1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Giới thiệu, cách tham gia CLB Kỹ Năng

Thảo luận trong 'CLB Kỹ Năng' bắt đầu bởi Action, 20 Tháng chín 2006.

1. Action New Member

Số bài viết: 766
    Xin chào tất cả các bạn!

Đôi điều về Câu lạc bộ Kỹ Năng:

Thời gian sinh hoạt: 16g30 đến 18g30 ngày thứ 5 hàng tuần.
    Địa điểm: Sân cột cờ Việt Đức (Đối diện Trung Tâm Việt Đức, bên cạnh Hội trường lớn).
    (lúc trời mưa, CLB sẽ sinh hoạt ở hành lang mái hiên che nhìn ra sân Cột cờ Việt Đức hướng ra sân vận động)

Ngày sinh: 26/3/1995

Nơi sinh Trường Đại học Sư Phạm Kỹ Thuật.

Mẹ đẻ: Đoàn trường ĐH.SPKT ( cô Nguyễn Phương Hoa - Nguyên bí thư Đoàn trường kết hợp với sự hỗ trợ chuyên môn của trường Đoàn: Lý Tự Trọng.

Mục đích: Mục đích ban đầu là đào tạo một đội ngũ chuyên trách giỏi kỹ năng để chuyên trị các Hoạt động tập hợp Đoàn viên thanh niên, sau này dưới sự lãnh đạo của Hội sinh viên trường, câu lạc bộ mở rộng thành một sân chơi sở thích dành cho tất cả sinh viên của trường tham gia.

Nội dung sinh hoạt: Hướng dẫn và thực hiện các trò chơi sinh hoạt tập thể, múa hát tập thể đặc biệt là các bài hát truyền thống, bài hát thanh niên, khiêu vũ, các kỹ năng thực hành về thiết kế thực hiện cắm trại, thủ công trại, các nút dây, Cắt chữ trang trí, hướng dẫn tổ chức các hoạt động dã ngoại, hoạt náo viên, các công tác Đoàn Hội, Công văn, kế hoạch tổ chức. Đặc biệt câu lạc bộ thường tổ chức các hoạt động giao lưu, cắm trại, dã ngoại về nguồn. Hỗ trợ Hội sinh viên trường, Đoàn trường trong các mảng hoạt động liên quan nếu điều kiện học tập của các bạn cho phép. Tổ chức các chuyến công tác xã hội (mang màu sắc riêng của CLB Kỹ Năng) hoặc kết hợp với các các liên chi Đoàn Khoa, Liên chi Hội khoa, đội CTXH của trường, Câu lạc bộ Nhịp Sống trẻ trực thuộc Nhà văn hóa Thanh Niên tổ chức các chuyến côngtác xã hội đầy ý nghĩa.
    Từ câu lạc bộ Kỹ Năng đã đào tạo được nhiều cán bộ Đoàn, Hội có năng lực phục vụ cho Đoàn trường, Hội Sinh Viên trường vấc liên chi Đoàn, Liên chi Hội các khoa

Sau một thời gian sinh hoạt cầm chừng đến 2001, câu lạc bộ dã được vực dậy và hiện giờ là một trong những câu lạc bộ đội nhóm mạnh của trường.
    Các đời chủ nhiệm:
    Lúc ra đời: Anh Hà Tài Sáu (nay là hiệu phó trương Đoàn Lý Tự Trọng)
    Một khoảng thời gian từ lúc thành lập đến sau do không nắm được thông tin (sẽ sớm update cho các bạn biết)
    Sau này tiếp nhận có anh Trần Đàm
    sau đó đến anh Nguyễn Đức Dũng nay làm ở mản tổ chức sự kiện của trung tâm tư vấn hỗ trợ sinh viên thành phố HCM.
    Tiếp theo anh Nguyễn Đức Dũng đến mình là Phạm Đức Minh tiếp nhận câu lạc bộ từ cuối học kỳ 2 năm 2001. (he he tui mần cái nhiệm vụ này hơi bị lâu, lâu nhất trong lịch sử CLB đó)
    Đến năm đầu năm học 2005-2006 chuyển giao lại cho anh Trang Ngọc Thuận.
    Từ cuối năm học 2006 chuyển giao lại cho anh Nguyễn Hoàng Quang Minh làm chủ nhiệm.
    Đến cuối năm 2008 chuyển giao lại cho anh Nguyễn Quốc Hưng làm chủ nhiệm.

