1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

góp ý viết bài đưa tin cho vô địch ROBOCON SPK

Thảo luận trong 'Robocon' bắt đầu bởi Diu_HoiSV, 18 Tháng năm 2009.

1. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    Mình là CTV cho phòng công tác học sinh sinh viên. Vừa qua SPK- KNIGHT đã rất vinh dự đem tự hào về cho toàn trường chúng ta khi giành chiến thắng trở thành đương kim vô địch ROBOCON Việt Nam 2009. Mình nhận nhiệm vụ gấp đó là viết bài đưa tin gấp lên trên trang web của trường về sự kiện này. Về những sự cổ vũ cuồng nhiệt của SV trường ta, và sự đoàn kết gắn bó, niềm tin của các thí sinh, và về sự sung sướng, niềm tự hào của toàn thể cán bộ, sinh viên trường ngay khi đội SPKT-N giành chiến thắng.
    Mình muốn chọn địa điểm là ktx khu D, nơi xem truyền hình trực tiếp tập thể và có nhiều hoạt động... hậu vô địch :)007:)
    Do đó bạn nào biết rõ sự việc diễn ra ở ktx khu D tối hôm qua, hoặc là bất cứ sự kiện gì ở đâu đó trong khu trọ, mà nó thể hiện tinh thần SPK thì vui lòng post lên đây cho mọi người cùng nghe. Cuối ngày hôm nay mình sẽ tổng hợp và xin phép các bạn cho chọn lọc vài sự kiện nổi bật nhất, sự phấn khích, tự hào nhất hoặc là một vài hành động... "đẹp" nhất xung quanh sự kiện này để làm tư liệu viết bài. Mong các bạn hưởng ứng để tiếp thêm tư liệu cho mình. Vì sắp thi cuối kỳ, và nhiều bài tập. bất đắc dĩ nhận nhiệm vụ viết cái bài này. Mình không có thời gian đi phỏng vấn từng người nữa. Hi vọng các bạn giúp đỡ và hưởng ứng giúp mình.
    SPK- NIGHT TUYỆT VỜI!
    SPK MUÔN NĂM!
  2. hoangleanh87 New Member

Số bài viết: 244
  3. Diu_HoiSV New Member

cám ơn bạn. Việc giao lưu đoàn kết với BK cũng là một tư liệu quý cần đáng biểu dương đấy :)
    Nó thể hiện tinh thần fairplay, hướng ngoại và ham học hỏi của SV chúng ta. Với sự cố gắng hết mình của đội ngũ BQT cũng như thành viên forum tiếp tục như hiện nay, mình tin một tương lai không xa các bạn sẽ có thể đưa forum phát triển cùng với nhịp đập đi lên của trường mình.
    Hi vọng các thành viên khác sẽ tiếp tục cung cấp thông tin tư liệu giúp mình.
  4. NGUYEN THI THUY LINH Guest

Số bài viết: 0
    Chào các bạn spkt tp HCM than mến!
    Đêm qua chắc hẳn ai là sinh viên trong trường ta cũng biết được kết quả chiến thắng thật vinh quang của KNIGHT cho dù không trực tiếp xem trận chung kết.
    Nhóm nữ sinh viên ngành MAY CÔNG NGHIỆP của phòng trọ chúng tôi tuy không am hiểu nhiều về robocon nhưng chúng tôi đã cổ vũ thật máu lửa cho đội nhà, chúng tôi đã chờ đợi giây phút khải hoàn từ rất lâu. Lúc đầu thật hồi hộp đến ngạt thở khi KNIGHT phải retry đến 3 lần trong lần thi đầu. Nhưng bù lại cho sự hồi hộp đó, niềm vui như nhân lên gấp 100 lần khi vào chung kết KNIGHT đã chiến thắng thật thuyết phục với đội bạn HỒNG HÀ CMT. Trong phòng trọ nhỏ bé lúc này đã chứa hầu hết sinh viên spkt hiện có trong dãy trọ của chúng tôi, tất cả như cùng một niềm vui chiến thắng, tất cả đều vang lên câu: "knight vô địch, knight thật tuyệt vời!!!!". Chúng tôi thật sự rất rất vui !!!
    Chúc cho knight sẽ chiến thắng ở TOKYO.
    Thân chào các bạn !!!:snicker::snicker::snicker:
  5. 071180A New Member

Số bài viết: 159
    Nếu muốn làm thì nên chuẩn bị từ đầu, giờ thì hơi trễ rùi. Giờ có nhớ thì cũng chả có film ảnh gì đóng góp cho bạn cả. :011:
  6. nguyenthinho00 Guest

