1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

góp ý kinh nghiệm học để qua môn kỹ thuật số nhé mọi người!

Thảo luận trong '10119' bắt đầu bởi qwertyqwerty, 11 Tháng tám 2012.

1. qwertyqwerty New Member

Số bài viết: 4
    ai có kinh nghiệm học môn kĩ thuật số thì share cho mọi người với.thanks.
  2. dinhquanghiep New Member

Số bài viết: 74
    kinh nghiệm thì ai cũng như ai, học cho chắc khi đi thi mới tự tin và làm tốt được:d
    học chắc là thế nào?theo cá nhân mình thì đó là: đọc bài trước ở nhà (đọc hết tất cả các môn thì hơi đuối, nhưng nếu sợ rớt KTS thì đọc nó là đủ rồi, mình thấy sách thầy Phú viết cũng rất chi tiết và dễ hiểu), làm bài tập ngay từ những ngày học đầu tiên (nếu làm hết rồi thì làm thêm bt của những bài tiếp theo "mặc dù mình chưa học trên trường" mới chỉ tự đọc thui nếu không làm được thì suy nghĩ nhiều vào, khi trên trường học tới nó mới có cái để thắc mắc với thầy cô, khi làm bài tập thì không chỉ làm cho xong mà làm được nhiều cách, tìm ra cách hiệu quả nhất với mình),tìm đề thi các năm trước để làm (giúp mình quen với dạng đề thi, biết được cách ra đề,mình thấy mấy năm gần đây đề thi hay "chơi chữ" nên đọc nhiều đề thi giúp mình hiểu cái đề thi hỏi gì để mà làm)

theo mình, một nguyên tắc cơ bản là yếu cái gì thì học cái đó nhiều vào là hết yếu thui,nếu sợ rớt KTS thì học nó nhiều chắc chắn kiến thức về nó sẽ tăng vừa có lợi cho tương lai, thi cũng tự tin hơn. ngoài ra,bạn nên cố gắng thi giữa kỳ điểm cao cao chút để cuối kỳ đỡ cực (trước khi thi cuối kỳ mình thường tính toán trước để biết số điểm cuối kỳ cần đạt được để qua môn học) khi thi thì nhìn tổng quan đề, làm những câu mình biết trước (mục tiêu là đủ điểm đậu, khi mục tiêu này hoàn thành thì tâm lý bạn sẽ rất thoải mái, những câu khó còn lại biết đâu bạn lại làm rất tốt khi tâm lý thoải mái)

chút kinh nghiêm bản thân hy vọng giúp ích cho bạn (mới học nó kỳ trước, may mắn thi được 8 đ :D)
  3. phannguyen1022 New Member

học giáo viên ra đề ấy , cụ thể trong mấy năm gần đầy thì học thầy Thồi ( học kỳ chính ) , vô hè thì thầy ko dạy , có thể học thầy Duy or thầy Đời =)) =))
  4. dinhquanghiep New Member

nhưng biết giáo viên nào ra đề để mà học đây, kỳ rồi chất lượng cao thầy Duy ra đề đến đại trà thầy Thồi ra :D,nếu học thầy Duy thì chuẩn bị bài tốt làm mấy bài ktra 5 phút của thầy được cộng nhiều điểm lắm
  5. phannguyen1022 New Member

mình chỉ đang nói về sv bình thường thôi , chứ ko nói bên chất lượng cao , mình ko học chất lượng cao nên cũng chả rõ bên đó thế nào , chứ sv bt thì trong năm , nếu muốn điểm giữa kỳ cao thì học thầy duy , còn muốn cuối kỳ sát đề thì học thầy thồi ( hầu như 2 năm trở lại đây thì thầy thồi ra đề trong hk chính ko ) , còn đối mấy bạn cứng rùi thì chấp hết ! nói tới đây cũng thấy 1 vấn đề bất cập của khoa mình , cùng 1 môn , cùng 1 mã môn học , 2 người dạy 2 kiểu khác nhau , 2 sách khác nhau , và thậm chí kiến thức thì có người dạy , có người lại ko dạy phần đó ( chẳng hạn như bìa karnaugh) , người nào ra đề thì cho theo kiểu của người đó, sv học người khác thì học theo cách làm bài của người họ học , đến khi thi gv khác ra đề thì cứng tay , biết là chuyện học do mỗi sv nhưng điều này cũng gây phần nào đó khó khắn cho sv , cái này ko chỉ có môn kts ko đâu , 1 số môn như vxl hay dtcs cũng vậy đó , chả hiểu ra làm sao @@
  6. qwertyqwerty New Member

Số bài viết: 4
    cảm ơn các bạn nhiều nhé. Chúc các bạn học tốt. Theo mình thấy nếu làm theo sách mới của thầy Phú mà thầy Thồi chấm thì cũng out như thường.
  7. phungngocphuoc New Member

Số bài viết: 5
    học thầy Phú thầy làm em sợ quá, học thầy hồi hộp sao í,em mới học hết năm 1, có học chui đc 1 tháng,qua phần ghép mạch thì khó rồi ko học nữa.em nghĩ cứ làm hết bt thì thành thói quen và có phản xạ nhanh hơn.em học thấy mấy bài đầu dễ ko thèm làm ,làm 1, 2 bài thấy biết làm rồi thì thôi>xong rồi qua ghép mạch em ko theo nổi lun
  8. MrTrinh New Member

Số bài viết: 91
    kinh nghiệm của mình là học nhiều lần KTS để cho cứng kiến thức KTS :012: và nếu bạn muốn hiểu nó hãy cài Proteus, vừa học lý thuyết vừa mô phỏng sẽ giúp bạn hiểu rõ hơn về nó :012:
  9. ducquyenkmt09 New Member

Số bài viết: 10