái điện thoại ...thằng bạn mình nó khó ngủ (ngủ trưa )nên lấy cái điện thoại nghe mấy bài nhạc vàng cho dễ ngủ..khi tỉnh dậy điện thoại mất luôn....chán.....để tránh mất cắp cách tốt nhất là đừng để cho lòng tham mọi người "trỗi dậy".Có đồ xịn không nên phô trương quá:D
  23. pro_and_brao Moderator

Số bài viết: 484
    đề nghị chém đến đây là đủ rồi.biết là giang hồ hiểm ác anh em phải hết sức thận trọng bản thân.chuyển đề tài nào anh em không nói chuyện trộm cắp nữa nhàm we'[-([-([-(
  24. luckmo91 Member

Số bài viết: 52