Thành tích:
    Từ lúc thành lập 1995 đến 2001 không rõ do không có sự bàn giao cụ thể.
    Nhiệm kì 2001-2002: Bằng khen cấp thành của Hội Sinh viên Việt Nam.
    Nhiệm kì 2002-2003: Bằng khen cấp Trung ương của Hội sinh viên Việt Nam.
    Nhiệm kì 2003-2004: Bằng khen cấp Trung ương của Hội sinh viên Việt Nam.
    Nhiệm kì 2004-2005: Bằng khen cấp Trung ương của Hội sinh viên Việt Nam.
    Nhiệm kì 2005-2006: Bằng khen cấp Trung ương của Hội sinh viên Việt Nam.
    Nhiệm kì 2006-2007: Bằng khen cấp Trung ương của Hội sinh viên Việt Nam.
    Nhiệm kì 2007-2008: Bằng khen cấp Trung ương của Hội sinh viên Việt Nam.
  2. sad_dancer Guest

Số bài viết: 0
  3. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (sad_dancer @ Sep 21 2006, 01:04 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Chà CLB hoành tráng wá ta, sad ko giỏi về kỹ năng nhưng cũng mê mấy CLB này lắm[/b][/quote]

Câu lạc bộ Kỹ Năng luôn mở rộng vòng tay chào đón các bạn, ở đây ko đòi hỏi các bạn phải giỏi kỹ năng đâu, chúng tôi chỉ cần sự nhiệt tình và lửa của các bạn, chúc các bạn luôn vui vẻ, cảm ơn bạn đã nhắc nhở mình về điều này nhé Sad dancer.
  4. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
    Mình nghĩ các bạn nên tham gia các hoạt động ngoài việc học như thể thao, nghệ thuật, công tác xã hội hoặc nhưng sinh hoạt cộng động. Khi bạn tham gia những tổ chức này bạn sẽ thấy mình đang lớn lên đó bạn. Mình cũng từng đã được huấn luyện trong 3 tháng ở trường Đoàn Lý Tự Trọng mình thấy mình học hỏi khá nhiều về kỹ năng sống, sinh hoạt tập thể công đồng. Nó sẽ giúp bạn trưởng thành hơn trong suy nghĩ và hành động. Thằn Lằn và Trường hải tham gia đi nhen.
  5. sad_dancer Guest

Hihi vậy là bắt tay truongthinhs một cái nè, sad cũng đã tập huấn trên trường đoàn Lý Tự Trọng rùi, vui ơi là vui. Học được nhiều thứ, thêm nhiều bạn có diều hồi trước hiền bao nhiệu học xong về quậy như quỉ vậy đó. sad ko học trong trường nên chắc ko tham gia CLB này được rùi. Chúc CLB ngày càng lớn mạnh nhé
  6. Action New Member

Sad à, câu lạc bộ Kỹ Năng như mình đã nói rồi, luôn giang rộng vòng tay chào đón các bạn mới, có thể bạn không học chung trường, nhưng nếu bạn là dân ghiền Kỹ Năng, yêu thích các hoạt động Kỹ Năng, và có nhiệt huyết, nhiệt tình là được rồi. Hẹn gặp bạn tại câu lạc bộ nhé, mà dạo này CLB cũng đang thiếu nhân sự đấy, biết đâu ban lại làm xếp của mình dấy, he he [IMG]
  7. ldnguyen097_spk Guest