Bách khoa vấn đẳng cấp, bản lĩnh giống như Thái Lan. nhưng SPKT của các bạn đã vô địch. Xin chúc mừng , hy vọng trường bạn ngày càng phát triển nhé " người anh em kỹ thuật" :smells::001:

Nếu xét về cơ sở vật chất và nguồn nhân lực thì giống như Thái Lan vs Việt Nam, Bách khoa là Thái Lan còn , SPKT vẫn mãi là Việt Nam. nhưng cũng xin chúc mừng người anh em

Thấy có gì vui đâu. nhưng cũng xin chúc mừng dù sao Bách khoa tphcm vẫn rất bản lĩnh và đẳng cấp. Hẹn gặp mùa sau nhé
  7. Diu_HoiSV New Member

Mình mới nhận nhiệm vụ từ anh biên tập báo hồi sáng nay thôi. Đưa tin nóng ấy mà. Chứ có phải là làm phóng sự đâu mà có chuẩn bị từ trước chứ.
    Nếu bạn không có phim ảnh thì bạn có thể đóng góp ý kiến và kể lại giúp mình mà.
  8. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
  9. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
  10. HiepKhachHanh Member

Số bài viết: 507
    Mình nghĩ Dịu nên chuyển hướng sang Phỏng vấn các bạn trong đội Knight đi, đó mới là đề tài nóng hổi. Còn việc viết về sự cuồng nhiệt ở KTX khu D thì đã qua rồi, nên hiệu ứng không cao.
    Sáng thứ 4 này đoàn về, chắc Dịu cũng biết rồi, khoảng 7h sáng !
  11. Diu_HoiSV New Member

Em thử post lên xem. Nếu không mờ quá thì vẫn được.
    Nhưng ý chị cũng đang muốn biết cảm nghĩ của các bạn trong đêm hôm đó mà. Chứ không chỉ là tranh ảnh.
    @longkod: mà longkod là ai mà lại biết chị Dịu ấy nhỉ :)
    Ý tưởng của bạn rất hay. Cám ơn bạn! Nhưng quan trọng là mình không còn thời gian nữa! Cuối kỳ rồi và mình còn rất nhiều đề tài chưa xong :(
    Nếu bạn có thể cho mình xin điện thoại, nick yahoo của mấy bạn đó để mình phỏng vấn "trực tuyến" thì tốt biết mấy. Chứ giờ sắp xếp được 1 buổi là rất khó :(
    Mình không muốn viết tý nào. Vì không có thời gian đầu tư thì bài viết không hay. Mình bị ép buộc (hic :(( )
    Nếu bạn nào tự nhận thấy mình có khả năng viết được bài báo này, xung phong viết thay thì mình cám ơn lắm lắm. Mình sẵn sàng giới thiệu các bạn cho anh biên tập trường mình.
    Có ai giúp Dịu không :(
  12. 071180A New Member

Số bài viết: 159
    Bó tay thôi, giờ cũng không giúp được gì. Nói chung là không khí lúc ấy nóng lắm. Nhưng tập trung coi quá nên ko để ý.
    hiepkhachhanh có lý đấy, nhưng không biết giờ làm còn kịp không. Túm lại là trả lời với người giao nhiệm vụ cho cậu đấy. Bảo họ lần sau chú ý hơn, viết bài đưa tin thì bao giờ cũng phải đi trước tình hình. Còn thời điểm hiện tại là chậm hơn tình hình. Mình có mặt lúc đó nhưng cũng ko biết giúp thế nào. Chung chung là nóng, la ó khi KNIGHT chuẩn bị hạ kiệu, la ầm ầm khi trọng tài phất cờ.... :D
  13. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
    Em gợi ý chút nha :cutesmile:
    Lão đó tên là Quang
    SV khóa 07, khoa CKM
    CLB Kỹ năng
    Game thủ đẳng cấp quốc gia (niềm tự hào của giới game thủ SPKT) :012:
    P/s: câu cuối là em chém gió :snicker:
  14. nguyenduchong Guest

Cả miền bắc củng vui cho các bạn SPKT TPHCM . hihi .đáng lẻ ra tin tức cập nhật sớm chứ . bây giờ thì lắng xuống rùi .
    Các bạn kỹ thuật giỏi thật . đi nước ngoài thi đấu . còn học Y thì chưa khi nào được ra nước ngoài thi đấu như thế
  15. Diu_HoiSV New Member

Biết òi, quang... khùng kỹ năng :congratulate:

Em không nói chị cũng biết câu cuối em chém gió mà :045::012:
  16. ongtrumday Guest