1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Giáng sinh ý nghĩa cho riêng bạn

Thảo luận trong 'Thảo luận-Tâm sự' bắt đầu bởi eruhieu, 19 Tháng mười hai 2010.

1. eruhieu New Member

Số bài viết: 23
    Một bữa tiệc “đậm đà hương vị Giáng sinh” mà nhiều nước trên thế giới vẫn sử dụng, một show diễn Merry Christmas, hay một món quà Noel tự chế thật ý nghĩa cho người thân. Bạn hãy tự thiết kế cho mình một cách chơi Noel thật ý nghĩa nhé.
    1. Tớ muốn mời bạn bè đến nhà và cùng tổ chức một bữa tiệc giáng sinh nho nhỏ nhưng thật “đậm đà hương vị Noel”.
    Một bữa tiệc “đậm đà hương vị Giáng sinh” mà nhiều nước trên thế giới vẫn sử dụng, trong đó có Việt Nam bao gồm gà Tây (món này không thể thiếu, “đặc sản” của Giáng sinh cơ mà), măng hầm, bánh puding và các loại salad, bánh ngọt nữa. Nếu thấy hơi “khó nhai” thì tụi mình có thể tìm các công thức trong các sách dạy nấu ăn, search trên net hoặc nhờ đến sự hậu thuẫn của mommy!
    Bổ sung một chai rươu sâm banh, những cây nến lung linh và không thể thiếu... nụ cười “close up” của bạn và bạn bè nữa chứ.
    2. Chỗ đi chơi nào!
    Teen “ăn ngủ” với âm nhạc thì đi coi một show diễn Merry Christmas là thấy happy lắm lắm. Để ý trên các Forum, blog ấy, mấy ngày hôm nay thì các màn giới thiệu Party Noel cứ gọi là tới tấp! Bạn tha hồ lựa chọn.
    Teen yêu cinema thì có thể rủ “bạn ý” hoặc cô bạn thân cạ cứng đi xem phim vào đúng đêm Giáng sinh. Nhưng nhớ chịu khó đặt vé trước, không thì vé xem phim cũng sẽ chẳng đến lượt bạn đâu!
    Hơn nữa trong ngày này, các khu vui chơi giải trí cũng… giáng sinh tràn ngập. Hãy thử… đập gián trên Vincom xem nào, đâu kém phần vui nổ trời!
    Tip: Phim giáng sinh “hot” nhất năm nay là Santa Clause, với hình ảnh ông già Noel rất… khác, vừa phải làm tròn bổn phận người… chồng, người cha trong gia đình, lại vừa chống lại Jack Frost, một tên chuyên phá hoại giáng sinh an lành. He he, nghe đã thấy đủ hấp dẫn chưa nào?
    Nhưng, nơi mà teen mê nhất vẫn luôn là Nhà thờ! Ở đây Noel mới thực sự “chất” nhất! Có điều, năm nay vác cả cái mũ bảo hiểm to đùng nữa thì teens cũng đành phải để ý một chút kẻo chơi Giáng sinh về mà mất mũ thì chẳng hay chút nào! Nhỉ?
    3. Và những món quà “handmade”.
    Không khó khăn lắm cho một tấm thiệp hình ông già Noel ngộ nghĩnh, câu chúc giáng sinh an lành và lời đề tặng thật hóm hỉnh đã làm lũ bạn sướng âm ỉ rồi.
    Những quả cầu bằng giấy đủ màu sắc cho nhỏ bạn thân trang hoàng nhà cửa, và một chiếc khăn tự đan cho “ai kia” nữa chứ.
    Theo như tớ quan sát thấy, thì năm nay hình như teengirl lại rộ lên phong trào đan khăn! Như ở Chu Văn An chẳng hạn, bạn Thanh Thúy – học sinh lớp 11 - bảo tớ là lớp bạn í “girl girl đan khăn”, những chiếc khăn bằng sợi len to đùng, đan nhanh dài lắm, mà màu sắc cực kool.
    Cũng không cần khăn quá ấm đâu, chủ yếu là đảm bảo khâu đẹp nhá! Vì mùa đông năm nay chẳng lạnh gì cả!
    Tip Tip: Lên Đinh Liệt và kiếm ngay mấy cuộn len rực rỡ, sợi to thật là to ;)) Vẫn còn kịp để bạn đan mấy chiếc í chứ, từ giờ cho đến Giáng sinh!
    4. Note! Note! Vui giáng sinh, nhưng… không quên nhiệm vụ nhé, hehe
    Giáng sinh diễn ra đúng vào thời điểm mà các teen mình đang thi hết kì, tụi mình đừng mải mê quá mà quên mất bài vở.
    Không đi chơi về quá muộn, sẽ “lờ đờ” vào ngày hôm sau, vụ học hành mà loáng nhoáng bố mẹ sẽ “cấm cửa” vào năm sau đấy.
    Với những teen thích không khí ấm cúng ở… nhà, thì nằm nghe Jingle Bell và… học tiếng Anh trực tuyến, vừa hiểu bài hát, thấy không khí giáng sinh lại vừa nâng cao điểm số cho thi học kì tiếng Anh sắp tới.