1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

gửi đàn anh đã ra trường

Thảo luận trong 'Xây dựng' bắt đầu bởi vipmen, 21 Tháng mười một 2008.

1. vipmen Guest

Số bài viết: 0
    theo mình thấy các ngành khác đều có các công ty đến tận trường để tuyển ks. tại sao ngành xây dựng lại ít gặp nhĩ? mình nghĩ nếu mấy bác ra trường cố gắng giới thiệu sơ ngành xd truừơng mình cho chính công ty mà mình đang làm chắc có lẽ bọn đàn em sắp ra trường dễ thở hơn nhiều lắm [IMG]
  2. Ductamckt Member

Số bài viết: 42
  3. anhntxd05 New Member

Số bài viết: 87
    hiii. mấy bác ra tr rồi ko thấy quay lại tr gì cả, mà lâu nay ko thấy bác ngorung đâu nhỉ?nghe nói bac ngorung làm bên campuchia, ko biết về chưa?
  4. ngorung <marquee><b><i>Thành Viên Sáng Lập Ra 4rum</i></b>

Số bài viết: 224
    Vẫn ở Campuchia. Tháng sau Ngố về và sẽ có dự án mở chi nhánh ở campuchia vào đầu năm sau! Có ai muốn tham gia không nhỉ!
    Ngố cũng đang cần tuyển một quản lý dự án. Tiếng anh lưu loát, có kinh nghiệm tiếp xúc các nhà thầu, giám sát, tổ chức thi công, quản lý hồ sơ ... lương thỏa thuận, được bố trí nhà ở, xe đi lại... Có anh em nào có hứng thú không?!
  5. Ductamckt Member

Số bài viết: 42
  6. Achye Guest

Số bài viết: 0
  7. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    Không phải xây dựng mà có kinh nghiệm tổ chức, quản lý và tiếng anh lưu loát thì sao ;))
  8. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    hix thế là mộ thế hệ ra trường rồi !! Tui em khoảng 4 năm nừa thì cũng giống mấy anh thôi ! hồi hộp qua !!
  9. ngorung <marquee><b><i>Thành Viên Sáng Lập Ra 4rum</i></b>

Số bài viết: 224
    @Diu: Thì cố gắng theo ngành của Dịu thôi :cutesmile: . Vì làm quản lý dự án XD thì phải thật vững về ngành của mình và các ngành nghề liên quan như điện, nước, PA, HVAC, Network... Các nhà thầu dưới mình đều là dân trong nghề, ko có chuyên môn sao quản lý họ được. Và quan trọng nhất là người PM phải ra quyết định khi có bất cứ vấn đề nào xảy ra. Bạn ko có chuyên môn dám ra quyết định không nè! :gaolbird: :moneygrubber: :gaolbird: :moneygrubber: :gaolbird: (Project manager: một nghề đầy cám dỗ và ...)
  10. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    Cũng hi vọng trong tương lai em cũng sẽ trở thành một manager :)
    Còn hiện giờ mục tiêu phải được kết nạp Đảng đã :)
  11. nhanspkt New Member

Số bài viết: 2
    Chào các anh em, tôi thấy tít "gởi các dàn anh đã ra trường" vì tôi ra trường và đang công tác trong ngành xây dựng gần 1 năm nên "làm liều" gởi vài dòng chia sẻ cùng anh em xây dựng mà đặc biệt là "anh em của mình"-SPKT.
    Tôi xin kể lại kỉ niệm trong lần phỏng vấn tại cty hiện tôi đang công tác để anh em cùng tham khảo và chia sẻ. Tôi phỏng vấn trong 1 "vòng". Vòng 1 tôi được anh phụ trách nhân sự & ông giám đốc "tìm hiểu"qua cuộc nói chuyện "cởi mở". "Vòng" 2 tôi phỏng vấn bằng tiếng anh và "vòng chung kết" tôi "lọt vào" cùng với một "tên" khá già nghề (học chuyên ngành XDDD & CC kiến trúc, 6 năm kn với 3 cty-1977), vòng này chúng tôi được "diện kiến" tổng giám đốc ng Hàn. Nói thật với các bạn tôi k phải là dân XD mà là......CTM, mới ra trường. Và cuối cùng tôi được chọn, bạn biết sao k? Tôi xin đưa ra các điểm các bạn cùng tham khảo, trong khi phỏng vấn "tên" kia "run" quá (trong CV ghi là level C mà hình như là.....do "run" quá nên "quên"), diều đáng nói nữa là trong khi phỏng vấn ông giám đốc có mời thuốc hút và "tên" này thản nhiên hút "phì phà" và trả lời điên thoại "khá tự nhiên"..... Nói đến đây chắc anh em củng hiểu tại sao tớ đậu rồi phải k?! Cty tôi đang công tác là công ty liên doanh với Hàn, đang xây dựng các dự án tại nhà máy đóng tàu HYUNDAI VINASHIN -Khánh Hòa (đặc biệt dự án Rail cẩn 450 tonnes-trên 10 tr USD). Công việc của tôi là "giám sát", nghiệm thu "ké", báo cáo lên chủ đầu tư và sếp.... còn về thu nhập thì "mơ củng không thấy". Nhưng sắp tới đây tôi có ý định "chia tay" chấp nhận thu nhập thấp hơn 1/4 làn thu nhập hiện tại vì tôi thấy mình cần "thay đổi". Vài lời trao đổi cùng anh em mong anh em thành công đem lại "thương hiệu" SPKT như đội ROBOCON đã làm!!:001:
  12. buinguyenvan New Member

Số bài viết: 13
    chết thật giờ ở đâu cũng cần có tiếng anh thé thì chắc sau này em thât nghiệp quá àhh
    mặc dù em mới đanng là sv năm nhất nhưng mà nghe các bác nói thế em sợ quá
    các bác chỉ cho em cách hoc tiếng anh với
    em ngu tiếnngg anh còn tiếng em thì em thừa
    hiiiiii
  13. levanhung1088 New Member

Số bài viết: 4
    anh ngo rung oi,nghe noi anh lam ben quan ly du an,vay anh co cai bang tinh tong muc dau tu cho cong trinh su dung von nha nuoc va 1 cong trinh co von cua tu nhan thi cho em xin voi.em dang rat can neu anh em nao co thi share cho em voi:vanhungxd08a2@gmail.com/sdt:01698521088
  14. thanhtrucxd New Member

Số bài viết: 5
  15. thanhtrucxd New Member

Số bài viết: 5
    nhảm sợ