8. Action New Member

Để tham gia CLB Kỹ Năng thì bạn chỉ cần làm thủ tục đơn giản đó là .... đến tham gia cùng các bạn thành viên các buổi sinh hoạt, ban đầu bạn sẽ tham gia sinh hoạt thử, nếu thấy thực sự đam mê, bạn xin đăng kí làm thành viên chính thức, BCN và các thành viên chính thức sẽ xét xem bạn đã thực sự nhiệt tình trong các hoạt động của CLB hay chưa, nếu đáp ứng được thì bạn sẽ được kết nạp thành viên chính thức của CLB.
    Chúc bạn luôn vui và sớm tìm thấy mảng hoạt động mình đam mê nhé.
  9. ldnguyen097_spk Guest

10. thuan17_7 Guest

BCN rất hoan nghênh ban Nguyên đã quan tâm, nêu ban thích haọt động va thich những con người của Kỹ Năng hãy đến tham gia sinh hoạt cùng với CLB Kỹ Năng.
    Thời gian:16h30 thứ 5 hàng tuần
    Địa điểm: Tại sân cờ Việt Đức
    rất hoan nghênh bạn đến với CLB Kỹ Năng. chúc bạn một cuộc sống SV đầy SV
  11. ldnguyen097_spk Guest

12. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (Lê Đức Nguyên 0611009 @ Nov 1 2006, 12:56 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>[IMG] uh minh rat vui, khi di minh chang mang gi ca phai khong, the nha, cam on cac anh chị tiền bối nhiều nha [IMG][/b][/quote]

xí nhá! đi tham gia CLB bạn phải có một cái bút, một cuốn sổ tay để ghi chép, thỉnh thoảng phải mang theo một cái kéo, khi được phát tài liệu học tập thì phải mang theo tài liệu học tập đấy bạn.
  13. thuan17_7 Guest

anh Đức Minh nói đúng đó và đó không chỉ là hành trang khi bạn ddi sinh hoạt mà còn là hành trang cho bạn trên mọi nẻo đường [IMG] [IMG] , trên mọi hoạt động đó [IMG] [IMG]
  14. truy phong New Member

Số bài viết: 111
  15. thuan17_7 Guest

này truy phong [IMG] [IMG] , CLB là một nơi chơi mà học nhé, dừng có tư tưởng đi chơi khi vào CLB, thông qua các trò chơi ta se thu thập được những kinh nghiệm sống cho bản thân đó.
    [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG]
  16. thuan17_7 Guest

cho TNT bàn với nhé. CLB hoạt động nhẵm giúp cso các bạn có sân chơi sau những giờ học căng thẳng. bên cạnh đó các bạn có cơ hội học tập được những kỉ năng để hổ trợ trong cuộc sông của bạn.
    [IMG] [IMG]
  17. lê h&#7891;ng hoan Guest

18. Action New Member

Bây giờ cuối học kì rồi, các bạn tạm ngưng sinh hoạt đểtập trung cho việc ôn thi, hẹn bạn lại học kì sau nhé, chúc vui nhé. Mọi thông tin sẽ được thông báo ở bản tin câu lạc bộ phía sau phòng bảo vệ khu A, gần cây đa to nhất trườngđó. Chúc học và thi tốt nhé bạn.
  19. Action New Member

<span style="font-size:14pt;line-height:100%">Để tham gia câu lạc bộ kỹ năng thì các bạn làm các bước sau:

- Đọc thông báo dán tại bảng tin của câu lạc bộ Kỹ Năng (phía sau phong bảo vệ cổng chính vào khu A, C, D - gần cây Đa to nhất trường)

- Đến giờ sinh hoạt (từ 16g30 - 18g30 tại sân Việt Đức - Sân cột cờ) bạn đến tham gia thử.

- Sau một thời gian tham gia sinh hoạt, bạn thấy thực sự yêu thích bạn hãy xinh đăng kí vào danh sách thành viên của Câu lạc bộ!</span>

<div align='center'><span style="font-size:24pt;line-height:100%">Lịch sinh hoạt định kỳ của câu lạc bộ:</span>

<span style="font-size:18pt;line-height:100%">Thời gian: 16g30 đến 18g30 ngày thứ 5 hàng tuần

Địa điểm: Sân Việt Đức (còn gọi là Sân cột cờ)</span></div>
  20. thienly Member

Số bài viết: 818
    Mình cũng muốn tham gia. Sao sinh hoạt ít thế, sân cột cờ ở đâu vậy, sao ko có lịch sinh hoạt cụ thể hơn sao, ví dụ như thứ mấy trong tuần chẳng hạn
  21. Action New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (Đức Minh @ Jan 31 2007, 10:22 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><span style="font-size:14pt;line-height:100%">Để tham gia câu lạc bộ kỹ năng thì các bạn làm các bước sau:
    - Đọc thông báo dán tại bảng tin của câu lạc bộ Kỹ Năng (phía sau phong bảo vệ cổng chính vào khu A, C, D - gần cây Đa to nhất trường)

- Đến giờ sinh hoạt (từ 16g30 - 18g30 tại sân Việt Đức - Sân cột cờ) bạn đến tham gia thử.

- Sau một thời gian tham gia sinh hoạt, bạn thấy thực sự yêu thích bạn hãy xinh đăng kí vào danh sách thành viên của Câu lạc bộ!</span>
    <div align='center'><span style="font-size:24pt;line-height:100%">Lịch sinh hoạt định kỳ của câu lạc bộ:</span>

<span style="font-size:18pt;line-height:100%">Thời gian: 16g30 đến 18g30 thứ năm hàng tuần

Địa điểm: Sân Việt Đức (còn gọi là Sân cột cờ)</span></div>[/b][/quote]
  22. QLCN-v3 Guest

23. huythonga7 Guest

24. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    Ở SPKT chỉ có duy nhất một sân cờ thôi ! Bạn thấy trụ cờ ở đâu là vào thì thấy ! Sân cờ của SPKT tất nhiên là trong SPKT rồi !

PS: nhớ gõ có dấu nghen bạn nếu không sẽ bị del bài bây gờ
  25. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
  26. anhtugc2004 New Member

Số bài viết: 9
    Muốn tham gia câu lạc bộ có cần kết nạp đoàn không vậy?:018:
    Chỉ giúp dùm với, muốn tham gia câu lạc bộ lắm nhưng ngại chưa muốn tham gia,với lại nhát lắm.:surrenders:
    Có ai làm gia sư dùm mình cái nha.Nếu giúp được mình xin hậu tạ 1 chầu kem hiiiiiiii:001:
  27. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    hi hi ! CLB dành cho tất cả mọi người ! Bạn là người nhút nhát ?? Giống như tất cá các bạn SV khác thôi. Kỹ năng là nơi rèn luyện sự tự tin cho mình !
  28. anhtugc2004 New Member

Số bài viết: 9
    Nếu muốn sinh hoạt thì phải đăng kí ở đâu vậy bạn.
    Thật sự thì mình học khóa 08 khối K sinh năm 89 lận.Mà đứng trước đám đông nhát lắm.
    Có gì bạn chỉ giúp mình.
  29. servant New Member

Số bài viết: 3

Nếu bạn muốn và thích tham gia thì CLB rất vui được chào đón bạn tại sân cờ Việt Đức , lúc 16h45. ngày thứ nămhằng tuần. Thân!:001:
  30. kengkeng New Member

Số bài viết: 5
    Như vậy chỉ cần đi off nếu thích thì dăng kí thôi ah,không cần điều kiện gì chứ?(vì mình không học spkt nhưng rất muốn tham gia)
  31. tranhuan New Member

Số bài viết: 793
    oh, rất vui chào đón bạn đến với CLB KN, hok cần điều kiện gì hết, mọi người đều có thể tham gia hok chỉ SV SPKT.:045:
  32. sunward New Member

Số bài viết: 26
    (*)Mình đã tham gia clb mấy lần nhưng có cảm giác như vì số mem tham gia quá đông nên mỗi lần sinh hoạt thấy toàn chơi trò chơi ko thôi ah. Mình muốn tìm hiểu thêm về các hoạt động khác của CLB @-)
    Có thể liên lạc với ai được đây !? :-??
    ĐKC 08
    thanks !
  33. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Sinh hoạt nhiều sẽ biết thêm nhiều hoạt động khác :)>-
  34. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Cho hỏi cách tham gia CLB? Chắc ko phải cứ vào sinh hoạt là được đúng ko ạ? Em định tham gia lâu rồi nhưng vẫn chưa hiểu rõ lắm...!
  35. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Uhm. đúng là phải có đk , đó là bạn phải có sự yêu thích:p , lòng nhiệt huyết và khi tham gia bạn sẽ được nhận một phiếu thông tin thành viên để điền vào, đơn giản thế thôi. :D
    Mong sẽ sớm gặp ban vào thứ 5 hàng tuần lúc 16h45 tại Sân Cờ Việt Đức.

Chúc bạn luôn vui vẻ và đầy nhiệt huyết! O:)
  36. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Em nghĩ là nhiệt huyết thì em có hơi bị nhiều đấy... Đc rồi em sẽ tham gia....xung phong............!
  37. spkt.net New Member

Số bài viết: 16
  38. bluespider_kh79 New Member

Số bài viết: 12
    Tui thấy clb kĩ năng hoi bi khìn khìn. chơi mấy trò chơi hơi bị vô duyên, thấy kùi pắp làm sao. chỉ được cái đi đây đi đó nhiều. Thích thật!!! còn lại là KHIN':-h
  39. T.I Member

Số bài viết: 932
    Bạn ơi, look out !!!!! :embarrassing: Sắp bị dội Bomb nè :fierce::fierce::fierce::fierce:
  40. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Bạn ko hiểu có thể coi là khìn, mục đích là để rèn luyện cho bạn mạnh dạn và các kì năng mềm khác
  41. oneforall12b2 New Member

Số bài viết: 154
    uhm có lẽ thế nhưng you sẽ trưởng thành hơn từ những cái KHÌN đó :)) thấy mà ghét dám nói KN thế ưx(
  42. amuraiboy Member

Số bài viết: 252
    Theo tớ nghĩ thì không chỉ riêng chữ You ''nhỏ bé" kia đâu. Mà phải nói là mọi người sẽ trửong thành hơn từ cái Khìn đó! ( KN-WE ARE ONE )
  43. sonsyboy9x New Member

Số bài viết: 268

tùy cách nhìn nhận của mỗi người bạn ạ có nhiều người thấy khùng khùng đóa nhưng mà từ cái khùng đóa bạn trưởng thành thì theo bạn bạn chọn cái gì khùng mà win hay là bình thường rùi fail. hì thân
  44. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
    Hãy trở nên trẻ thơ để nhìn cuộc đời nha bạn.
    Mỗi người mỗi cách nhìn
    Bạn có thể thấy Thiếu nhi Thánh Thể rất nghiêm túc theo quy củ
    Bạn cũng sẽ thấy cách quản lý hàng đội tự trị của Hướng đạo
    Nhưng bạn sẽ nhận ra rằng bạn học được nhiều khi tiếp xúc và cọ sát với những thứ chúng ta xem là bình thường
    Chúc vui
  45. tuidep Banned

Số bài viết: 62
    Cho mình hỏi mình không thẻ sinh hoạt đều đặn với CLB nhưng mình muốn tham gia các hội trại do CLB tổ chức có được không
  46. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Tất nhiên là dc
  47. Tuarua New Member

Số bài viết: 92
  48. Tuarua New Member

Số bài viết: 92
    http://spkt.net/diendan/showthread.php?p=60007#post60007
    :d

chúc bạn luôn vui!

CLB luôn mở rộng vòng tay chào đoán tất cả các bạn

Nếu các bạn ko thể tham gia thường xuyên với CLB thì cũng ko sao

CLB là một sân chơi cho tất cả các bạn SV cũng như các bạn yêu thích hoạt tập thể

Nhân đây xin nhắn đến các thành viên đã từng tham gia nhưng vì một số lí do ko tham gia thường xuyên đc rằng ::-bd Gia Đình luôn hoan nghênh các bạn !!:x

SKILL CLUB ! WE ARE ONE

49. tranquoctoan1991 New Member

Số bài viết: 49
  50. mrkul Member

Số bài viết: 438